PDA

View Full Version : Giúp tôi cứu dữ liệu với! Urgent!!!

vmchien
15-09-2007, 15:20
Xin các bạn giúp mình với. Mình dang chạy Vista Basic thì bị trục trặc, máy tự recover nhưng không thành công, lại còn làm mất hệ điều hành Win nên mình không khởi động được. Mình phải cài lại Win XP, nhưng máy yêu cầu phải format 1 ổ. Sau khi format xong mình đã cài lại được XP. Tuy nhiên vấn đề rất nghiêm trọng ở chỗ ổ chứa dữ liệu (cũng là ổ có hệ điều hành Vista cũ)đã bị khóa lại, kích vào thì nhận được thông báo ổ này chưa format. Làm thế nào để lấy lại dữ liệu cũ bây giờ? Liệu tháo ổ cứng ra đọc từ máy khác có được không? Các bạn dành thời gian giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn.

destimona
15-09-2007, 16:33
Tháo HDD chuyển qua máy khác. Dùng phần mềm cứu dữ liệu lấy lại.Thực chất dữ liệu của bạn vẫn còn trong ổ. Bạn yên tâm đi.

Tiasangtinhyeu
15-09-2007, 17:04
Trời làm gì mà phức tạp thế...chuột phải vào ổ đó mày mò mấy cái check error là xong..mình cũng từng bị mất cái lỗi này.

MyVietLapTops.com
15-09-2007, 18:11
Xin các bạn giúp mình với. Mình dang chạy Vista Basic thì bị trục trặc, máy tự recover nhưng không thành công, lại còn làm mất hệ điều hành Win nên mình không khởi động được. Mình phải cài lại Win XP, nhưng máy yêu cầu phải format 1 ổ. Sau khi format xong mình đã cài lại được XP. Tuy nhiên vấn đề rất nghiêm trọng ở chỗ ổ chứa dữ liệu (cũng là ổ có hệ điều hành Vista cũ)đã bị khóa lại, kích vào thì nhận được thông báo ổ này chưa format. Làm thế nào để lấy lại dữ liệu cũ bây giờ? Liệu tháo ổ cứng ra đọc từ máy khác có được không? Các bạn dành thời gian giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn.

Trường hợp của bạn là : REcovery nữa chừng . Hoặc dã bỏ Partion Magic vào . Nên xảy ra lỗi không nhận HDD
hướng khắc phục:
Dùng chương trình Disk manager hoặc Acronic chia lại ổ đĩa. Sau đó cài XP hay VISTA theo ý bạn
THứ hai : Dùng một đĩa DVD Recovery của máy cùng cấu hình và model. Bỏ vào recovery bằng đĩa .
Tôi nghĩ như vậy là có thể ok. Ngược lại, bạn mang đến Cty. ANh em kỹ thuật ở đây sẽ hướng dẫn bạn làm hoặc sẽ làm hoàn toàn miễn phí cho bạn
Thân Mến!