PDA

View Full Version : Các Bác Cứu em với với phần âm thanh Dell

tinhoi_2
24-09-2007, 17:12
Các Bác ạh, em có mua con desktop đồng bộ Dell pentium III 1GHZ,ram RDRam 512,VGA 64MB quadro. Máy chạy rất nhanh vì xài RDRam mà,nhưng dạo này máy của em cắm tai nghe lúc thì nghe được cả hai tai,lúc thì có tiếng sột sột trong tai nghe,cả loa gắn liền của máy cũng có. Mọi khi khi cắm tai nghe vào thi loa gắn liền máy tự tắt nhưng bây giờ khi cắm tai nghe thì cả tai nghe lẫn loa đều chạy được,em thử tai nghe của em sang máy khác thì vẫn ok,cắm tai nghe khác vào máy em thì vẫn bị như thế. Ngoài ra hồi trước nó còn tự restart, còn bây giờ nó kô restart nữa nhưng khi bật máy thì lại bật từ chỗ dây nguồn cắm vào main chứ nút power mất tác dụng. Xin các bác chỉ giúp em bệnh tình con vợ em(máy tính của em)

tuananh888
04-07-2008, 14:19
tui cung dang can tim nhung ko bit o dau co

khoathi
04-07-2008, 16:46
Bạn tháo thùng máy ra và kiểm tra xem dây nối từ hệ thống nút nguồn đến Main có được nối chính xác hay không hay có trục trặc gì không?

bkss63
05-07-2008, 09:29
trường hợp của bạn giống với của mình, mình cung sử dụng máy Dell, mình đã khắc phục được rồi bằng cách: bỏ không sài âm thanh trên cạc onb nữa mà gắn cạc âm thanh dời xong cho máy khở động lại sử dụng bằng cạc dời. bạn thử xem sao