PDA

View Full Version : Cần 1 lời xin lỗi từ Moderator !

Terry
03-04-2003, 13:50
Yuna wrote:

yuna_admirer @ 11:58:29
Yuna đã vào VNUnited rồi bạn ơi . Nếu bạn muốn tuyển MOD hay thu hút member thì bản thân forum + ban quản trị của bạn phải đàng hòang " đứng đắn" hơn một chút. Chứ vào đó bát nháo y như BOX THU GIAN của DDTH vậy )

Xin lỗi, VN UNITED là 1 tổ chức lớn ở Mỹ, chúng tôi ko phải là 1 tập hợp củ những kẻ "bát nháo, ko đàng hoàng, và ko đứng đắn" , chúng tôi có đủ tư cách để lập ra 1 Network và thu hút hơn 400 members thì ko thể nào nói chúng tôi ko đứng đắn được.
http://www.vnunited.org/AboutUs <------- yuna plz read.

Việc bạn vào xem forums của chúng tôi và bắt gặp sự thoải mái, gần gũi của Admin, Mods với members và gọi đây là sự bát nháo thì tôi ko đồng ý. Phương châm của chúng tôi là thân thiện, gần gũi, chia sẻ và học tập, nên cái việc "bát nháo" đó là sai rồi.
VNUNITED Forums khác với ddth , ddth là 1 diễn đàn chuyên về CNTT, Computers. Còn VN UNITED là chung, có nhiều mục giao lưu, học hỏi cho các bạn VN ở nước ngoài. Đừng cười khi thấy 1 vài người ở nước ngoài viết sai chính tả, họ sinh ra ở nước ngoài, ko được học tiếng Việt nhiều nhưng họ vẫn ko quên cội nguồn thì rất đáng trân trọng và giúp đỡ chứ.
Tôi ko có ý chê trách yuna vì Yuna phải có trình độ mới làm Administrator cho diễn đàn này được, nhưng mong là bạn nên cẩn thận những gì mình phản ánh. Chúng tôi còn non kém nhưng sẽ phát triển vì mục đích giúp đỡ cho những người Việt Nam mà thôi.

Thanks
Terry Trần.

yuna_admirer
03-04-2003, 15:31
Bài viết được gửi bởi Terry

Việc bạn vào xem forums của chúng tôi và bắt gặp sự thoải mái, gần gũi của Admin, Mods với members và gọi đây là sự bát nháo thì tôi ko đồng ý. Phương châm của chúng tôi là thân thiện, gần gũi, chia sẻ và học tập, nên cái việc "bát nháo" đó là sai rồi.

Có lẽ mình gọi là "bát nháo" thì sai. Cái này thì cho mình xin lổi, nhưng góp ý vẩn là góp ý, có lẻ vừa vào VNunited là mình gặp ngay thread này http://www.vietvui.net/vnunited/phpbb/viewtopic.php?t=968&postdays=0&postorder=asc&start=0 nên đánh giá cũng không chính xác.

Đừng cười khi thấy 1 vài người ở nước ngoài viết sai chính tả, họ sinh ra ở nước ngoài, ko được học tiếng Việt nhiều nhưng họ vẫn ko quên cội nguồn thì rất đáng trân trọng và giúp đỡ chứ.

Tự nhiên nói điều này làm gì , Yuna có nói gì đâu ? hix :( . Yuna cũng viết sai chính tả vậy ;)

Tôi ko có ý chê trách yuna vì Yuna phải có trình độ mới làm Administrator cho diễn đàn này được, nhưng mong là bạn nên cẩn thận những gì mình phản ánh. Chúng tôi còn non kém nhưng sẽ phát triển vì mục đích giúp đỡ cho những người Việt Nam mà thôi.

Bạn có chê cũng không sao ! Nếu như cả 2 forum cùng mục đích , thì chê đế xây dựng đôi khi cũng là một điều hay.

vikhoa
03-04-2003, 15:37
Chào bạn,

Như tôi đã có trao đổi với bạn qua Yahoo, qua trang web VNUnited, người xem không hề thấy được những cái gì mà các bạn nói trong About Us, dù chỉ là 1 phần nhỏ. Trang web thì lỗi rất nhiều và chẳng có nội dung gì cả, forum thì không bằng được forum "nhỏ" của Trithuctre.info, vậy mà các bạn nói rằng "VN United is the largest online community for Vietnamese speaking people in the US and in Vietnam".

Vậy thì đối với những người vào xem, dù đó là Yuna, SM của DDTH hay là ai đi nữa thì cũng có một nhận xét tương tự như vậy. Nếu các bạn nói rằng các bạn là một tổ chức đàng hoàng, xin hãy chứng minh cho mọi người thấy. Và hãy làm xong hết rồi hãy tuyên bố mình là "largest community" chứ đừng tuyên bố xong rồi lại xin lỗi rằng "chúng tôi đang bận..., chúng tôi chưa thể hoàn thành...".

Yuna không hề chê rằng các bạn viết sai chính tả, viết bài bị lỗi vì bản thân Yuna viết cũng chưa đúng chính tả. Cái mà Yuna muốn nói và cái mà bản thân tôi cũng thấy rằng các bài viết trong forum của các bạn tương đối lộn xộn, giống như cái box Thư Giãn của DDTH vậy. Đó chính là cái mà Yuna nói rằng "forum không đàng hoàng". Ngay cả TTVNonline cũng chưa dám tự xưng là community lớn nhất của VNese mặc dù họ có số lượng thành viên và bài viết rất nhiều so với đa số các forum khác của người Việt Nam.

Chúng tôi không hề phản đối trang web của bạn, cũng không hề đả kích nó mà chỉ góp ý chân thành và khá là thẳng thắn. Nếu các bạn nhận ra được điều gì cần sửa đổi thì quá tốt. Chúng ta có cùng 1 con đường là giúp người VN được tiếp xúc với thế giới Internet, nhưng cũng nên nhìn lại thực lực của mình, đừng có thổi phồng quá đáng như vậy.

Chúc các bạn đạt được mục đích của mình, trong thời gian tôi online, nếu tôi hỗ trợ được điều gì thì tôi sẽ cố gắng giúp bạn.

Trân trọng,

Dương Vi Khoa
DDTH.com Admin

Nis
13-04-2003, 11:46
Trùi ui, sao mà đọc tựa đề thi thấy hay mà vào thì cứ ra cái câu này: VIETNAMESE EDUCATION, The most attractive popular website, is showing up soon !
Mà Việt thì Việt cho hết chứ thế này thì hơi bị "nửa mùa".

vancandy
27-04-2003, 16:12
Tôi đã đọc bài viết của bạn yuna_admirer và tôi thấy bạn đã thật sự xúc phạm tới nhũng thành viên của VNUnited.
Chúng ta cần hiểu rõ công việc của những người mà chúng ta đang tìm hiểu trước khi đưa ra những lời phán xét họ. Có thể bạn không đủ khả năng để dịch forum của họ nên bạn đã đưa ra những lời phán xét rất không hay.
Mong Bạn Cẩn Thận hơn trước khi nói về một vấn đề gì đó.

yuna_admirer
29-04-2003, 00:55
Bài viết được gửi bởi vancandy
Tôi đã đọc bài viết của bạn yuna_admirer và tôi thấy bạn đã thật sự xúc phạm tới nhũng thành viên của VNUnited.

Cái này không nói. ;)

Có thể bạn không đủ khả năng để dịch forum của họ nên bạn đã đưa ra những lời phán xét rất không hay.

Đã vào VNunited chưa ?

Mong Bạn Cẩn Thận hơn trước khi nói về một vấn đề gì đó. [/B]

Yuna có thể nói năng không được lịch sự, nhưng cái nào có mới nói à nghen.

Yuris_revenge
07-05-2003, 07:36
Yuna wrote:

yuna_admirer @ 11:58:29
Yuna đã vào VNUnited rồi bạn ơi . Nếu bạn muốn tuyển MOD hay thu hút member thì bản thân forum + ban quản trị của bạn phải đàng hòang " đứng đắn" hơn một chút. Chứ vào đó bát nháo y như BOX THU GIAN của DDTH vậy )
Hixhix, Yuris chưa vào VNUnited xem, nhưng thiết nghĩ Yuna sao lại so sánh diễn đàn VNUnited như một box nhỏ của DDTH. Quả thật DDTH rất lớn mạnh, nhưng không vì thế mà chúng ta lại đi phê bình so sánh thành quả làm được của người khác chứ:evil: . Yuris càng đọc thấy mọi người càng đi sâu vào chuyện nội bộ của VNUnited, nếu có ý kiến hoặc bất cứ kiến nghị nào thì mọi người nên tham gia làm thành viên của VNUnitied mà gửi bài viết nêu ý kiến của mình, chứ đừng gửi bài viết phê bình về VNUnited ở bất cứ diễn đàn nào vì đó là một đã kích lớn đối với Ban quản Trị vào toàn thể thành viên của họ.

changtraivangtn
07-05-2003, 08:55
Nói là xúc phạm thì cũng hơi quá nhưng yuna_admirer phải biết rằng chúng tôi khi vào diễn đàn tin học là phải chuẩn bị được kiến thức mới dám post bài trả lời
Như vậy thì làm sao là bảo chúng tôi bát nháo cho được

vancandy
10-05-2003, 15:14
Tất cả chúng ta cần có những thời gian suy nghĩ về những việc chúng ta đang và sẽ làm. Tại sao Yuna lại có những câu trả lời rất khó nghe như vậy nhỉ? Giả dụ là một người lớn tuổi vào diễn đàn tin hoc mà đọc những câu trả lời như vậy thì họ sẽ nghĩ sao?
Chúng ta lên diễn đàn , đọc bài và góp ý kiến chứ không phải lên để phơi bày kiến thức và chê bai những người khác.
Nếu lần trước tôi nói có gì hơi quá thì cũng chỉ vì tức giận khi tôi tự đặt mình vào địa vị của những người lập ra VNUnited thôi, ai cũng phải có lòng tự trọng của riêng mình chứ ?

yuna_admirer
10-05-2003, 17:49
Sorry nghe Terry, chắc cậu cũng đã nói chuyện với VK rồi, nên thật sự thì bản thân tôi không muốn nói thêm gì nửa ở đây. Nhưng dường như cây muốn lặng mà gió chẳng dừng thì phải.

To Vancandy :Nếu bạn xem cái đoạn nói ở Shout Box đó là lời chê bai, thì bạn thật sự cũng chẳng có gì gọi là suy nghỉ cho người khác hết. Cái nhìn hẹp hòi, tự ái khi bị chê mà bản thân không nhìn lại chính mình để tiến bộ thì dù bạn có đi diển đàn nào, forum nào bất cứ đâu thì cũng chẵng ích lợi gì hết.
Câu trả lời đó khó nghe lắm sao ? đơn giản thôi, "thuốc đắng thì giả tật, sự thật mất lòng mà", vào thời điểm đó thì đúng là như vậy. DDTH cũng từng trải qua thời điểm như vậy, cũng đã từng bị chê bai rất nhiều, nhưng chúng tôi chấp nhận những ý kiến chê bai đó và xây dựng cho đến hiện nay và cũng không bao giờ thay đổi trong suy nghỉ là : Diển đan vẩn chư hoàn thiện. Các admin của VNunited đã nhận ra điều đó và ít nhiều đã cải thiện portal cũa các bạn.
Một người lớn tuổi thì sao ? Có thể tôi nhỏ hơn bạn, cách nói chuyện cũa tôi khá thẳng thắng, không màu mè như ai, nhưng về chín chắn thì làm sao bạn có thể đánh gia được khả năng của tôi khi bạn không làm việc trực tiếp với tôi. Người "lớn" - người "ta" - người ngoài nghĩ gì về lời nói cũa tôi không quan trọng bằng người trong cuộc nghĩ, hiểu ra và cải thiện để tốt hơn.

Thật sự tôi không quan trọng việc bạn có nói quá tôi như thế nào, vì bản thân tôi cũng chẳng quan tâm (sorry). Tôi nói như thế để mọi người cùng tiến bộ, phát triển, có nhiều môi trường học hỏi hơn, nếu ai nhìn thấy được và bới cái tôi đi để chấp nhận thì tốt, còn nếu cái tôi - tự trọng của bạn "lớn quá mức cần thiết" để nhìn ra điều đó thì tôi không còn lời gì nói với bạn hết.

to changtraivangtn : thật sự Yuna không hiểu bạn nói gì hết. :D

to Yuris_revenge : Xem nào bạn ấy, nhìn sự việc một cách khách quan hơn đi :P, mình không muốn gây thêm nhiều hiểu lầm đâu.

Đến những member của VNunited sắp post bài trả lời : Nick Yahoo của tôi là Yuna_admirer. Có nhu cầu tranh luận gì, thì qua đó, không phí phạm đất diển đàn vì những chuyện không đâu này nửa.

Bên trên nếu lới nói có nóng tính, thì đó là tôi cố ý như vậy đó.

Ngh
18-05-2003, 21:12
Thôi mấy bác ơi..có gì mà sát phạt nhau giữ vậy? ddth là đất học mà.

duclee
19-05-2003, 11:01
tuy nhiên cũng không nên làm lớn chuyện, yuna cũng có xin lỗi terry rùi thì các bác đừng post thêm gì mà mất lòng!!

vancandy
21-05-2003, 16:59
Tôi không muốn mất nhiều thời gian vì chuyện này.
Nếu Yuna muốn gây ấn tượng với mọi người bằng cách chê bai người khá như thế này thì thật là ... "đặc biệt"
Tôi không muốn nghe bất kỳ lời bình luận nào nữa.

Lord_of_monsters
04-07-2003, 14:48
sau một hồi tranh luận của các Mod híc nghe chán quá, theo tui thì dù có hay không có lỗi thì y cũng đã xin lỗi rồi thế mà các bác còn lằng nhằng gì, có gì không phải thì cũng lên bỏ qua đi. híc nhiều chuyện quá ta

Dirty_Urgly_Cat
20-07-2003, 12:17
các bác xin đừng tự ái cá nhân nữa.đã vào DD thì xin gạt tự ái qua 1 bên đi.vì trong đây mọi người nên bình đẳng với nhau.