PDA

View Full Version : cho mình hỏi về USB

telecom_system
06-04-2003, 12:44
có ai biết chỉ dùng mình với !
mình dùng computer , trong đó có sử dụng print và scanner , và dùng cổng USB , nhưng khi mình format ổ cài lại máy của mình thì cổng USB không nhận được , mình dùng cổng USB là dùng ổ 128M để copy file , nhưng giờ cắm vào thì không nhận được. không hiểu tại sao , mình làm đi làm lại bao nhiêu lần mà không được, mặc dù mình đã vào trong BIOS khai báo là USB enable , nhưng cũng chẳng được nữa , có ai biết để cổng USB của mình có thể nhận lại như ban đầu không , hiện tại mình đang dùng Win98' . ai biết thì chỉ dùm mình nhanh lên nhé , mình cảm ơn nhiều .

wind2510
06-04-2003, 14:37
dễ lắm bạn thử cài win 2000 hoac XP thì sẽ tự động nhận thôi. nếu không muốn cài win 2000 hoặc XP thì cài Win 98 lại lần nữa xem có được không. chúc bạn thành công. có gì thì mail cho mình ở địa chỉ anh_tuan_2002@hotmail.com. nhớ để tên subject là muốn hỏi về win98

tanit
07-04-2003, 15:31
Xài từ Win Me trở lên thì sẽ tự động nhận.
Còn nếu dưới thì đã có driver cài đặt. Bạn có 1 cái đĩa driver cho Pocket USB con con đó.

telecom_system
07-04-2003, 18:33
cho mình hỏi thêm cái này nữa, thế muốn biết cổng USB của mình là loại nào thì mình phải xem thế nào để cho phần mềm của nó tương thích. có phải mình phải mở CPU ra để xem không, chỉ dùm mình với .

kazai
11-04-2003, 18:50
Nếu là cổng USP 2.0 tự nó sẽ đòi hỏi bạn phải cài driver thôi.Mở CPU cũng không biết gì đâu.Nếu là cổng USP 1.1 thì khi vào Win nó sẽ không đòi hỏi gì cả.