PDA

View Full Version : Members Phan Thiet vào thẳng đây nha!

digitalknight
08-04-2003, 16:43
Chào tất cả các members Phan Thiết City thân yêu!
hồi trứơc, mọi thông báo về member Phan Thiết đều để ở khu vự miền Trung và dân số không đông đảo cho lắm.
Phan Thiết chúng ta thuộc miền Đông Nam Bộ, vậy thì vì sao phải chui vào khu vực đó. Cho nên hôm nay, form Phan Thiết sẽ khai trương ở đây cho anh em gặp nhau cho tiện ha.
Ai members Phan Thiết vào đây nha, anh em sẽ họp mặt cái chớ. Mại dzô, mại dzô!
--------------------------------------------------------------------------
Hiện nay, tui chỉ biết có 2 diễn đàn của dân Phan Thiết thui, ai thích thì vào chơi nha.
Kết bạn: http://www.ketban.has.it của Võ Văn Anh Khoa
12a2forums (Open): http://www.12a2forums.vze.com của tập thể lớp 12a2 PBChâu, ai dân PBChâu vô ủng hộ đàn anh nha.
--------------------------------------------------------------------------
còn ai có thì giới thiệu lun nha.

taplamweb
24-05-2003, 17:12
Hoan hô, mình ủng hộ nhiệt tình. Không biết trong diễn đàn này có bao nhiêu dân Phan Thiết ta?

digitalknight
10-06-2003, 13:10
Quanh đi wẩn lại chỉ thấy có vài mống tui, Anh Khoa, Saito, bi giờ có thêm taplamweb --> hít --> wá chán nản!!!

NoZ
05-07-2003, 01:59
Đừng buồn thế bạn, mình cũng là dân Phan Thiết đây. Rất vui được làm quen cùng các bạn

digitalknight
05-07-2003, 13:04
--- Thông báo ---

Hiện nay tui đã mua được host và domain www.chaophanthiet.net và www.chaophanthiet.com (redirect domain).

Dự kiến sẽ phát triển trang web và forums thành nơi giao lưu gặp gỡ và trao đổi kinh nghiệm cho thanh niên Phan Thiết.

Hiện nay đang thiếu những con người nhiệt huyết, có khả năng để xây dựng trang web này. Vậy tại sao bạn không là người đó chứ? hãy liên lạc với tôi để bạn có thể trở thành một trong những người đặt nền móng cho một trang web lớn mạnh.

Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

digitalknight
05-07-2003, 14:23
Whois chaophanthiet.com

-------------------------------
http://www.register.com/generate_gif.cgi?msg=chaophanthiet.com
-------------------------------

digitalknight
07-07-2003, 00:09
Vừa mới hoàn thành xong, tại sao bạn không vào thử nhỉ:

link:
www.chaophanthiet.net

digitalknight
07-07-2003, 00:11
hehehheh, vừa mới phát hiện ra, mí bài viết của mình gần nhau trông đẹp wê. Màu sắc thật sặc sỡ --> cool

NoZ
07-07-2003, 01:15
Chà, coi bộ giao diện cũng đẹp dữ hen. Cố gắng nhé bạn.

gatre76
11-07-2003, 16:01
Đúng rồi tôi nghĩ các bạn nên tạo ra một sân chơi cho những anh em ở Phan Thiết gặp gỡ trao đổi kinh nghiệm về IT.

tinhta
20-07-2003, 14:30
TinhTa cũng là member ỡ Phan Thiết nè,rất vui được làm quen với các bạn đồng hương nhé.TinhTa tên Tuệ 19 tưổi mong được sự giúp đỡ của quí các bạn

NoZ
20-07-2003, 14:48
Ha, xem ra dân PT tụi mình ngày càng có nhiều bạn trẻ quan tâm đến IT đó nha. Anh chàng Hiệp Sĩ của chúng ta đâu kìa, chời ơi, lại đi làm hiệp nghĩa ở đâu rồi. Thôi xin thay mặt chủ "nhà" gởi lời chào tới Tìnhta và gatre76. Ý không chừng tôi quen gà này à nha. Gatre76 giới thiệu về mình chút đi.

tinhta
20-07-2003, 14:55
To gatre76: thanks gatre76 nha? rất vui khi được làm quen cùng á,cách tiếp đón nống hậu qua' há hihi

digitalknight
20-07-2003, 15:25
Thành thật xin lỗi anh em Phan Thiết.

Do bị tên NoZ dụ dỗ vào mí trò "đố dzui có thưởng" của hắn cho nên hông để ý đến cái thread này. Bi giờ mới thấy cái thread này có nhiều bài mới thật.

Đầu tiên cho gửi lởi hỏi thăm và chúc sức khỏe đến 2 mem mới là gatre76 (con gà này coi bộ hơi bị già rùi ha) và tinhta (???).

Tui giới thiệu cho các bạn newbie một vài mem PT trong ddth nha. Để các bạn có thể giúp đỡ nhau tốt hơn

*Võ Văn Anh Khoa (tên này là tên khai mào mí cái vụ giao lưu anh em trong ddth, hiện nay trốn đâu mất tiêu rùi. Các bạn có thể theo dõi những cuộc trò chuyện của anh em PT trong link (http://diendantinhoc.com/showthread.php?t=13650) này nha)

*Saito_Hajime (ko biết có đúng ko nữa) --> sau dzụ cảnh cáo vì toàn viết bài dùng màu đỏ cũng biến mất tiêu ko để lại dấu vết

*taplamweb lúc thấy lúc ko, nói chung là thoắt ẩn thoắt hiện, ko xác định được vị trí.

*NoZ mới xuất hiện gần đây, nhưng tần số online trên diễn đàn thuộc loại cao nhất, giỏi làm thơ và *đố vui có thưởng (http://diendantinhoc.com/showthread.php?t=21887)*

*digitalknight --> ko có gì đặc biệt, một kẻ vào giữa giữa, viết bài cũng trung bình.

..... còn một dzài người nữa tui ko nhớ lắm, nếu bạn có *vô tình* đọc được thì đừng giận tui nhen. Thay vào đó, hãy viết bài giới thiệu dzề mình cho anh em được rõ --> okie!

digitalknight
20-07-2003, 15:27
những mem trên toàn là boys --> chưa thấy mem girl PT trên ddth

tinhta
20-07-2003, 15:50
uhm,thanks digitalknight nha? TinhTa cũng thấy hũn có girl nào hết à,buốn thiệt toàn là đực rưạ hun hà kekeke.Hi vọng sẽ có nhiều girl vào làm quen với chúnh ta các bạn nhĩ ? hihi

emdotlam
20-07-2003, 16:32
Đất lành chim đậu.( Này, anh em Phan Thiết đông vậy sao không lật đổ VI KHOA mà chiếm diễn đàn đi ? ) Tui giúp 1 tay ! Sau này chỉ xin mảnh " PHẦN MỀM" thui !

digitalknight
20-07-2003, 23:57
Giao cho NoZ mảnh đất màu mỡ làm quen kết bạn nha. Cố mà hoàn thành nhiệm vụ đó.

tinhta
21-07-2003, 09:00
To emdotlam: người gì đâu mà lấy nick giống y chang,thiệt tình ở đó mà mơ đi ku. :(

emdotlam
21-07-2003, 23:09
giận nha, tui có lòng ông không tham gia thì đứng ngó đi ! thiệt tình à ! bộ ở PHAN THIẾT tiếp khách kiểu đó à ? chán thật đó !
Không dám làm thì thôi, để dân HẢI PHÒNG làm cho !

NoZ
22-07-2003, 02:17
Hê, bộ tính làm loạn thiệt hả. Em hổng có tham gia đâu à nha.

Kờ Nai ơi, tôi dụ bạn hồi nào vậy? Chời đất, mới đọc bài bên đó thấy rủa mình te tua, về đây lại thấy "hiền dịu" liền. Dù sao cũng cám ơn Kờ Nai dơ cao đánh khẽ ha.

Ậy, đi đâu mà vội mà vàng thế emdotlam. Từ từ, sang nhà tôi với bạn làm sương sương đi. Chuyện quân cơ thì để khi khác ha.

tinhta
22-07-2003, 22:08
ac. ac. TinhTaa ko có đũ bản lĩnh làm chuyện này đâu nhường lại cho máy you á hixc hixc thiệt tình phản động à :(

digitalknight
23-07-2003, 00:36
hehheh, chưa đánh mà đã đầu hàng rùi. Dzui wé.

VO VAN ANH KHOA
23-07-2003, 10:57
ai nói xấu gì tui đó có phải digitalknight không ?
Hôm rày lo sửa mấy cái web nên ít vào ddth.com . cái vụ thanh niên tình nguyện tới đâu rồi sau không thấy member phan thiết . Bà con nào biết mua visa card ở đâu không sài như thế nào ?

xin lổi bạn truớc :
Còn cái domain chào phan thiết nhìn thấy giống cháo phan thiết quá . Sau không đổi thành www.phanthietcity.com .

VO VAN ANH KHOA
23-07-2003, 10:59
bà con phan thiết nào có website . đưa tôi một tấm baner nhỏ bẳng tấm của tôi và địa chỉ website để tôi link vào nhé

emdotlam
23-07-2003, 12:31
Này chắc tui bỏ ý định đấy quá ! Lập mem HP CLUB vài ngày mà chả có ma nào vào. Chắc cả đời chỉ là thành viên quá ! Bác NOZ đâu rui` ? Em muốn uống quá đi !

tinhta
24-07-2003, 09:09
Em dốt lắm ơi!còn chữ kí nào đẹp hơn ko pồ?phần chữ kí của pồ làm forum giãn ra nhiều lắm đó.TinhTa chưa có Website riêng nhưng ai có thì cho TinhTa là Administrator cũng được hehehe

emdotlam
01-08-2003, 17:57
Không đuợc đâu ! Bỏ đi nó .....ấy chết ! thông cảm nha !

saito_hajime
04-09-2003, 20:40
Đẹp lắm. Nhưng còn nội dung thì sao, có gì hãy liên lạc với nhau qua mail đi
dinhlam_it@yahoo.com
Mong sẽ có ngày gặp được các bạn.

VO VAN ANH KHOA
05-09-2003, 21:18
này vẻ cho khoa một cái đi nha . Chử này nè :
" The Entertainment Portal
Dien Dan Ket Ban "
hôm giờ diễn đàn tin học ị gì mà sau không vào được vậy ta .
Tôi vừa sáng tác bài thơ về phan thiết mong bà con chỉ giáo nha :

Phan Thiết Quê Tôi

Phan Thiết quê tôi
Có dòng sông nhỏ
Nằm in nghiêng giữa lòng thành phố
Đây khu di tích lịch sử năm xưa
Nơi Bác dừng chân dạy học
Đây tượng Đài Chiến Thắng uy nghi
Anh bộ đội cụ Hồ giương cao tay súng
Thề hi sinh bảo vệ nước nhà
Kìa tại tưởng niệm Hưng Đại Vương
Giương tay chỉ vào lủ giặc phương Bắc
Đánh cho chúng tan tác chim muông
Đây biển Đồi Dương vẫn rì rào sóng vỗ
Đây bến cảng đầy ấp cá tôm
Ai về Phan Thiết quê tôi
Dùng thử cá khô , nước mắm
Nhà vườn thanh long nở bông trắng xóa
Phan Thiết quê tôi đẹp hiền hòa

ST: Anh Khoa

VO VAN ANH KHOA
05-09-2003, 21:19
này hôm giở xin sỏ một domain mà không ai hảo tâm giúp dzậy .

digitalknight
21-09-2003, 10:47
Đi đâu hít rùi! Không thấy ai cả dzậy???

VO VAN ANH KHOA
22-09-2003, 10:36
hey , ông vinh ơi tập hợp các website dân phan thiết lại đi , vì hiện nay phan thiết ta còn yếu cntt mà , có một nhóm ít ra cũng được một chút hiệu quả gì .

digitalknight
23-09-2003, 05:55
một thành phố còn non trẻ, một thế hệ còn non trẻ thì ko thể trách được Phan Thiết chúng ta còn yếu về CNTT so với các khu vực khác được.

Thế nhưng, lực bất tòng tâm, tài lực mình chưa đủ thì làm seo lôi kéo anh em đựơc. Thiên chưa thời, địa chưa lợi, nhân chưa hoà... đành phải chịu như thế thôi.

Nói thật ra thì quả thật là tui có rất ít bạn biết về tin học ở Phan Thiết, ngay cả tui khi còn ở PThiết thì cũng chỉ biết tin học qua cái trò Counter Strike thui. Đi học ở Nha Trang mới chập chững làm wen với Tin học, may mà cũng được nhiều sự giúp đỡ nên mới kha khá như ngày hôm nay.

Mà dân PT ở Nha Trang cũng đếm trên đầu ngón tay, quả thật là ko biết đâu mà lập nhóm. Anh Khoa ở SG chắc wen nhiều mem CNTT Phan Thiết làm hả. U thử vận động đi. Tui sẽ góp sức cho!

VO VAN ANH KHOA
23-09-2003, 13:29
mình mang danh ở HCM mà biết có một người à conmấy người kia thuộc dân HCM rồi nên ko nói đến , cũng như bạn thôi mà người đó là con gái .

saito_hajime
25-09-2003, 18:19
Nếu nói như vậy thì cũng hơi bị khó đó nha. Nhưng nếu chúng ta có thể thì sẽ tổ chức 1 buổi giao lưu ở PT thử xem, có lẽ sẽ hay hơn, mình biết như vậy là rất khó.
dinhlam_it@yahoo.com

VO VAN ANH KHOA
28-09-2003, 10:21
Ý kiến hay , nhưng phải chờ một dịp nào thuận tiện thì sẽ hợp lại . Chứ hiện giờ bộn bề công chuyện cá nhân .

taplamweb
30-09-2003, 10:39
Xin chào các bạn Phan Thiết đồng hương, nếu các bạn muốn tổ chức một nhóm về CNTT thì mình cũng xin giúp một tay, mặc dù trình độ CNTT chỉ trung bình thôi.

lang_thang
02-10-2003, 19:37
Ý kiến hay đó . Tui thấy nên lập một cái forum của dân PT đi

saito_hajime
03-10-2003, 10:23
Hiện nay đã có domain của phan thiết rồi ==> www.phanthietnet.net .

VO VAN ANH KHOA
03-10-2003, 14:52
ừa mà định bầu ai làm chức vụ gì chưa ai có khả năng gì đãm nhận nhiệm vụ náy , còn tôi chỉ thuộc loại trung bình yếu thôi .

gatre76
14-10-2003, 08:34
Chào các anh em Phan Thiết, mấy anh em nào có tin tức về tình hình IT ở tỉnh nhà chẳng hạn như việc ứng dụng CNTT... post lên cho anh em biết, theo tui thì mấy anh em vào diễn đàn này đều ko làm ở Phan Thiết. Vừa rồi trên VTV3 có làm một phóng sự về bài học từ Bình Thuận ca ngợi dùng máy tính quản lý văn thư lưu trữ. Tui thấy cũng bình thường thôi nhưng mấy ảnh làm như vậy cũng được lắm "Vì mình chẳng đóng góp gì được cho tỉnh nhà... :)".

VO VAN ANH KHOA
14-10-2003, 17:52
ừa cái đó bình thường nhưng cũng là khởi đầu cho CNTT Bình Thuận , bà con nào muốn nói chuyện nhau thì hãy vào Room Này sẽ trao đổi trực tuyến , và quy định giờ trực tuyến vào mấy giờ để đong đủ hội nghị về vấn đề IT Bình thuận http://www.diendantinhoc.com/images/icons/icon14.gif Click Here http://www.diendantinhoc.com/images/icons/icon14.gif (http://www10.brinkster.com/TANPHAT/chatroom.htm)

saito_hajime
15-10-2003, 07:32
Thì cứ thẳng thắn với nhau, ai có khả năng nào thì làm theo khả năng ấy, trong quá trình làm việc chúng ta sẽ học hỏi và giúp đỡ lẫn nhau.

VO VAN ANH KHOA
05-11-2003, 17:25
mà nè mình thấy tên miền ấy không ổn cho lắm, mình nghì nên đăt tên là " đất phan "thì hay hơn gồm phan rang và phan thiết .

tháp chàm àm trên web chaophanthiet.net àl của pahn rang đó .

nquynh87
26-06-2009, 21:06
hey vậy mình là "rân" phan rang vào được kok?
xin tự giới thieu mìnnh là nquynh
là trẻ eng hiếu động thix tin học thích tìm hiểu nhưng ngại đi lại hihihi
mong mọi người chỉ bảo tận tình vì eng đây lơ tơ mơ lem hok bít nhìu!!!!
thank you for me