PDA

View Full Version : Adsense với Adwords có liên quan gì nhau không?

Banned
19-09-2007, 13:01
Số là cách đây khoảng 1 tháng, cái Visa Debit (sacomdebit) của em nó bị âm không rõ lý do, lên trên trung tâm thẻ của nó thắc mắc thì... nó không chịu giải quyết cho.

Về nhà ngồi... buồn buồn add vào Adwords chơi, ai dè nó... chạy.

Hồi đó tính thử thôi nên làm ngày 1$, nhưng... bẵng đi 1 thời gian... quên không để ý, thế là tuần vừa rồi nó send cho em 3 cái mail thông báo là "nợ" nó $21.8 và yêu cầu phải thanh toán cho nó ngay.

Nếu site không chạy adsense thì kệ nó. Nhưng site em quảng cáo lại chạy adsense làm em hoang mang quá. Không biết bộ phận adsense với bộ phận adwords nó có "liên kết" gì nhau không? Và nếu mình không trả tiền adwords kia thì tài khoản adsense có sao không? (Vì email dùng cho adsense khác email dùng cho adwords).

Mong các bác cho ý kiến!

phonglanbiec
19-09-2007, 13:31
Chuyện đó thì không cần quan tâm nhưng điều nên quan tâm là liệu ngân hàng có gõ cửa không :lol:

dreamstar
19-09-2007, 14:14
Bạn chỉ cần thanh toán tiền cho adword là xong thôi. Đây là bộ phận adword đòi tiền mà, đâu liên quan gì đến adsense?

Banned
19-09-2007, 17:06
Bạn chỉ cần thanh toán tiền cho adword là xong thôi. Đây là bộ phận adword đòi tiền mà, đâu liên quan gì đến adsense?

Vấn đề là mình đang muốn "xù" nó mà :)

@phonglanbiec: Ngân hàng thì không mò tới được rồi. Làm cái debit trình mỗi cái CMND, mà CMND mình có những... 4 cái lận :D

dxtdn
19-09-2007, 17:27
ko trả cũng có bị sao đâu,

sideduck
19-09-2007, 19:12
ko trả cũng có bị sao đâu,

Nếu cái acc adsense có dây mơ rễ má gì với cái adwords thì có vấn đề đó ^^"

Zend
19-09-2007, 20:51

@phonglanbiec: Ngân hàng thì không mò tới được rồi. Làm cái debit trình mỗi cái CMND, mà CMND mình có những... 4 cái lận :D
Tâm lý mà vẫn thế này thì ko bao giờ thành công nổi :glare:

dreamstar
19-09-2007, 21:52

Vấn đề xù nợ thì mình chưa biết nhưng adsense và adwords cuối cùng là chung một công ty google thôi. Buồn thì nó del acc, vui thi nó cho bác một cơ hội cày adsense trả nợ cho nó :D

nguyenphuong6
20-09-2007, 05:38
xù được thì cứ xù, dân Việt có truyên thống đó rồi

thongtinlaptop
20-09-2007, 05:46
ít thì ko sao chứ trên 50$ chắc khó xù

TieuThapNhatLang
20-09-2007, 07:06
Làm người ai làm thế.....

Nổ
20-09-2007, 08:46
Làm người ai làm thế.....

Làm người không làm thế nhưng đôi khi làm webmaster thì phải làm thế.
Chắc với một công ty cỡ google mà chỉ $21.8 thì không là gì đâu. Không lẽ chỉ với số tiền đó mà nó kiện bác và bắt bồi thường? lol

dxtdn
20-09-2007, 10:31
Nếu cái acc adsense có dây mơ rễ má gì với cái adwords thì có vấn đề đó ^^"
nói ra thì xấu hổ, vì cái này lâu rồi, em cũng từng xù nó gần 500$ adword, mà hồi đó dại lắm mua adword ngay site chơi adsense nhưng may quá ko bị ban nó gởi mail đòi 3-4 lần, nếu ko trả sẽ stop lại, tiền đâu mà trả, rồi theo dõi xem sao, lãng quên theo thời gian hehe

Thuongtamnhan
20-09-2007, 10:45
tất nhiên là có liên quan rồi , bố chúng nó đều tên là ....AD cả , sense hay words gì cũng là anh em nó cả, còn chuyện không trả tiền thằng em adwords thì thằng anh adsense không ảnh hưởng gì đâu,có điều cũng nên nịnh thằng em nó tý bằng cách trả tiền để nó quảng cáo cho vừa tăng thu nhập lại không làm thằng anh nó phật ý

Banned
26-09-2007, 19:04
Bác nào kinh nghiệm trong vụ này giúp em phát với.

Suốt ngày nó cứ send mail "đòi nợ". Mà tiền GA thì nó chưa nhận được.

Bác disconnect đâu rồi help phát đi!

freemind
26-09-2007, 20:41
Nghe ra thì mình thêm được kinh nghiệm. May là mình dùng 2 tài khoản cho 2 dịch vụ. Nhưng mà sao bạn lai nợ được tiền Adwords nhỉ ? Google nó bắt nạp tiền trước nó mới chạy qunagr cáo mừ !

Banned
26-09-2007, 22:34
Nghe ra thì mình thêm được kinh nghiệm. May là mình dùng 2 tài khoản cho 2 dịch vụ. Nhưng mà sao bạn lai nợ được tiền Adwords nhỉ ? Google nó bắt nạp tiền trước nó mới chạy qunagr cáo mừ !

... tệ 1 điều là Adwords có 2 tùy chọn:
+ trả tiền trước.
+ trả tiền sau.

Thấy mail gửi từ Google của Ireland.

Chắc nó... không biết có nhiều nước đang xài "debit" ?????

Mà thôi, giờ hết tiền, nhưng cũng phải ráng, vay mượn rồi "trả" cho nó thôi,nó mà ban cái mất ngàn bạc chứ không chơi :(

Lo....