PDA

View Full Version : Anh em giúp em kiểm tra WIN đúng bản quyền

ducdungvnu
21-09-2007, 20:49
lam the nao de kiem tra win cua minh la win đung ban quyen ba con nhi????

moianminh`
22-09-2007, 00:03
^^ cài thử Media 11 xem
Nếu được là OK
Còn không được thì vào http://softnhac.very.to download cái C.R.A.C.K WIN về là OK ^^
Chúc Bạn Thành Công

pikachu_nh
22-09-2007, 19:43
noi nhu bac kia thi khong dung khong can win ban quyen cung cai duoc media 11 chi co vao microsoft.com ma kiem tra thoi con mot cach nua la quen mat roi

bigbigcat
24-09-2007, 07:56
Bạn ơi bản quyền không chỉ là vào website của microsoft để kiểm tra hay cài được IE 7 hay winmedia 11 mà là cái CAN dán có product key cơ, chứ ***** thì các cái kia ok ngay

zero_noibuon
02-10-2007, 23:24
khônng bản quyền thì vào lấy ***** là thành win bản quyền ngay thôi!khôgn khác gì nhau nhiều đâu!

beckhcom
03-10-2007, 15:21
Cách 3: lại vào Registry
Để làm điều này, đầu tiên các bạn vào Start, Run, gõ Regedit, Enter rùi tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents (cái này ở cụm Files bên trái). Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer, rồi click vào Modify, tiếp đến hãy thay đổi khóa: 71 thành 72. Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào lại Start, Run, và đánh: %systemroot%\system32\oobe\msoobe.e xe /a. (các bạn nhớ nối liền chữ e xe lại nhá). Nó sẽ đưa các bạn đến cửa sổ Active windows. Đừng lo, hãy chọn: "I want to telephone a customer service representative to activate Windows". Tiếp đến nhấn Next, nhấn "Change Product key" Các bạn hãy nhập cái key này nha (đây là key xịn đó) DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B.

Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào "Remind me later". Xong đâu đó rồi thì còn chờ gì nữa, khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run, đánh tiếp : %systemroot%\system32\oobe\msoobe.e xe /a. Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra, nhưng không phải là bắt chúng ta Active, mà là báo cho ta biết "Windows is activated".

beckhcom
03-10-2007, 15:22
Ban cu' lam` nhu huong dan tren la` OKie

quocdat_fc
07-10-2007, 22:53
khôngcần phải làm như vậy đâu. Chỉ cần bạn vào Start/run rồi gõ %systemroot%/system32/oobe/msoobe.exe\a. Nếu nó hiện dong chữ window is already activated. Click ok to exit la win co bản quền. Không thì là chưa

bach_khoa
07-10-2007, 23:44
khôngcần phải làm như vậy đâu. Chỉ cần bạn vào Start/run rồi gõ %systemroot%/system32/oobe/msoobe.exe\a. Nếu nó hiện dong chữ window is already activated. Click ok to exit la win co bản quền. Không thì là chưa
Bạn nói như vậy là chưa chính xác. Vì mua cái đĩa Win về cài, vào đường dẫn trên thì nó có đề " Windown is already actived". Máy bạn có thể cài Window Media Player 11 hoặc IE 7 nhưng chưa chắc bạn đã cài được Window Defender hay những cái trên trang web của Microsoft.
Theo em, tốt nhất muốn kiểm tra Windown của mình có bản quyền chưa thì lên trang web của Microsoft down về và cài đặt như Window Defender,..... xem có cài đặt được không là biết ngay.
Bạn muốn máy mình có bản quyền thì làm theo cách trên.

whoop
09-10-2007, 21:18
Cảm ơn bạn Colection. Chỉ tiếc nếu bạn tách phần ADDON ra và chỉ để phần C.R.A.K thì download gọn hơn (Chỉ 1.3MB) .