PDA

View Full Version : Làm Project cần sự giúp đỡ của mọi người!

long_lang_nhang
19-09-2007, 13:19
Đây là lần đầu tiên mình làm project. Vì là lần đầu lên gặp rất nhiều khó khăn.
Đề tài : Bán Ôtô Online.
Dùng SQL 2000 với asp
Ý tưởng thì cũng có nhiều. Nhưng khi đi vào code thì hoàn toàn trống rỗng, chưa biết cách làm thế nào. Mình sẽ trình bày dần dần, mong mọi người theo dõi và cho ý kiến nhé.
MÌnh mới vẽ xong cái Entity Relationship Diagram - Mô hình thực thể(ERD)
Các bạn cho ý kiến.
Khó khăn ở phần này là mình chưa hiểu rõ lắm về khóa chính khóa ngoại để khi truy xuất ra. Nếu có ji` thắc mắc bạn có hỏi, nếu sai thì các bạn sửa dùm.
- Đầu tiên ở Phần khách hàng: Khi đăng kí chỉ cần Điền : Họ tên, sđt, email, pass.
Bình thường có 2 ô nhập pass mình kiểm tra = javascript rồi lưu vào database.
Khi đăng nhập: khách hàng có thể thay đổi thông tin cá nhân như pass và sdt vậy ERD có cần vẽ thêm thanh trạng thái nữa không.
MÌnh tạm thời post đến đây đã.
Mong mọi người để ý và cho ý kiến.
Có thể giúp mình một vài đoạn code mà mình không đánh đc nhé.

npkinh
01-10-2007, 17:20
Nếu bạn làm phần mềm này dùng để thi cử thì OK, nếu bạn thương mại hóa thì không ổn rồi. Đây không phải là thời điểm tốt để bạn triển khai dự án.

Thân

long_lang_nhang
05-10-2007, 00:07
Ai giúp mình làm phần tìm Kiếm Đc kô. Viêc Tìm Kiếm theo tên Hãng sản xuất, Model, Và giá tiền .Quả thật Mình Chưa Hình Dung ra

ongtre63
05-10-2007, 00:22
Đề tài : Bán Ôtô Online.
Tên đề tài có vấn đề, tại sao bạn không chọn loại mặt hàng khác, mua một chiếc xe mấy trăm triệu vậy thì người ta muốn đến tận salon xem hơn chứ, còn trang web thì chỉ để giới thiệu về sản phẩm, tính năng, mẫu mã,... chứ thanh toán qua web luôn thì...