PDA

View Full Version : Quản lý website có dùng soft ko?

dantruong_xyz
24-09-2007, 22:00
quản lý website,cập nhật nội dung,có soft nào hỗ trợ cho việc này ko?nếu có cho mình xin link nha.
cám ơn mấy bác.

Adam
24-09-2007, 22:04
Cần thì thuê mình viết cho 1 cái.Giá vài trăm K gọi là tiền cafe

duongtien
24-09-2007, 22:37
Bạn hỏi thế thì mọi nguời hơi khó trả lời rồi. Muốn trả lời cho bạn lắm nhưng không biết nói thế nào.

vFork
24-09-2007, 22:57
Uhm, nếu thoáng thì có 2 loại website: Web tĩnh & Web động

1. Web tĩnh : Đơn giản là các trang HTML và các liên kết giữa các trang đó. Thay đổi nội dung mỗi trang sẽ phải upload loại lên server. Có một số cơ chế cho phép bạn làm việc cập nhật này dễ dàng như FTP, FrontPage Extension hay WebDAV. Các phần mềm ở đây có thể là CuteFTP, FlashXP (FTP) hay Microsoft Frontpage, Dreamweaver ...

2. Web động: Các thông tin thể hiện trên trang web được lưu trong cơ sở dữ liệu, sẽ được thể hiện theo mỗi request. Thường đi kèm sẽ có trình quản trị cho phép bạn soan thảo nội sung mới, chỉnh sửa nội dung cũ...Như vậy bạn sẽ không phải thay đổi các file, mà chỉ cần thay đổi nội dung trong database để có thể thay đổi nội dung trên trang web. Nếu bạn chưa rành thì có thể thử xây dựng một Blog với Blogger.com, có giao diện tiếng Việt. Các website thường có trình quản trị khác nhau, tuy nhiên bạn có thể học một biết tất cả, tin tui đi ;)

dantruong_xyz
25-09-2007, 21:48
cám ơn bạn.Để mình thử xem