PDA

View Full Version : Quá khứ tội lỗi.

loi_thoat
15-09-2007, 09:56
Có ai hối hận như mình không nhỉ?Hồi mới bước chân vào đại học.mình chúa ghét mấy môn KTLT và cấu trúc dữ liệu giải thuật(có thể 1 phần do IQ kém nữa,nhận thức hiểu vấn đề cực chậm đâm ra chán,giông như hồi mới học mình bỏ cả 1 tuần ra để học và hiểu hàm trong C và cách xuất mảng và nhập mảng..mà cũng không hiểu đúng là đại ng*).Vì suy nghĩ đơn giản hồi đó là nó chả có lợi ích gì khi viết phần mềm cả.
Có thể lúc đó suy nghĩ mình nông cạn và không thấy hết được tầm ảnh hưởng quang trọng của nó sau này.
Cho đến lúc này mình ngỡ người ra mình đã sai lầm.Tất cả mỗi vấn đề khi đụng tới đều có dính dáng đến nó.mà mình chả có tí chữ nào trong đầu.

Bây h một mặt đang solo học những bài mới một mặt phải học "cày cuốc" học lại những điều mà mình đã cho là "không đáng học".
Có nhiều lúc ước học lại năm 1,2 nhưng quá khứ chỉ là hoài niệm.

Bây h mình đã ở sau và xa người ta,nhưng vẫn cố gắng bước chậm rãi .
Đang buồn chán bản thân viết vài dòng tâm sự.Mong mọi người đi sau đừng ai phạm sai lầm như mình.

chien85
15-09-2007, 15:49
Tội lỗi của ông bé tí, tội của tôi to hơn nhiều.

thongtinlaptop
15-09-2007, 21:44
Đời còn dài lắm, lo gì .........

daibd
15-09-2007, 22:25
Lo chứ sao không lo.Tớ thấy bác Loi_thoat nói đúng đây.

MaiSatThanhKim
16-09-2007, 01:40
biết sai mà sửa thì ko có gì phải lo

The Old Man
16-09-2007, 03:49
Miết mình lầm lổi thì dể sửa.
Không biết mình lầm lổi mới là vấn đề lớn.
To Err is Human

ongtre63
16-09-2007, 05:20
chỉ chậm hơn người khác thôi chứ không phải hết cơ hội, cố lên bạn!

Rockman87
16-09-2007, 07:36
Éc, đọc cái title topic em cứ ngỡ pác đã Hack hay làm cái gì ghê ghê lắm :(. Hóa ra là chỉ có vậy :D.

Đúng là dạo này người ta thích đưa title dựt gân ghê nhỉ :D:D:D:D

RAIBA
16-09-2007, 07:53
Đọc cái topic title của bác cứ tưởng là trước đây bác làm gì có lỗi lầm với người con gái nào rồi chứ. lol

gakiller
16-09-2007, 07:58
Người ta bỏ học ĐH còn chưa tội lỗi. Mấy cái đó là cái quái gì mà tội lỗi :D. Cái quan trọng không phải là học mớ lý thuyết đó mà là ứng dụng nó. Tất cả sẽ là phát sinh theo nhu cầu, khi code, bạn bí, bạn sẽ nghĩ đến nó như 1 nhu cầu tất yếu, khi đó đọc không muộn và cũng khá hiệu quả.

vFork
16-09-2007, 09:34
Hê hê, bỏ đại học sao killer ?

gakiller
16-09-2007, 09:55

Đã nhiều tấm gương làm điều này, và có cả thành công lẫn thất bại. Tuy nhiên, bỏ ĐH không phải là 1 ý kiến tồi.

Tớ thì hiện vẫn đang học, nhưng không phải học ĐH. Tớ không đủ bản lĩnh, nhưng bạn tớ nó bỏ cũng vài đứa, tớ chưa thấy đứa nào tệ hơn tớ.

quangtrong
16-09-2007, 11:49
bạn đừng tự ti là mình chậm hiểu và kém cỏi hơn người ta, hãy tự tin lên và cố gắng:
có 2 chiếc xe, một chiếc khởi hành và chạy với vận tốc trung vình 100km/h và chạy được trong 1h.
chiếc khác khởi hành và chạy với vận tốc "chậm hơn" 60km/h và chạy liền trong 2h.
Hỏi chiếc nào đi được quãng đường dài hơn.
Chúc bạn thành công

acquydeptrai
16-09-2007, 12:34

Tớ cũng đâu có học đại học!? Nhưng hiện giờ mấy đứa bạn toàn bách khoa với kinh tế quốc dân, thương mại.... cũng đâu đã có việc làm, vẫn thất nghiệp ở nhà. Trong khi tớ đang có 1 công việc với mức lương tuy không cao nhưng vẫn đủ để sống thoải mái!

inforhitech2007
16-09-2007, 21:21
thấy các bạn bàn luận về tội lỗi quả thực là quá hấp dẫn . Mình cũng là sinh viên mắc nhiều lỗi lầm trong học tập cũng như trong công việc .Nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua, mỗi lần mình mắc lỗi là một lần mình rút ra kinh nghiệm cho bản thân . "ngày mai trời lại sáng " lo gì . Đúng không các bạn . Mình cám ơn bạn một điều: bạn đã nhắc mình phải học môn CSDL đàng hoàng ( mới năm thứ 2 mà). Đúng như một số bạn nói đại học không phải là tất cả , mình cũng nghĩ như vậy . chúc bạn thành công và bạn hãy hiểu rằng tội lỗi như bạn không phải là xấu , có những điều còn xấu hơn thế , có những tội lỗi mà không bao giờ có thể sửa được ( mình không dính phát nào đâu nhé)

romeo_chip
16-09-2007, 22:05
hê, KTLT và cấu trúc dữ liệu ah. Bác học BK ah, coi chừng cùng khóa với em đó. mà mấy cái này sao em đọc sách thì khoái, lúc bắt tay vào viết code lại lười kinh. mà cũng chỉ tại đi thi ko thèm bắt thực hành, Cứ đà này ra trường chắc chỉ biết lý thuyết suông.

nhagiare
16-09-2007, 22:19
Có ai hối hận như mình không nhỉ?Hồi mới bước chân vào đại học.mình chúa ghét mấy môn KTLT và cấu trúc dữ liệu giải thuật(có thể 1 phần do IQ kém nữa,nhận thức hiểu vấn đề cực chậm đâm ra chán,giông như hồi mới học mình bỏ cả 1 tuần ra để học và hiểu hàm trong C và cách xuất mảng và nhập mảng..mà cũng không hiểu đúng là đại ng*).Vì suy nghĩ đơn giản hồi đó là nó chả có lợi ích gì khi viết phần mềm cả.
Có thể lúc đó suy nghĩ mình nông cạn và không thấy hết được tầm ảnh hưởng quang trọng của nó sau này.
Cho đến lúc này mình ngỡ người ra mình đã sai lầm.Tất cả mỗi vấn đề khi đụng tới đều có dính dáng đến nó.mà mình chả có tí chữ nào trong đầu.

Bây h một mặt đang solo học những bài mới một mặt phải học "cày cuốc" học lại những điều mà mình đã cho là "không đáng học".
Có nhiều lúc ước học lại năm 1,2 nhưng quá khứ chỉ là hoài niệm.

Bây h mình đã ở sau và xa người ta,nhưng vẫn cố gắng bước chậm rãi .
Đang buồn chán bản thân viết vài dòng tâm sự.Mong mọi người đi sau đừng ai phạm sai lầm như mình.

Chỉ có 1 câu cho bạn : Kiến thức và sự hiểu biết là hoàn toàn khác nhau !