PDA

View Full Version : Máy vẫn chạy nhưng ko thấy hình

anhdan05
20-09-2007, 11:18
Máy của em ko bit bị làm sao mà màn hình ko lên được, đèn màn hình nó chỉ nhấp nháy suốt trong khi main, ổ cứng... vẫn chạy, vẫn vào được win bình thường,(tuy màn hình ko hiển thị được nhưng em biết la nó vẫn vào win, em còn dùng fim tắt để restart, shutdown được mà, ko biết cò fair do main, do CPU, hay do cạc màn hình của main bị hỏng hay gì nữa, main này intel 810.
Nhờ các bác chữa hộ em ( em đã kiểm tra màn hình sang cây khác vẫn chạy được-> ko phải lỗi do màn hình, dây nối màn hình với case cũng kiểm tra, ko bị đứt) Đèn màn hjnh cứ nháy như khi shutdown đó.

congchuabaohan
20-09-2007, 11:34
Chào! Ngày hôm qua mình bị triệu chứng như thế này và mình thay bộ nguồn thì ok! Nếu màn hình của bạn dùng chung nguồn trên case thì mình nghĩ bạn nên tách riêng ra. Nếu vẫn không được nữa thì bạn kiếm nguồn khác thay thử thế nào! Vì trường hợp của mình như thế nên mình trả lời như thế! Bạn có thể tham khảo thêm! Chúc thành công!

microsea
20-09-2007, 14:34
đèn màn hình có nhấp nháy tức là nguồn cấp cho màn hình OK. Bạn cho mình hỏi lúc máy khởi động bạn có nhìn thấy phần test ram và nhận ổ cứng không ? nếu lúc đầu bạn nhìn thấy phần test ram có chữ màu trắng trên nền màu đen và logo windows xp rồi màn hình tắt đèn màn hình nhấp nháy tức là bạn đã đặt độ phân giải quá cao so với khả năng chịu đựng của màn hình, lúc đó chỉ cần set lại là được

anhdan05
20-09-2007, 20:47
Bạn bắt đúng bệnh rồi, lúc máy khởi động thì ko nhìn thấy phần test ram và nhận ổ cứng, khởi động là đèn màn hình nháy luôn, còn đèn ổ cứng thì vẫn sáng, chạy bình thường

anhdan05
22-09-2007, 21:57
Ko bac nao bit cach giai quyet may cua em a.toi nghiep no wa

Max13
22-09-2007, 22:18
Bạn tắt máy, ngắt nguồn ở ngoài ra, mở thùng máy, lấy RAM ra rồi dùng gôm chà vào phần cắm chân mạ đồng cắm vào slot- để vệ sinh cho phần chân RAM- sau đó ta cắm lại RAM, nếu 2 cây thì nên cắm lần lượt từng cây vào.
Nếu bạn đã làm thế mà màn hình vẫn kô lên thì bạn xem lại card VGA của mình (chủ yếu là card rời- làm y hệt như Ram, dùng gôm chà lun và cắm lại cẩn thận kô chênh).
Chúc bạn làm thành công

tqb4488
04-03-2008, 12:20
Vậy cho mình hỏi đang xài mà màn hình bị vỡ hình rùi sau đó màn hình tắt trong khi đèn vẫn nhấp nháy thì phải làm sao?

gaconchoidem
04-03-2008, 18:54
1- do màn hình của bạn lỗi
2- có thể do ram lỏng
3-bạn xem lại độ phân giải và tần số quét có phù hợp với màn hình ko? nếu bạn để cao quá nó nhấp nháy là đúng rùi. bạn khởi động lại case, nháy F8 , màn hình hiện lên các lựa chọn , vào phần : safe VGA mode (hay j` j` đó tui ko nhớ rõ , nhưng nó có 'VGA mode' :d ) ok, sẽ quay lại độ phân giải và tần số tối thiểu. chỉnh lại là ok
4- card màn hình có vấn đề
...