PDA

View Full Version : Tu vấn máy JXD 851

traicocxanh
15-09-2007, 19:42
Chào các bạn!

Tui thấy bên muare có rao bán các loại máy JXD, tui khoái cái JXD 851 quá trời, nhưng sao vào www.hoanvu.com.vn (nghe đâu là nhà phân phối JXD) thì lại chả thấy JXD 851, thử tìm trong bảng báo giá mấy tiệm computer quen thuộc ở khu BTX cũng ko thấy 851.

Vậy vui lòng cho tui hỏi là có nên mua JXD 851 ko? Và nếu mua thì tin tưởng chỗ nào bây giờ? Vì cái này kiểu mỏng mỏng như iPod mà rẻ nữa!

Cám ơn.

Thu_Hiền
26-09-2007, 12:04
bảng báo giá của Hoàng Long có đó. Mình cũng tính mua nè, không biết sao nữa, thấy rẻ wa' mà có đủ chức năng trong khi Ipod shuffle chỉ có nghe MP3 mà giá cả 100$

giooc3chop
26-09-2007, 13:20
-Đừng mua mấy thứ đó bác ơi kẻo lại hối hận giống tui, tui đã từng trả giá vì vẻ bề ngoài của nó. Nếu bác quan tâm đến chất lượng âm thanh thì Creative là số 1, Ipod-Samsung- Sony... chỉ đáng mặt đệ tử thui.
-Nếu bác ko tin thì cứ việc bỏ tiền xương máu của mình ra để mà mua "Kinh Nghiệm" đi.

HT3333
07-10-2009, 18:25
nhưng mấy máy ấy đắt òm à. Tiền đâu mà xài

dongvanthang
08-10-2009, 01:21
JXD rat ben. bản thân đã trải nghiệm mà.
3 điểm chú ý khi mua JXD
Khi mua nhớ thử pin: chịu khó ngồi chờ bảo họ xạc căng pin giúp mình sau khi xạc căng pin bật loa ngoài xem vidieo lau lâu không thấy pin tụt thì múc ngay.
nghi xạc thấy máy nóng quá không lấy.
nghe nhạc loa ngoài nóng quá không lấy. thường thì nó vấn ấm ấm.
khi mang về dùng thì copy cẩn thận. xóa dữ liệu trên window.
không để thời gian kết nối với cổng USB của máy lâu quá, (lúc nào cần tải nhạc thì cắm thôi.)
xạc thật căng pin rồi hẵng dùng. thi thoảng dùng hết sạch pin rồi mới xạc. đã xạc lại phải xạc cho đầy.
không nghe nhạc khi xạc pin. tốt nhất để em nó yên nghỉ.
và tuyệt đối cảnh giác với virus. khi dính vi rus thì format bộ nhớ bằng chính hệ điều hành của máy nghe nhạc.
muốn nge nhạc hay, hình ảnh dẹp mà rẻ có lẽ chỉ có JXD và onda thôi
mà quên. đừng ham hố cảm ứng làm gì cho mệt nhé
bác nào cần máy nghe nhạc JXD và onda thi alo nhé