PDA

View Full Version : Restote DB MySQL trên Windows hosting (Hosting Controller)

aag
14-09-2007, 09:22
Đây là lần đầu tiên dùng MySQL trên windows hosting, tui đã thử vài cách nhưng vẫn ko thể restore csdl mysql đc.

Dùng bigdump thì nó ko tìm đến file sql đc, còn sử dụng chức năng restore của Hosting Controller thì nó báo là "restore started,..." nhưng chờ mãi cũng ko thấy gì trong DB

Nhờ mọi người giúp
Cám ơn!

fanitvn
14-09-2007, 09:29
có thể phiên bản sql không tương thích với file data của bạn. Bạn xem thử host trước dùng mysql4 hay 5, charset...và so sánh với host mới rùi tìm cách khắc phục tiếp...

aag
14-09-2007, 13:22
Còn cách restore hiệu quả nào khác ngoài cách sử dụng chức năng restore và phpMyadmin của host ko?

Vì nếu trường hợp DB lớn thì thấy khó khăn quá.

forever78
14-09-2007, 23:14
Bạn có thể restore via SSH. Database của mình khoảng 400MB, nếu server ngon lành thì restore khoảng 30 seconds tới 1 phút mà không bị lỗi. Tuy nhiên, cần phải chú ý tới version của myphpadmin, nếu ko sẽ bị lỗi font và nhiều thứ khác nữa.

fanitvn
15-09-2007, 23:26
Còn cách restore hiệu quả nào khác ngoài cách sử dụng chức năng restore và phpMyadmin của host ko?

Vì nếu trường hợp DB lớn thì thấy khó khăn quá.
sao không dùng bigdump (http://www.ozerov.de/bigdump.php) hoặc một tool như SQL Front để restore từ máy mình lên.

hikhik
15-09-2007, 23:37
MySQL Dumper là sự lưa chọn tốt nhất cho các db lớn. Em restore hơn 100M mất hơn 10' :D

aag
17-09-2007, 09:11
vấn đề restore thì cũng tạm giải quyết đc rồi. Quen với host Linux, việc lỗi font hay khác version thì cũng đã có kinh nghiệm giải quyết khi dùng với Linux. cám ơn mọi người

Bi giờ đang gặp vấn đề mới khi cài forum VBB, chạy tốt, post bài tốt nhưng xóa bài ko đc, cứ bị báo lỗi DB mãi