PDA

View Full Version : Làm sao để thấy được file ẩn?

thuymy
15-09-2007, 10:20
Các bạn ơi cho mình hỏi. Máy mình nó có hiện tượng như sau: mình muốn xem các file ẩn có trong máy bằng cách vào folderOption->view hide file nhưng sao các file ẩn ko hiện ra, và sau khi mình tắt folderOption và mở ra lại thì nó lại cứ vào tùy chọn là "don't show". Như vậy có phải máy mình đã bị virus rồi ko? Mình đã có diệt bằng Symatec, KarperSky, Bk rồi mà vẫn ko hết. Vậy mong các bạn chỉ mình cách diệt con virus này nhé! Cảm ơn các bạn nhiều.

congchuabaohan
15-09-2007, 12:54
Nếu không có cách nào diệt được virus thì mình nghĩ bạn nên format đĩa cứng rồi cài lại Win, cách đơn giản nhất đó!

hailuavungcao
15-09-2007, 15:35
Các bạn ơi cho mình hỏi. Máy mình nó có hiện tượng như sau: mình muốn xem các file ẩn có trong máy bằng cách vào folderOption->view hide file nhưng sao các file ẩn ko hiện ra, và sau khi mình tắt folderOption và mở ra lại thì nó lại cứ vào tùy chọn là "don't show". Như vậy có phải máy mình đã bị virus rồi ko? Mình đã có diệt bằng Symatec, KarperSky, Bk rồi mà vẫn ko hết. Vậy mong các bạn chỉ mình cách diệt con virus này nhé! Cảm ơn các bạn nhiều.

dùng winrap hay winzip gì đó--->brown nó ra..là thấy nó thôi...

ExtremeEdition
15-09-2007, 16:01
dùng winrap hay winzip gì đó--->brown nó ra..là thấy nó thôi...

cho hỏi bạn mở ra kiểu gì .....

doanluan
16-09-2007, 11:31
Bạn có thể ra cửa hàng đĩa mua 1 cái đĩa winxp chạy trên đĩa bỏ vào rồi vào folder options cho nó hiện ra file autorun rồi xóa nó đi
Sau đó quét lại virut bằng phiên bản mới nhất

Mình đã làm thử rồi - good

hai_lua_di_@
22-09-2007, 17:27
cái do virut rùi bạn ơi máy cửa bạn bị con auto rồi bạn lên mạng kiem trình fasthepl đó diệt auto nhanh lắm