PDA

View Full Version : so sánh đồ họa với lập trình

hongphong89
15-09-2007, 22:21
các anh ơi cho em hỏi học đồ họa cả lập trình thì ngành nào khó hơn với cả ngành nào dễ có việc làm hơn vì em thấy người ta bảo học lập trình cần phải kiên trì thế thì chắc em ko hợp với ngành lập trình em đang lưỡng lự với 2 ngành này các anh có thể cho em vài lời khuyên được ko

quangtrong
16-09-2007, 01:21
vậy theo em thì ngành đồ họa không cần kiên trì chắc, ngành gì cũng vậy, cái chính là mình có quyết tâm, có đam mê, chắc chắn sẽ thành công

darkera13
16-09-2007, 01:54
Kiên trì thì ai cũng có thể làm được nếu thực sự cố gắng, nhưng mà năng khiếu nghệ thuật và khả năng sáng tạo thì mấy ai cố gắng để có được đây. Đi theo nghề nào thì cũng cần có sự đam mê. The end.

ggm_26_1
16-09-2007, 18:02
Mỗi ngành có 1 đặc điểm riêng , có 1 yêu cầu riêng để đi đến thành công : đương nhiên là cả 2 đều yêu cầu sự đam mê , lòng kiên trì và chăm chỉ , nhưng có bác coder nào bít về nghệ thuật ko ? hoặc có ai làm đồ họa mà lập trình nhoay nhoáy ko ? (thực ra là cũng có nhưng hiếm :) ).Nói chung bác so sánh thế là ko được . Hãy xem lại bản thân mình có những khả năng gì mà lụa chọn con đường hợp lí nhất :D

U.F.O
17-09-2007, 10:13
Làm webmaster đê
Cả code cả des pro hết ~~