PDA

View Full Version : Tại sao cheat thì không ở tù mà hack thì lại bị tù?

Nổ
19-09-2007, 16:24
Em cứ thấy thắc mắc. Tại sao sử dụng credit card của người khác thì bị tù, mà cheat (chẳng hạn cheat GA) thì lại không bị tù nhỉ? Đằng nào cũng là ăn gian tiền mà. Tại sao lại không bỏ tù bọn cheater nhỉ?

Banned
19-09-2007, 17:08
Em cứ thấy thắc mắc. Tại sao sử dụng credit card của người khác thì bị tù, mà cheat (chẳng hạn cheat GA) thì lại không bị tù nhỉ? Đằng nào cũng là ăn gian tiền mà. Tại sao lại không bỏ tù bọn cheater nhỉ?

Cũng giống như tháo cái gương chiếu hậu mang về thì cùng lắm là bị... úynh cho 1 trận. Chứ mà dắt cả xe người ta mang về thì tù chắc!!!

Nổ
19-09-2007, 17:14
Oh, bị uýnh cho một trận cũng tức là bị BAN hay delete thôi ấy nhỉ.
Nhưng thật phi lý, lấy cái kính chiếu hậu cũng là ăn cắp mà lấy cái xe cũng là ăn cắp, sao lại xử phạt khác nhau nhỉ. lol

Banned
19-09-2007, 17:18
Oh, bị uýnh cho một trận cũng tức là bị BAN hay delete thôi ấy nhỉ.
Nhưng thật phi lý, lấy cái kính chiếu hậu cũng là ăn cắp mà lấy cái xe cũng là ăn cắp, sao lại xử phạt khác nhau nhỉ. lol

Cũng là ăn cắp, nhưng giá trị của 2 "sản phẩm" đó hoàn toàn khác nhau thì mức xử lý khác nhau là phải thôi.

dxtdn
19-09-2007, 17:24
Cũng là ăn cắp, nhưng giá trị của 2 "sản phẩm" đó hoàn toàn khác nhau thì mức xử lý khác nhau là phải thôi.
có cao thủ cheat 1 tháng cũng được 2k, mấy pro dùng cc chùa có khi vài 100 cũng ở tù, hành vi nữa, lấy cái gương = ăn trộm vặt, cả xe = chuyên nghiệp

yêu_em
19-09-2007, 17:25
hixhixx
Chẳng lẽ úynh nhau: úynh nhẹ thì "bỏ qua" úynh ng ta chết cũng là úynh thì "bỏ qua" chắc..
Ông Nổ so sánh thế mà cũng so sánh

lyngsat
19-09-2007, 17:41
cu Nổ này mới ở Tây ban nha mới về hay sao ấy nhỉ, ngây thơ như baby vậy

Nổ
20-09-2007, 08:41
Em không ở Tây Ban Nha về, em chỉ mới làm quen với kiếm tiền trực tuyến được vài tháng thôi. Nhưng đọc tin tức và đọc mấy bài về QCTT của mấy bác em thấy thắc mắc nên hỏi vậy thôi.
như bác dxtdn nói đấy, nếu phạt về sự nghiêm trọng thì 1 cheater có thể kiếm vài ngàn mỗi tháng và đã lấy được tiền, mấy tháng sau mới bị phát hiện thì cũng chỉ BAN account, còn dân hack cc thì chỉ xài khoản vài trăm thôi mà bị phát hiện cũng phải tới gặp công an rồi. Đáng lẽ ra nếu các hacker xài cc bị tù thì các cheater cũng phải bị đày ra đảo sống mới phải chứ nhỉ.

bên lề: Theo em nghĩ thì dân cheat thường pro hơn dân hack, vì dân cheat thường tìm hiểu cơ chế của các trang trả tiền mới cheat được, mà mỗi trang mỗi khác, còn kỹ thuật hack cc thì toàn na ná giống nhau.

myclip
20-09-2007, 11:44
cheat thì không chết còn hack thì có thể chết người

smalltnv
20-09-2007, 11:58
Cheat thì Google lời(ban account tiền của mình nó cũng lấy phần nào).
Hack cái account ngân hàng gì đó, thì chủ thẻ, ngân hàng lỗ-->tù

Nổ
20-09-2007, 13:11
Gần hiểu rồi!
(Này thì too short này)

cuteo_saigon
20-09-2007, 13:25
chài đơn giản
Hack là vi phạm luật của chính phủ ( và quốc tế ) = Tù
Cheat là vi phạm luật của nhà cũng cấp ( như GA ) = theo luật của nhà cung cấp (Ban,..... )

gakiller
20-09-2007, 23:39
chài đơn giản
Hack là vi phạm luật của chính phủ ( và quốc tế ) = Tù
Cheat là vi phạm luật của nhà cũng cấp ( như GA ) = theo luật của nhà cung cấp (Ban,..... )

Bác nói đúng, cái đó là phụ thuộc vào chính sách.

Hack là đã thành luật cấm, có điều luật đàng hoàng. Nước nào cấm thì mới bị.

Còn cheat là chỉ mới là của riêng Google. Nếu nặng thì nó vẫn có thể kiện bạn đi tù như thường.

tienkhom
21-09-2007, 01:27
Nếu muốn biết chính xác cần phải đọc luật. Hack cc là hành vi phá hoại thuộc về hình sư, cấp độ nhỏ hay lớn đều phải đi tù. Còn cheat Gà thì xử theo luật kinh doanh. Người chơi Gà và Google là hai đối tác thương mại. Cheat gà chỉ là vi phạm thỏa thuận thương mại giữa google và người chơi Ga mà thôi, chứ không phải là hình sự ! Trong trường hợp một bên vi phạm thỏa thuận bên kia có thể theo các điều trong thỏa thuận để trừng phạt. Trong adsense có ghi rõ nếu vi phạm sẽ các điều khoản chơi GÀ sẽ bị BAN tài khoàn. No đi tù, hehe

dxtdn
21-09-2007, 05:31
chủ yếu là người ta có biết hay ko thôi, nếu GA biết chính xác bạn cheat, và số tiền cheat quá lớn chẳng hạn, thử xem nó có kiện bạn và có đi tù ko thì biết, nếu ko đi tù thì em nghĩ tiền bồi thường... he he, cái nạn cheat này 1 thời ga cũng bị các adv kiện lên kiên xuống rồi đấy chứ

Nổ
22-09-2007, 09:09
Thì ra mọi vấn đề là như vậy. Dù sao đi nữa, chơi đàng hoàng vẫn hay hơn nhỉ.
Nhưng chơi đàng hoàng trong thời gian đầu chưa có tiền đăng ký domain và host thì: tiền kiếm được ít, website đăng ký chỉ là những cái free host với subdomain, không có lợi gì mấy cho việc phát triển website riêng sau này. Do đó, thời gian đầu có nên cheat không nhỉ? Cheat kiếm một ít để còn làm ăn nữa. :lick:

tienkhom
22-09-2007, 12:25
Thì ra mọi vấn đề là như vậy. Dù sao đi nữa, chơi đàng hoàng vẫn hay hơn nhỉ.
Nhưng chơi đàng hoàng trong thời gian đầu chưa có tiền đăng ký domain và host thì: tiền kiếm được ít, website đăng ký chỉ là những cái free host với subdomain, không có lợi gì mấy cho việc phát triển website riêng sau này. Do đó, thời gian đầu có nên cheat không nhỉ? Cheat kiếm một ít để còn làm ăn nữa. :lick:
hoho, bọn google lớn như thế nó còn cheat các nhà quảng cáo không thương hại nữa là, google máu lạnh trùm cheat đó. Quan trọng nhất là kiếm càng nhiều $$$$ càng lâu dài càng tốt.