PDA

View Full Version : Reg account GA thế nào là hợp lý nhất?

hihihehe
21-09-2007, 09:54
Mình đọc ở đâu đó có bạn nói: Đừng bao giờ đăng ký domain thật của site, vì 1 khi bị banned là vĩnh viễn kô dùng được domain đó nữa => site coi như vứt đi.

Mình hiện có 6 websites. Định chơi kiểu này: Lập 1 blog ở blogspot.com, tạo nội dung, dùng địa chỉ blog này để đăng ký với google, sau đó lấy code đó sử dụng cho tất cả 6 sites của mình.

Cách này có ổn không? Mong các anh em tư vấn giùm!

Thanks!

namicc
21-09-2007, 10:12
Trước khi nhờ tư vấn thì bạn chịu khó đọc qua các topic đi cái, nhiều cái bạn hỏi mọi người đã bàn chán ra rồi nên không ai muốn trả lời đâu.

yêu_em
21-09-2007, 11:00
Khổ sao những người này ko chịu tự tìm nhỉ. Cứ post lên đây hỏi. Giờ anh em ko trả lời những câu như thế này nữa nhé

myclip
21-09-2007, 12:49
ko quan trọng vì bạn có thể lập blogspot và chỉ cần post bài bằng email, không bao giwof phải login, duy nhất lần đầu thì cần chen GA code thôi, blogger hỗ trợ post qua email nên khỏe hơn

hihihehe
21-09-2007, 13:01
ko quan trọng vì bạn có thể lập blogspot và chỉ cần post bài bằng email, không bao giwof phải login, duy nhất lần đầu thì cần chen GA code thôi, blogger hỗ trợ post qua email nên khỏe hơn
Bạn có thể nói rõ hơn được không? Mình là newbie GA nên không hiểu nhiều thứ.

1. Nếu lập 1 blog, ví dụ hihihehe.blogspot.com, sau đó đăng ký blog này với GA, rồi lấy code đó dán lên 6 websites kia, vậy khi bị ban hihihehe.blogspot.com thì 6 cái domains kia có bị ảnh hưởng gì kô?

2. Post bài qua email thì sao mà login vô blog rồi post thì sao?

Thanks!

dxtdn
21-09-2007, 13:29
uh đúng ko bị gì cả,

khoa1984
21-09-2007, 13:55
Bạn có thể nói rõ hơn được không? Mình là newbie GA nên không hiểu nhiều thứ.

1. Nếu lập 1 blog, ví dụ hihihehe.blogspot.com, sau đó đăng ký blog này với GA, rồi lấy code đó dán lên 6 websites kia, vậy khi bị ban hihihehe.blogspot.com thì 6 cái domains kia có bị ảnh hưởng gì kô?

2. Post bài qua email thì sao mà login vô blog rồi post thì sao?

Thanks!

Sau khi dùng Blog đăng ký và được chấp nhận thì cậu lấy code đặt lên 6 website kia và lỡ GA bị del thì 6 domain kia cũng không sao cả
Với lượng member của các forum của cậu cậu nên đăng ký 2 acc để giảm click xuống zới lại site cậu cũng quảng cao trong nước dc mà nên làm GA chi mệt.
Làm GA mà yếu tim có ngày chết mất .