PDA

View Full Version : Học NT, newbie, muốn học tin học cho biết thì nên học cái gì

hailahai123
18-09-2007, 10:13
Theo em nghĩ thì sinh viên nào cũng nên cần hai vốn kiến thức là tin học và tiếng anh. Em học NT, là người có kiến thức về tin học rất hạn hẹp nên muốn học về tin học. Tuy nhiên hiện nay có rất nhiều chứng chỉ, trung tâm dạy tin học, và thực sự em ko biết nên học cái gì phù hợp với mình. Mọi người tư vấn giúp em với nhé. Em muốn một vốn kiến thức về tin học thật tốt phục vụ cho việc làm sau này.

ngocthanh03
18-09-2007, 10:43
cho mình hỏi NT la gì thế. mà bạn muốn học tin học về cái gì . Học đánh máy ah`. hay học lập trình phải nói rõ ra thì mới giúp đc

duongtien
18-09-2007, 11:27
NT chắc là ngoại thương.
Đầu tiên thì bạn cứ phải nắm mấy thứ cơ bản đi đã, sử dụng HDH, Office.. cái này thì tự học cũng được mà ngoài hàng cũng nhiều chỗ dậy.
Sau xác định nghề nghiệp hay nhu cầu gì gì thì bắt đầu học chuyên sâu về vấn đề đó... bạn nói rõ hơn đi.

hailahai123
18-09-2007, 12:22
Em đang học trường Ngoại thương, theo em nghĩ thì trường em học ko có liên quan gì đến CNTT. Em muốn học cái gì có thể kết hợp tốt với trường em học cho dễ xin việc.

quangtrong
18-09-2007, 12:38
tin học văn phòng, sử dụng máy tính, đó là tất cả những gì bạn cần cho công việc. Còn nếu muốn nghề tay trái thì nên học qua chút sửa chữa máy, sau này đi làm còn có cơ hội "sử dụng" với mấy em cùng phòng ;)

nguyenhaanh_us
18-09-2007, 12:42
em có học di chuột không? nhiều anh ở trong này sẵn sàng dạy miễn phí cho em đó, em post anh nên có nhiều anh còn có thể willing cấp học bổng cho em tham gia khóa học di chuột ấy chứ..(joking)

U.F.O
18-09-2007, 16:11
Lập trình Pascal và tạo cây thư mục trong môi trường Dos

duongtien
20-09-2007, 09:58
Thế thì câu trả lời vẫn vậy thôi, sử dụng Windows, Office.
@: Có con bạn, tên Minh Thu, gọi là Thu Điếu, mới vào trường đấy, xinh đỉnh cao, được cái ngoan cực kỳ, có gì làm quen. Hehehe.