PDA

View Full Version : Trục trặc với Nero.

Slash
05-04-2003, 18:48
Chào các bạn.
Tôi đang dùng Nero 5.5914 bình thường, có thể tạo Menu cho VCD khi burn, nhưng sau đó không hiểu tại sao mỗi khi burn đĩa tôi đánh dấu chọn vào Create Menu thi chương trình bị treo va tự đọng tắt. Nếu tiếp tục burn VCD mà không có Menu thì Nero vẫn hoạt động bình thg. Tôi đã thử xoá và cài lại Nero (bản full đi kèm với CD-W), vậy mà vẫn không sửa dc cái lỗi này. Các bạn giúp tôi với, xin cảm ơn.

Slash
07-04-2003, 06:04
Lỗi này tôi thấy có nhiều người cũng bị, nhưng chưa tìm đc cách khắc phục. Tôi có thử các bản khác như 5.515 và 5.520 của Nero mà vẫn không sửa đc, bực mình quá. Lỗi thế này thì sao xứng gọi là Bạo Chúa hả NERO ?

huynhductuan
07-04-2003, 12:15
Ấy chết ! hihihihì...Chắc là do lỗi ở chổ khác đấy Slash à ! -
Tuấn dùng XP, cách đây 1 năm thì dùng Nero 5.5.5.1, nhưng sau đó Tuấn dùng đĩa CD_R chép lại tất cả các file thuộc Ahead ( chứa Nero 5.5.9.14) của 1 máy khác, sau đó Move nó vào thư mục Ahead trong máy của Tuấn -
hhhh...thấy Nero 5.5.9.14 chạy o o à ! Chỉ có 1 lỗi duy nhất là mỗi lần khởi động Nero thì 1 cái bảng (lỗi Register) hiện ra, phải nhắp chuột 4,5 lần vào chữ OK thì mới dùng được .

Cố gắng lên nhé ! hihihi...

Slash
08-04-2003, 05:39
Hi Tuấn.
Mình hay vào VCDHelp xem, thấy nhiều đứa cũng kêu Nero lắm. Mình hay burn VCD film, và cũng hay dùng Overburn nữa, thấy Nero làm nhanh và tốt nên hay dùng. Từ khi nó bị lỗi, mình cũng thử chương trình khác, nhưng nói chung là không đc như thằng Bạo Chúa này. Thôi kệ nó, film thì cần quái gi menu, khi làm VCD ca nhạc mình hay dùng Ulead vì Menu của nó đẹp hơn, điều khiển trên DVD Player cũng tiện hơn của Nero.

thienancn4
21-04-2003, 16:59
có ai biết làm menu trong easy creator hzông? tui có làm thông qua wizard rồi nhưng nó bắt tui phải burn xong rồi mới được xem,tui burn xong đút dzô xem thì cái cd nó đọc hoài mà hzổng chịu chơi riết rồi nó ... cheo luôn híc híc ai biết chỉ dùm,cám ơn trước nhé

Slash
22-04-2003, 06:50
Hi bạn.
Tôi ko dùng soft của Roxio nên ko biết. Tôi hay dùng Ulead Video Studio 7 để ghi đĩa ca nhạc. Nó cho phép làm menu đẹp, có thể chỉnh sửa theo ý mình, lồng nhạc tuỳ thích vào menu, bạn có thể tạo bao nhiêu menu tuỳ thích và mỗi cái có 1bản nhạc nền tuỳ ý, thế đã sướng chưa ?. Khi chơi trên đầu DVD, có thể chọn bài trực tiếp từ nút số (Nero ko cho chọn như vậy). Tôi chưa kiếm đc Pinnacle Ỉmpession nên chưa thử qua, tôi thấy nó cũng khá đấy.

chipheoduy
11-01-2004, 22:59
minh van dung vegas4.0 ,cach day 1 tuan minh co cai lai win de dua len XP SP1,hom nay minh install lai cai vegas khi khoi dong thi no hien len dong chu la ko nhan ra modul minh nhan tiep ok chuong trinh van chay binh thuong
ban co the giai thich cho minh biet cach khac phuc duoc ko
windown cu minh dung la XP home chi update len SP1 thoi thi lai co hien tuong nay say ra
mong hoi am cua ban