PDA

View Full Version : Cần người giúp đỡ chơi Google Adsense

doimat-pleiku
19-09-2007, 18:04
Các bác ah,em là dân mới vô nghề nên
chưa có kinh nghiệm chơi GA .

Em rất mong được tư vấn hướng
dẫn,giúp đỡ của các bác

Y!M của em :giot_nang_trong_dem117

tui_là_tiamo
19-09-2007, 19:46
hix, yêu cầu hướng dẫn thì phải tìm các thành viên trong rum rồi PM xin YM..đằng này lại bảo người ta vào chat với mình để hướng dẫn chắc khó qué :D

tham_tu_conan
20-09-2007, 09:29
Lời khuyên của tôi là nên dành nhiều thời gian lên mạng và tìm kiếm nhiều thông tin nữa.
Hướng dẫn vài ba câu thì khó lắm.
Cái chủ yếu là ở mình thôi.

smalltnv
20-09-2007, 10:25
Tiện đây cho em hỏi, em reg một tài khoản GA bằng blogspot, sau đó em gắn nó vào một site khác (ví dụ như easyARX.com) có bị gì không các huynh nhỉ?

No vấn đề! miễn sao site được gắn ko vi phạm TOS GA

myclip
20-09-2007, 11:27
bác doi mat plei ku mà mới thì chắc em là trẻ con quá, bác đã nổi tiếng từ lâu rồi mà

TLTH
20-09-2007, 16:34
Xin các Pro cho hỏi:
Mình reg GA đã lâu rồi, nhưng xiền kiếm được chẳng là bao cả.. Khách thăm toàn vietnameses. Bây giờ muốn có traffice đến từ nước ngoài thì phải làm sao đây.
Site mình làm tiếng Anh. Nhưng ko biết có Site nào nổi tiếng của châu Âu hay Mỹ để liên kết cả.
Ngoài chuyện Site có nội dung phong phú và các keywords thích hợp, mình còn phải bổ sung thêm gì nữa nhỉ.
Các Pro ra tay cứu giúp một phen đi.
Trân thành cám ơn các chiến hữu.

sideduck
20-09-2007, 19:51
Xin các Pro cho hỏi:
Mình reg GA đã lâu rồi, nhưng xiền kiếm được chẳng là bao cả.. Khách thăm toàn vietnameses. Bây giờ muốn có traffice đến từ nước ngoài thì phải làm sao đây.
Site mình làm tiếng Anh. Nhưng ko biết có Site nào nổi tiếng của châu Âu hay Mỹ để liên kết cả.
Ngoài chuyện Site có nội dung phong phú và các keywords thích hợp, mình còn phải bổ sung thêm gì nữa nhỉ.
Các Pro ra tay cứu giúp một phen đi.
Trân thành cám ơn các chiến hữu.

Cái trước nhất là site phải là site tiếng Anh!

TLTH
21-09-2007, 11:26
Site tớ tiếng Anh 100%, ko 1 chữ tiếng Việt, nhưng link với mấy site lớn VN như Danhbawebsite, Vietnamnetweb... cũng chẳng ăn thua, traffic ít và dễ bị ban. Giờ tính link với mấy ông lớn ở Mỹ hay ở châu Âu mới ăn thua. Nhưng chẳng biết trang nào của nó để link cả.
Các Pro giúp đỡ nhanh với
Thanks a lot!!!!

sideduck
21-09-2007, 11:56
Site tớ tiếng Anh 100%, ko 1 chữ tiếng Việt, nhưng link với mấy site lớn VN như Danhbawebsite, Vietnamnetweb... cũng chẳng ăn thua, traffic ít và dễ bị ban. Giờ tính link với mấy ông lớn ở Mỹ hay ở châu Âu mới ăn thua. Nhưng chẳng biết trang nào của nó để link cả.
Các Pro giúp đỡ nhanh với
Thanks a lot!!!!

:( tớ cũng đang tìm... Nếu muốn trao đổi link với tớ thì PM!

myclip
21-09-2007, 12:45
có thể kiém qua, blogrush, topsurfer, adbux hay tham gia các diễn đàn như Digital Potin Forum...v..v nhưng cần đầu tư thời gian, giống như exchange traffic ấy mà hay dùng linkpromote cũng hay

superthin
21-09-2007, 16:11
Coi bộ vụ kiếm tiền bằng Google hơi bị gay go àh nghen, ở Việt Nam hổng có công ty nào dạng mua bán quảng cáo trực tuyến như kiểu AdsBrite hoặc Google nhỉ? Chán thật. Có lẽ mình phải làm một cái nho nhỏ như vậy để anh em chơi mới được :)

dreamstar
21-09-2007, 16:29
Coi bộ vụ kiếm tiền bằng Google hơi bị gay go àh nghen, ở Việt Nam hổng có công ty nào dạng mua bán quảng cáo trực tuyến như kiểu AdsBrite hoặc Google nhỉ? Chán thật. Có lẽ mình phải làm một cái nho nhỏ như vậy để anh em chơi mới được :)

Nếu làm một cái theo kiển adrite hay google thì dự án đó quá chừng lớn chư nho nhỏ gì :(