PDA

View Full Version : mất Icon, easy cafe ko liên kết đc...v.v..v

greatkid
13-09-2007, 18:20
tớ có mấy cái lỗi:
1 - khi bật máy lên nó có vào Win, nhg mất mất các Icon, ko Ctrl+Alt+Del đc, ko bấm đc bất kì 1 cái gì cả, bấm nó ko hiển thị.
2 - có 1 máy cài Easy cafe và đc đặt làm máy chủ, nhg nó lại ko nhìn thấy 1 cái máy khác, trong khi các máy kia vẫn ngon lành, vẫn tính tiền đc đều.
3 - có cái máy tớ hiển thị các file ẩn lên, nhg khi click vào "show hindden file and folder" và tắt đi thì ko thấy file ẩn hiện lên, vào lại thì thấy nó nhẩy lên cái "Do not show hindden file and folder".

4 - tớ có 1 cái lỗi Excel:
a formula or sheet you want to move or copy contains the name "DV", which already exists on the destination worksheet. Do you want to use this version of the name?
. to use the name as defined in the destination sheet, click Yes.
. to reaname a range referred to in the formula or wordsheet, click No, and enter a new name in the Name conflict dialog box.

Yes - No
- thế này -
tớ bật Excel lên, nó hiện lên ngay cái lỗi đấy, click vào Yes thì nó thay đổi cái dòng "DV" bằng 1 cái từ gì đó và nó sẽ hết, còn click vào No thì nó hiện lên 1 cái bảng, và có 2 hộp thoại, 1 cái là dòng có chữ "DV", còn 1 dòng là dòng chữ mà mình muốn thay đổi.

Tớ remove cái office đi và cài lại cũng ko đc.
diệt Virus bằng các kiểu cũng ko đc - BKAV, Symantec, Noton, Bit, Kav.
vào Safe Mode để diệt cũng ko đc nốt.
chim cú, tớ cài lại Win.......nhg...nó vẫn thế.
bực minh quá, chả biết là thế nào giờ, các cậu giúp tớ với.

Cảm ơn các cậu rất nhiều.

greatkid
14-09-2007, 09:07
ko ai giúp tớ với ah
plz......

tái sinh
14-09-2007, 09:22
tớ có mấy cái lỗi:
1 - khi bật máy lên nó có vào Win, nhg mất mất các Icon, ko Ctrl+Alt+Del đc, ko bấm đc bất kì 1 cái gì cả, bấm nó ko hiển thị.
2 - có 1 máy cài Easy cafe và đc đặt làm máy chủ, nhg nó lại ko nhìn thấy 1 cái máy khác, trong khi các máy kia vẫn ngon lành, vẫn tính tiền đc đều.
3 - có cái máy tớ hiển thị các file ẩn lên, nhg khi click vào "show hindden file and folder" và tắt đi thì ko thấy file ẩn hiện lên, vào lại thì thấy nó nhẩy lên cái "Do not show hindden file and folder".

4 - tớ có 1 cái lỗi Excel:
a formula or sheet you want to move or copy contains the name "DV", which already exists on the destination worksheet. Do you want to use this version of the name?
. to use the name as defined in the destination sheet, click Yes.
. to reaname a range referred to in the formula or wordsheet, click No, and enter a new name in the Name conflict dialog box.

Yes - No
- thế này -
tớ bật Excel lên, nó hiện lên ngay cái lỗi đấy, click vào Yes thì nó thay đổi cái dòng "DV" bằng 1 cái từ gì đó và nó sẽ hết, còn click vào No thì nó hiện lên 1 cái bảng, và có 2 hộp thoại, 1 cái là dòng có chữ "DV", còn 1 dòng là dòng chữ mà mình muốn thay đổi.

Tớ remove cái office đi và cài lại cũng ko đc.
diệt Virus bằng các kiểu cũng ko đc - BKAV, Symantec, Noton, Bit, Kav.
vào Safe Mode để diệt cũng ko đc nốt.
chim cú, tớ cài lại Win.......nhg...nó vẫn thế.
bực minh quá, chả biết là thế nào giờ, các cậu giúp tớ với.

Cảm ơn các cậu rất nhiều.

máy 1 : cài lại win
máy 2: kiểm tra lại địa chỉ Ip
máy 3: dính virut..kav update, gpedit.msc
máy 4: show file ẩn lên, tìm đến C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Microsoft. tìm tiếp đến excel xóa file trong đó đì. hoặc bật excel lên, khi no hiện file đó lên, chọn propeties xem đường dẫn đến đâu, vào đó xóa đi

greatkid
15-09-2007, 08:44
cảm ơn bác nhé
nhg cái thứ 4 vẫn ko đc, tớ tìm roài, bỏ file ẩn đi roài, nhg mà vẫn ko thấy có file excel nào cả, nên ko thể xóa đc nó đi.
bực thật, giúp tớ với.
thanks nhiều.

anhvui
23-09-2007, 15:03
câu hỏi 2: gỡ nó đi và cài lại đặt địa chỉ máy chủ chính xác cho nó là OK luôn.các máy khách phải đúng địa chỉ máy chủ thì nó mới hoạt động ngon lành chứ