PDA

View Full Version : Cho Em HỎi VẤn DỀ NÀy TÍ~!!!!!!!!!!!!!!!!!

saomoc123
12-09-2007, 19:13
mấy anh chị ơi cho em hỏi mà cau hỏi này em hỏi o nhiều diễn đàn rùi mà người ta trả lời rất mơ hồ giồng như la dầu nghề vậy đó!!!!!!!em xin anh chị nào biết thì chỉ từng bườc cho thàng em mới vào nghề này nhe!!số là em mới mở phòng máy em thấy mấy người kỹ thuật làm máy sao ma khi khởi động có 2 dòng 1 dòng là vào winxp con 1 dòng để vào dấu nhắc lệnh để ghót lại mỗi khi máy trục trặc,sao em làm hoài ko được em dùng đĩa hiren bootcd rùi chia san pảtition ổ c la 4 gb rùi lại dùng đĩa hiren bootcd dùng lệnh sys c: /s mà nó báo lỗi là tranti gì đó mà đại khái là ko được(mà nếu giả sử em thực hiện sys c: /s thành công đi,thì khi em cài winxp lên partition c thì đền cái dòng nhấn f8 nó cũng kêu mình format lại ổ c rùi nó mới cho cài thì khi format thì nó đã làm mất hết những tập tin mà mình đã dùng lệnh sys c: /s rùi làm sao đây!!!!!!!!)CÁI ĐÓ LÀ EM ĐANG THẮC MẮC NHIỀU NHẤT ANH CHỊ NÀO BIẾT LÀM CẶN KẺ CHỈ EM NHÉ!!!NHÓ ĐÙNG DẤU NGHỀ NHÉ!!!!CẢM ƠN ANH CHỊ NHIỀU LẮM!!

wuhoatu
12-09-2007, 21:26
Không phải là người ta dấu nghề mà kiến thức cơ bản của chú về OS không đủ để giải thích cho chú hiểu. Sorry nếu hơi quá nha.

phamhongle84
12-09-2007, 23:09
Khó giải thích vụ này quá.cậu làm gần đúng rồi đó .
Bây giờ làm lại từ đầu nhé.Format tất cả ổ C sau đó đánh lệnh sys c:

giời cài lại Win làm như bình thường thế là ok thôi mà.Nếu nó bắt format thì xem có dòng nào liên quan đến bỏ qua không thì vào dòng đó

Lord_of_monsters
13-09-2007, 13:58
cũng kì công ghê, như bạn nói thì đúng rồi, bạn forrmat nó format c:/s
vậy là chả phải sys gì cả sau đó cài bình thường khi nó đòi format khi cài wwin thì để yên không forrmat vậy là bạn có 2 sòng xài chơi rồi

saomoc123
04-10-2007, 13:12
Sao ko anh nào trả lời tận tình cho em vậy buồn wa!!!Mấy anh chị dấu nghề hết rùi a

saomoc123
09-10-2007, 22:26
mấy anh ch5 dâu hết rùi vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1 11

Giaoit
09-10-2007, 22:47
ô hay nhỉ. mọi người trả lời cậu vậy rồi còn gì nữa. Thế này nhé bạn cứ Format C:/s đi rồi cài Win bình thường khác có thêm thằng DOS cho bạn dùng