PDA

View Full Version : Cho mình hỏi ghi DVD bằng máy tính nhưng có vấn đề này

LNTT
19-09-2007, 12:17
Đó là khi ghi các bài hát vào DVD bằng nero thì đưa vào đầu đĩa đọc dc các bài hát đó.

Nhưng ghi thêm lần 2 với các bài hát mới thì đầu đĩa đọc ko thêm dc các bài hát mới (nhưng máy vi tính thì vẫn nhận ra).

Có cách nào để ghi lần 2 mà đầu DVD vẫn nhận ra bài hát mới dc ko vậy các bác?

Em dùng đĩa DVDR.

lqkhoi
19-09-2007, 13:23
Bạn xài chức năng ghi nhiều lần của DVD có tên là MultiSession. Lưu ý chức năng này chỉ tương thích tốt với máy tính và những đầu DVD khoảng từ năm 2006 trở lại đây. MultiSession xài UDF 1.5 nên sẽ không tương thích tốt với 1 số đầu DVD cũ. Để chắc chắn bạn có thể kiểm tra cái dầu DVD nhà bạn có support multisession ko ? Nếu không thì đầu DVD của bạn chỉ đọc được DVD ghi 1 lần duy nhất.

LNTT
20-09-2007, 19:09
Bạn xài chức năng ghi nhiều lần của DVD có tên là MultiSession. Lưu ý chức năng này chỉ tương thích tốt với máy tính và những đầu DVD khoảng từ năm 2006 trở lại đây. MultiSession xài UDF 1.5 nên sẽ không tương thích tốt với 1 số đầu DVD cũ. Để chắc chắn bạn có thể kiểm tra cái dầu DVD nhà bạn có support multisession ko ? Nếu không thì đầu DVD của bạn chỉ đọc được DVD ghi 1 lần duy nhất.

hình như là vậy, mình cũng nghe chuyện này ở đâu đó rồi. mình dùng đầu đĩa karaoke california để nghe nhạc ấy mà :) ai ngờ nó ko dc, bùn quá.

thanks bài viết của bạn rất chi tiết

jasonch
20-09-2007, 19:44
Đa số đầu CD/DVD trên thị trường đều kô hổ trợ đọc multisession.