PDA

View Full Version : Nghề SPAM !!!

Tiasangtinhyeu
16-09-2007, 23:35
Tình hình e tham gia mấy năm ở ddth rồi mà không hiểu sao hồi này tình trạng spam khủng khiếp quá...mọi chỗ mọi nới và mọi thời điểm...em hỏi là diễn đàn này có mod , smod không hay chỉ có anh vi khoa quản lý tự do.

Spirit
16-09-2007, 23:49
ko có spam thì diễn đàn hoạt động kiểu gì :-?

Rockman87
17-09-2007, 00:04
đây là 1 nghề đang rất "hot", mặc dù ko ăn lương nhưng cũng vẫn có người thix làm (như tui vậy nà :D) chủ yếu xì pam để giảm stress :D

ongtre63
17-09-2007, 01:31
Tình hình e tham gia mấy năm ở ddth rồi mà không hiểu sao hồi này tình trạng spam khủng khiếp quá...mọi chỗ mọi nới và mọi thời điểm...em hỏi là diễn đàn này có mod , smod không hay chỉ có anh vi khoa quản lý tự do.

Đã tham gia mấy năm rồi mà hỏi 1 câu rất... :emlaugh:

newbie86
17-09-2007, 01:51
Spam là vì vậy em ko bik.. he he

newbie86
17-09-2007, 01:52
Em hỏi thiệt đó hihi

nino
17-09-2007, 07:28
Ờ ờ... spam là cái gì zị? nghề đó có khá hông? :1eye: :1eye:

Arkain
17-09-2007, 09:35
Vào Làng Mùi mà hỏi về spam thì đích thực mới là spam!

Lord_of_monsters
17-09-2007, 11:37
Thật tình không biết chứ bên góc hỗ trợ kĩ thuật hơi bị ít spam mà cái spam này có như xem quảng cáo nhận tiền đâu ... lol hỏi làm gì nhở

gakiller
17-09-2007, 18:15
ò SPAM là 1 nghệ thuật, người SPAM là 1 nghệ nhân. Đó cũng là 1 phần tất yếu của cuộc sống :D

hunginfo
17-09-2007, 18:39
ò SPAM là 1 nghệ thuật, người SPAM là 1 nghệ nhân. Đó cũng là 1 phần tất yếu của cuộc sống :D

ok. Tui đồng ý.
Diễn đàn mà ko cho spam thì ko còn là dd nữa, nhưng phải biết spam đúng lúc đúng nơi và đúng chỗ hehe

hunginfo
17-09-2007, 18:40
spam ko đúng chỗ, xóa bài như chơi và bị treo nicks vĩnh viễn hahahaha

quangtrong
17-09-2007, 19:43
sao ai vào đây cũng spam thế này

quangtrong
17-09-2007, 19:44
cho mình theo phong trào với lol

boy_popping
17-09-2007, 19:53
Spam là vì vậy em ko bik.. he he

newbie86
View Public Profile
Gửi tin nhắn cho newbie86
Tìm các bài viết của newbie86
Add newbie86 to Your Buddy List

#6 Hôm nay, 01:52
newbie86
Registered User Tham gia: 28-07-2007

Em hỏi thiệt đó hihi

Cái kiểu này mà ko biết spam, giống y như nới là tui ko biết nói vậy đóa

RAIBA
17-09-2007, 19:59
Phải công nhận một điều là các spammer đều là những người rất rãnh rỗi.

gakiller
18-09-2007, 01:12
Phải công nhận một điều là các spammer đều là những người rất rãnh rỗi.

Ko rảnh lắm đâu bạn, mỗi ngày chỉ cần bỏ ra khoảng 30 phút thôi. Đang làm việc mà căng thẳng, vươn vai 1 cái, thay vì cầm cốc cafe đi vòng vòng quang phòng, thì ngồi rung đùi type vài dòng reply bài anh em cho đỡ buồn :D

Tiasangtinhyeu
19-09-2007, 20:08
Oạch...mới viết bài hôm qua...nay đã ra đống rác....đúng là ngay cạnh cái biển cấm đổ rác thì là nơi nhiều rác nhất....em thua rồi.
Các bác nào là game thủ sang bên GAMEVN.COM thì cứ thử spam...mod, smod kill ngay tức khắc...em đang bị game over hai tuần bên đó.

RAIBA
19-09-2007, 20:35
Ko rảnh lắm đâu bạn, mỗi ngày chỉ cần bỏ ra khoảng 30 phút thôi. Đang làm việc mà căng thẳng, vươn vai 1 cái, thay vì cầm cốc cafe đi vòng vòng quang phòng, thì ngồi rung đùi type vài dòng reply bài anh em cho đỡ buồn :D

Coi bộ spam không chỉ là một nghề mà còn là một hình thức giải trí và là một thú vui nữa bác nhỉ, một thú vui tao nhã. lol

newbie86
19-09-2007, 21:12
Coi bộ spam không chỉ là một nghề mà còn là một hình thức giải trí và là một thú vui nữa bác nhỉ, một thú vui tao nhã. lol

kha` kha` đúng đó quá tao nhã đi mất.

proto
19-09-2007, 21:12
chủ topic này là một nghệ nhân spam,trong khi mọi người ko có chỗ spam thì bác ấy spam một cái topic to đùng và nói cm của mọi người đều là rác chứa trong một cái thùng rác ha ha ha

Tiasangtinhyeu
20-09-2007, 04:57
Xin lỗi bác đừng có nhầm...đi hỏi các diễn đàn lâu năm ai mà ko biết em....nghệ nhân đích thực...nhưng là nghệ nhân đc các admin yêu mến nhất đấy....hô hô.

The Old Man
20-09-2007, 05:27
SPAM PRO phải biết dùng dùng có hai chữ SPAM tới SPAM lui mà không ai bắt bẽ được:
Hai chữ đó là "Sao Vậy?" và "Vậy sao!"
Ai hỏi thì SPAM "Sao Vậy?" hể mà họ giải thích tiếp thì SPAM là "Vậy sao!"
Cứ thế mà SPAM dài dài.
Áp dụng luôn cả lúc bị Mod BANNED cứ trả lời là "Sao vậy?"
Hể MOD mà giải thích thì cứ trả lời là "Vậy sao!"
Có phải đúng thế không các bạn?
Sao vậy?

nino
20-09-2007, 07:21
SPAM PRO phải biết dùng dùng có hai chữ SPAM tới SPAM lui mà không ai bắt bẽ được:
Hai chữ đó là "Sao Vậy?" và "Vậy sao!"
Ai hỏi thì SPAM "Sao Vậy?" hể mà họ giải thích tiếp thì SPAM là "Vậy sao!"
Cứ thế mà SPAM dài dài.
Áp dụng luôn cả lúc bị Mod BANNED cứ trả lời là "Sao vậy?"
Hể MOD mà giải thích thì cứ trả lời là "Vậy sao!"
Có phải đúng thế không các bạn?
Sao vậy?

VẬY SAO BÁC TOM ? ? ?

quangvu
20-09-2007, 08:32
Sao vậy ?

RAIBA
20-09-2007, 09:26
Với cách của bác TOM thì đúng ra phải xem spam là một nét văn hóa mới, bên cạnh văn hóa mũ bảo hiểm của bác ips. Spam không chỉ là một thú vui tao nhã mà còn là một nét văn hóa, nét văn hóa này tồn tại chỉ với 2 từ và 2 dấu. Từ "Vậy", từ "Sao", dấu ? và dấu ! Khi cần chỉ cần đổi chỗ cho nhau là người ta có thể nhận ra một nét văn hóa rất... TOM. lol

The Old Man
20-09-2007, 09:32
Với cách của bác TOM thì đúng ra phải xem spam là một nét văn hóa mới, bên cạnh văn hóa mũ bảo hiểm của bác ips. Spam không chỉ là một thú vui tao nhã mà còn là một nét văn hóa, nét văn hóa này tồn tại chỉ với 2 từ và 2 dấu. Từ "Vậy", từ "Sao", dấu ? và dấu ! Khi cần chỉ cần đổi chỗ cho nhau là người ta có thể nhận ra một nét văn hóa rất... TOM. lol

Vậy sao!!!!!!!!!!!!!!

RAIBA
20-09-2007, 09:40
Ngày xưa, khi các nhà thơ, các văn sĩ rãnh rỗi muốn thư giãn thì họ thường uống rượu, câu cá, làm thơ. Do đó, đây là những thú vui từ đời xưa truyền lại và đến bây giờ vẫn còn tràn lan khắp nơi.
Tuy nhiên, khi đến thời những con người hiện đại...
Những người hiện đại, sau một thời gian nghiên cứu đã thấy rằng những hình thức giải trí ấy đã không còn phù hợp với thời đại nữa, nên họ đã nghĩ ra những hình thức giải trí hay hơn, hợp thời hơn và đặc biệt là ít mất thời gian hơn. Và nét văn hóa spam đã ra đời trên cái nôi là nghề spam của các thành viên ddth. Từ đây, những lúc cần thư giãn, người ta chỉ việc mở cái trình duyệt lên, truy cập vào ddth và lướt qua một vài box, vào một vài chủ đề, nhấn nút reply, gõ một vài chữ, nhấn nút Gửi là đã thấy đầu óc thanh thản. Thỉnh thoảng post nhầm chỗ bị mod cảnh cáo thì lại càng... buồn cười hơn nữa. Nói chung là chỉ sau vài phút spam, mọi người đều thấy đầu óc mình thư thái hơn rất nhiều, quay lại làm việc tốt hơn, hiệu quả hơn. Và sau này cũng vậy, song song với quá trình nuôi dạy con cái, bên cạnh việc dạy trẻ gìn giữ nét văn hóa dân tộc thì các bậc phụ huynh cũng truyền đạt cho trẻ biết phát triển nét văn hóa spam. Nhiều ngành nghề ăn theo văn hóa spam cũng ra đời...

(Quay lại làm việc), rãnh thì spam tiếp... lol

superthin
20-09-2007, 11:07
Ồ, spam đúng là nghệ thuật các bác ạ. Các bác không spam thì cái diễn đàn này có nguy cơ sập tiệm mất. Mà spam nhảm nhí quá cũng mệt cho bác Vikhoa, phải nói rằng quản lý một cái diễn đàn trăm hoa đua nở kiểu này đúng là mệt thật.

Em cũng lập một diễn đàn, ở đó không có spam, bởi vì bài viết nào được trên 5 người nhận định là spam, tác giả của nó sẽ được mời đi khỏi diễn đàn ngay. Hơn nữa, không public cho những người duyệt web vô tình ghé ngang, chỉ những ai có thư mời của các thành viên khác mới có thể tham gia. Diễn đàn hiện chỉ có chưa đầy 40 thành viên. Các bác có muốn tham gia nghề Spam thì xin ghé qua http://khoancatbetong.com nhé, anh em ở đây không chỉ giỏi spam không đâu, rất nhiều đường phố lưu danh họ đấy :) (đùa thôi).

yugosmonter
20-09-2007, 12:36
spam luôn ne` :D Mổi người nói 1 tiếng hehe

yugosmonter
20-09-2007, 12:43
spam luôn ne` :D Mổi người nói 1 tiếng hehe

Shellingfox
20-09-2007, 13:24
Vậy sao? :D theo bác TOM :)

gakiller
21-09-2007, 00:14
Oạch...mới viết bài hôm qua...nay đã ra đống rác....đúng là ngay cạnh cái biển cấm đổ rác thì là nơi nhiều rác nhất....em thua rồi.
Các bác nào là game thủ sang bên GAMEVN.COM thì cứ thử spam...mod, smod kill ngay tức khắc...em đang bị game over hai tuần bên đó.

2 sân chơi khác nhau mà bác. Bác đứng ở đất Mỹ bác thích nói gì thì nói, nhưng ở đất VN thì khác :D

vuductoan123
21-09-2007, 01:24
làm sao phân biệt được như thế nào là spam chứ

Tiasangtinhyeu
21-09-2007, 13:32
Thôi em cũng đang chóng mặt rồi...