PDA

View Full Version : CÀi LẠi Win Xp GiÚp Em VỚi

fire_in_ice
24-09-2007, 21:29
Em muốn cài lại win XP cho máy nhưng mà không muốn bị mất mấy cái game hay hay vừa cài với lại game online bat udate mệt lắm. Cả nhà tư vấn cho em cách nào cài lại win xp ma không bị mất các file mình cần với. Mà em nghe người ta nói là cần cái đĩa gì ấy mà

dinhkhoa1009
25-09-2007, 07:51
tài liệu hướng dẫn cài win XP nhiều lắm bạn Search trên mạng đi

bạn nên dùng CD Boot :Format lại Partition(chỉ format Phân vùng sẽ cài win) để quá trình cài đặt nhanh hơn
đồng thời dịnh dạng lại các Partition cho phù hợp với máy của bạn

còn nếu sợ phải cài lại games và update lâu thì bạn Coppy các thư mục chứa phần games được cài đặt và các Folder chứa phần games mới được update sang 1 phân vùng khác ( ổ D hoặc ổ E ) miễn là không nằm trong phân vùng sắp Format để cài win

sau khi cài win xong sẽ ko phải cài lại games và update games nữa.chỉ cần vào phần bạn đã coppy lại và lấy nó ra

xnk
25-09-2007, 12:17
Theo mình cách của dinhkhoa1009 ko ổn đâu, khi cài soft nó đều đăng kí các file sẽ sử dụng vào Registry, do vậy khi chạy trực tiếp (ko khai báo trong registry) có thể có báo lỗi đó. Chưa kể 1 số file hệ thống của game được đưa vào X:\***\system32 do đó khi format ổ thì .... ---> mất.

hunterxzx
25-09-2007, 17:57
chia 2 phân vùn ổ C chỉ để cài WIN, còn ổ D cài game và chữa dữ liệu, bạn cài game vào trong ổ C thì sau khi cài lại WIN XP thì game mất hết, mà chép game sang ổ D thì chưa chắc sau khi cài xong sẽ xài được. Ra tiệm mua đĩa win XP bản SP2

hunterxzx
25-09-2007, 18:00
cái này pác khoabeo108 đã post lên roài
http://ddth.com/showthread.php?t=133283

xnk
25-09-2007, 18:08
To: hunterxzx
Ý người ta là cài lại HĐH mà ko mất game và các ứng dụng cần thiết (đã update) cơ mà, sao lại post link cài mới thía?!

duongtien
25-09-2007, 18:09
Thì lúc cài chọn là cài nâng cấp thôi.

xnk
25-09-2007, 18:15
Cài update hầu như chả giải quyết đc gì trong trường hợp câu hỏi nêu trên, nếu ko muốn nói là vẫn mất hết các thông số cài đặt trong registry.