PDA

View Full Version : lỗi gì của yahoo đây các bác pro oi ? và cả cái time limit tự tắt máy?

klovebluesea
26-09-2007, 23:25
hôm nọ đệ cài cái winxpsp3 song tất cả, đệ cài típ cái yahoo chát chơi thì hổng hỉu sao cứ đăng nhập vào thì nó mất tiêu luôn, có vài lần vào được nhưng rồi nó lại tự biến mất luôn . mấy hum sau đệ lại trở về người bạn xưa cũ là sp2 mọi thứ đều ngon lành chỉ trừ có cái yahoo vẫn thế. híc! các bác pro chỉ dùm đệ thoát khỏi rắc rối này với.đệ cám ơn các bác trước nha .(mà mạng của đệ vẫn hoạt động bình thường đó).
tiện hỏi luôn các pro là cái phần mềm nào mà cứ đến đúng 12hAM thì sẽ xuất hiện một hộp thoại có tên "time limit" và trong vòng 15 phút nó sẽ tự động tắt máy và nếu có bật máy lại thì nó cũng sau 15 phút là máy lại tự shut down luôn.và nó còn tự chỉnh lại hệ thống gời, cụ thể là giờ thì nhanh hơn 1 tiếng nhưng lại nhanh hơn hẳn 20 năm và cứ mỗi ngày lại tăng lên một năm ( nó nhảy hẳn lên năm 2025). nhưng đến sáng hum sau thì ko tự shut down nữa, nhưng giờ thì vẫn sai và đến 12hAM lại tiếp tục như thế. híc! ===> đó chính là lí do mà đệ cài lại OS đó các bác pro . chỉ dùm đệ cái nha.
à, nếu bác admin có check bài của đệ thì làm ơn cho đệ một câu trả luôn nha. hic!please help me now !

klovebluesea
27-09-2007, 11:59
híc, rất có thể là đệ bị dính con avpo.exe gì đó và mỗi lần khởi động máy thì có thông báo có tên nó trong thông báo và còn nói là bộ nhớ có thể là ko được đọc . híc và có thể con virus này nó gây ra các hiện tượng trên ko nhỉ . máy đệ ngày càng rùa đi vì nó. híc.! các bác pro help em nhanh đi. hix !

klovebluesea
27-09-2007, 12:04
đệ có nghe nói cách diệt virus trong safe mode nhwng ko rõ, các bác pro chỉ dúp em luôn nha...