PDA

View Full Version : [Q] Mouse optical co' tốt ko?

No Mercy
04-04-2003, 01:07
Tôi định mua mouse otical để sử dụng nhưng ko biết mouse optical có tốt ko nhỉ?

anchi
05-04-2003, 23:17
Mouse Optical về chất lượng, độ nhạy hoàn toàn không thua mouse thường, vấn đề là của hãng nào mà thôi. Tôi đang sử dụng 1 con mouse Optical Delux(Vibird) rất tốt, nhạy hơn các lại mouse bình thường nhiều.

Nis
11-04-2003, 11:34
Tui thì mới mua một con mouse optical của Microsoft màu đen, giá 160000đ về xài ko được, tức điên, tôi đi đổi 2 lần mà vẫn ko được nhưng cuối cùng cũng tìm được nguyên nhân, tôi đặt nó trên mặt màu đen thì nó hổng chịu chạy nhưng để lên mặt màu vàng hoặc trắng thì chạy ngon lành -> hết hiểu nổi. Mà bác no mercy kỳ này có rảnh để hướng dẫn tiếp cho anh em DW MX hông?

Firebleem
11-04-2003, 12:19
Xin Chào !

Một đặc điểm riêng biệt của mouse Optical là không bao giờ sử dụng được trên bàn kiếng.
Mouse Optical có 3 loại:
* Loại không sử dụng pin ( có cable ) loại này hiện tại được bán phổ biến trên thị trường. Loại này sử dụng tương đối, vì nếu bạn sử dụng một thời gian nó có thể bị đứt dây ngay đầu con chuột.
* Loại thứ 2 là loại có sử dụng pin ( không dây ). Bất tiện là khi bạn sử dụng một thời gian thì nó hết pin phải thay pi khác, và rất nặng.
* Loại thứ 3 là loại o sử dụng pin, loại này rất mắc tiền và không phổ biến. Nhưng tính ưu việt của nó rất cao. bạn có thể khám phá thêm khi bạn có điều kiện.

Giá Tham Khảo:

Có Cable: 9$-20$
Có pin: 15$-30$
Không pin: 45$-60$

Thank.

Nis
12-04-2003, 20:56
À mà bác 'no mercy' là dân đồ họa mà tính mua chuột optical chi dzậy. Tui thấy người ta nói làm đồ họa thì ko nên xài chuột optical.

No Mercy
13-04-2003, 10:03
:D, thì muốn cái Optical xài để khỏi mất công lau bi đó mà :D