PDA

View Full Version : các bạn có thể giúp mình được không.mình không thể ghi ra đĩa dvd

viethuynh200
14-09-2007, 21:06
mình có 1 số phim down trên mạng. thuộc dạng rmvb , avi . hiện giờ mình muốn ghi ra đĩa dvd để xem trên đầu đĩa dvd dân dụng. mình dùng chương trình utral rm converter để convert ra dạng .vob , rồi burn ra đĩa dvd mình dùng đĩa nero đi kèm khi mua đầu ghi dvd asus , nhưng không được. lúc convert thì chỉ ra có 1 file .vob thôi. không có 2 file kia, .ifo và .bup
click vô file vob để burn thì nó hiện lên cái bảng này ,
One or more files could not be added to a compilation.

The following files may not reside in the VIDEO_TS directory of a DVD-Video compilation. Only compliant DVD-Video files
VIDEO_TS.IFO,
VIDEO_TS.VOB,
VIDEO_TS.BUP,
VTS_nn_0.IFO,
VTS_nn_0.VOB,
VTS_nn_0.BUP and
VTS_nn_m.VOB
can be added to the VIDEO_TS folder. Please add files from a completed DVD-Video title or use an authoring software like Nero Vision to create DVD-Video files from standard video files such as *.avi and *.mpg.

có bạn nào đã làm qua rồi , hay chưa làm qua, chúng ta hãy cùng nhau thảo luận về vấn đề này được không , cũng như để chúng ta có thêm nhiều kinh nghiệm hơn , chúc mọi người vui vẽ

nino
14-09-2007, 21:57
sao bạn không dùng nero quánh thẳng ra DVD luôn cho khỏe?

viethuynh200
14-09-2007, 22:20
mình dùng chương trình nero đó . nhưng không được , nó hiện lên cái bảng thông báo đó đó , VIDEO_TS.IFO,
VIDEO_TS.VOB,
VIDEO_TS.BUP,
VTS_nn_0.IFO,
VTS_nn_0.VOB,
VTS_nn_0.BUP and
VTS_nn_m.VOB
nó báo thiếu mấy file này nè

The Old Man
15-09-2007, 08:04
Bạn dùng Nero Vision?

viethuynh200
15-09-2007, 13:22
nếu dùng nero vision thì mình phải đợi nó chuyển nữa , thì lâu lắm , mình đã có file *.vob rồi . ma burn ko được , ko có file *.bup và *.ifo. có bạn nào từng bị qua trường hợp này chưa vậy, giúp mình với , mình đanng cần gấp , hix hix

The Old Man
15-09-2007, 14:19
Nếu không dùng Nero Vision creat DVD tạo ra BUP và IFO mà burn thành DVD mà có thể tạo ra DVD từ file VOB một mình ên thì bạn là siêu Thánh.

viethuynh200
15-09-2007, 20:18
cám ơn bác đã trả lời. vậy bác có có thể giúp minh việc này nữa được khônng vậy
bác có thể cho mình biết là có soft nào có thể convert file *.rmvb sang *.vob, và các file khác không vậy , có thể chỉnh sửa dung lượng , để mình giảm dung lượng xuống , chứ nếu convert rmvb sang vob bình thường thì 1 file 200mb---> vob thì đến 1gb+ dung lượng lớn quá.

mình xài ultra RM convert thi có thể giảm dung lượng xuống, hình ảnh thì vẩn có thể xem được , nhưng khổ cái là chỉ có 1 file vob thôi , không thể burn ra dvd được
mong bác giúp đỡ . mình mới tập làm à ,
mới mua được cái đầu ghi dvd asus, muốn tập làm thử