PDA

View Full Version : Forum - có tốn tiền !!!

red_kitty
01-09-2002, 22:00
Mấy cái phần mềm Forum khi down về rùi cho dzô trang Web của mình, khi upload lên có bị thu tiền không ?

igel
02-09-2002, 03:48
thế bác nghĩ họ làm thế nào để thu tiền của bác, đến tận nhà chắc ?!?!
vô tư đi bác ơi

blackface
02-09-2002, 10:25
bây giờ thì không thu, nhưng ...

red_kitty
02-09-2002, 13:27
Ừ, bây giờ thì không chứ đâu biết được...

khuongCOMPUTER
02-09-2002, 13:44
Xài lâu quá thì tự khóa thôi !

langtu_lttx
12-06-2003, 22:19
he he , mấy anh chị nhầm to rùi, cái bản vbb giống như của diendantinhoc đang dùng nè , nếu không có bản quyền thì cũng có ngày die hot với domain như chơi hà . Cái thằng Vbulletin hôm nào xui xẻo mà thấy cái diễn đàn nào xài bản của nó mà không đăng kí bản quyền thì cũng die với nó , không hot thì domain, nhiều khi thì cả hai luôn , cách tốt nhất là kiếm cái cc chỉ cần hơn 60$ là đủ mua bản quyền của nó rùi !

kid5017
12-06-2003, 23:10
.. chỉ cần hơn 60$ <-- khùng à .. die thì làm cái khác .. sống chết tới cùng

langtu_lttx
12-06-2003, 23:38
:)) có ngon thì thử đi , không những chỉ die cái forum , mà bạn nên nhớ là có thể die cả host lẫn domain đó nha , ai bảo bạn bỏ tiền ra mà mua , tui đã nói rồi mà , tìm bác nào đó có cái cc , mua bản quyền của nó , tui đang sở hữu trong tay một cái nè :D , mà có tốn xu nào đâu :D

minde
12-06-2003, 23:41
Bài viết được gửi bởi langtu_lttx
he he , mấy anh chị nhầm to rùi, cái bản vbb giống như của diendantinhoc đang dùng nè , nếu không có bản quyền thì cũng có ngày die hot với domain như chơi hà . Cái thằng Vbulletin hôm nào xui xẻo mà thấy cái diễn đàn nào xài bản của nó mà không đăng kí bản quyền thì cũng die với nó , không hot thì domain, nhiều khi thì cả hai luôn , cách tốt nhất là kiếm cái cc chỉ cần hơn 60$ là đủ mua bản quyền của nó rùi !

Thôi cha,160USD chứ ở đó mà 60

langtu_lttx
12-06-2003, 23:42
uh ha ! em quên con số 1 phía trước mà anh , làm gì mà dữ vậy nè :D

minde
13-06-2003, 21:14
Bài viết được gửi bởi kid5017
.. chỉ cần hơn 60$ <-- khùng à .. die thì làm cái khác .. sống chết tới cùng

Ủng hộ bác hoàn toàn,việc quái gì phải bỏ tiền ra mua,em được một thằng cha trên net share cho một cái VBB 2.3 ngon làm,test xài phơi phới,để dành tiền đó mua host sướng hơn(vì thằng này đâu có ai share cho đâu)

Bản quyền không có trong từ điển của dân Việt nam

langtu_lttx
13-06-2003, 22:50
vậy hả bác , uh , cũng đúng đó , nhưng mà em sợ một ngày nào đó cái domain với cái host nó die một lượt thì sao hả ta ?? domain và host mua bằng VND , còn cái thằng vbb mua bằng cc chùa , so sánh đi nha < mấy cái host mua bằng cc em cứ lo lên lo xuống là nó hết bất tử thui , cái tuoitrecm.com của em mua đến 350 M , thời hạn 2 năm , thế mà chưa đến 3 tháng là nó té ghế rùi :( ặc ặc )

minde
13-06-2003, 23:41
He he,em *** xài acc chùa ,thằng kia nó mua rồi share cho em.Nó là webmaster của một site khá lớn(kinh doanh soft chùa) ở thái lan.
Còn host thì,he he,em chưa có tiền mua.
Mua bằng cc chùa thì 10 phần tới 9 phần die !!!

Nếu không có tiền muốn cho an toàn thì các bà con xài cái IBF hay PHPBB đi,đỡ mất công,mất của làm gì(nhưng tới khi bị hack thì mới trắng mắt ra).

jay
14-08-2004, 00:01
vậy hả bác , uh , cũng đúng đó , nhưng mà em sợ một ngày nào đó cái domain với cái host nó die một lượt thì sao hả ta ?? domain và host mua bằng VND , còn cái thằng vbb mua bằng cc chùa , so sánh đi nha < mấy cái host mua bằng cc em cứ lo lên lo xuống là nó hết bất tử thui , cái tuoitrecm.com của em mua đến 350 M , thời hạn 2 năm , thế mà chưa đến 3 tháng là nó té ghế rùi :( ặc ặc )
vậy cho hỏi vBulletin nó làm thế nào được vậy???

an168
25-08-2006, 00:50
vậy cho hỏi vBulletin nó làm thế nào được vậy???

Mình nghĩ chắc VBulletin cũng kiêm hacker luôn, chiếm luôn cả host và domain của mình, căng à, diễn đàn mình sài host, domain mua ở PA, VBB 3.5.4 thì dùng bản Null, thành viên thì khoảng 300 rồi, không biết có sao không!