PDA

View Full Version : học trung cấp ra có thể có việc làm được ko

hongphong89
10-09-2007, 16:23
1)cho em hỏi học lập trình của trường trung cấp khi ra trường có thể có việc làm được ko vậy em cũng muốn học aptech nhưng chắc ko đủ điều kiện vì em vừa thi trượt tốt nghiệp nên phải học trung cấp hệ 3 năm
2)đã có anh nào biết về trường trung cấp vạn xuân ko ạ trường đấy có uy tín ko
còn đây là wed trường đấy www.vxc.vn

aochoangxanh
11-09-2007, 12:18
theo acx thì cái cần nhất là khả năng, học đâu cũng vậy (tuy nhiên có cái bằng xịn vẫn đẹp hơn). Có nhiều người có bằng ĐH nhưng khả năng ko đủ đáp ứng thì kết cuộc cũng vậy, lựa chọn là ở bạn (lên google search tìm thông tin chẳng hạn) sau khi đã chọn rồi thì hãy cố hết sức :D

knowdienow2007
11-09-2007, 12:37
1)cho em hỏi học lập trình của trường trung cấp khi ra trường có thể có việc làm được ko vậy em cũng muốn học aptech nhưng chắc ko đủ điều kiện vì em vừa thi trượt tốt nghiệp nên phải học trung cấp hệ 3 năm

hix,ko muốn nói chứ tốt nghiệp PTTH mà còn rớt nữa thì bó tay thật.....Khả năng mà biết đăng ký 1 nick và post bài vào ddth.com chắc cũng ko đến nỗi ko biết suy nghĩ sao mà rớt tốt nghiệp vậy bác hix....

à Aptech ko cần tốt nghiệp PTTH,cứ thi 2 môn của nó đậu là dc học(có mấy đưa nhóc nhóc 15,16t học đấy)
Nhưng mà thiết nghĩ nếu rớt tốt nghiệp,chắc bác mất gốc nặng,mất nền tảng về toán nên hơi khó học...Nhưng nếu cố gắng thì vẫn okie...
Nhưng nếu là em,thì sẽ ôn lại,lấy kiến thức căn bản,để đậu tốt nghiệp PTTH rồi tinh sau.....Hix rớt DH thì ko sao,chú mang tiếng rớt tốt nghiêp dễ gây ác cảm cho mọi người lắm....

proto
11-09-2007, 12:49
học trung cấp hay đại học gì thì cũng là khả năng tự học thôi bạn,nhất là cái ngành CNTT này,muốn học gì thì cứ lên mạng đầy ra đấy,theo mình thì bạn nên ôn tập lại để thi đâu tốt nghiệp đã,bởi nó sẽ ảnh hưởng lớn đến xin việc làm và tiền lương bạn đó,chúc may mắn nhé

U.F.O
11-09-2007, 12:53
sax
Sinh 89 hả
Cố tốt nghiệp bổ túc rồi vào C Đ
Học trung cấp làm giề
Chả bằng Aptech

theduyet
11-09-2007, 13:16
Chắc bạn ấy ở tỉnh nên k0 có điều kiện học....Ở tỉnh vùng sâu,vùng xa,miền núi rớt nhiều lắm...
TPHCM vốn trung thực từ xưa tới nay nên luôn đậu từ 95% trở lên he he

bibimeo
11-09-2007, 13:55
Bằng cấp mà không có kiến thức thì cũng chỉ là tờ giấy (có ép plastic).
Tuy nhiên bằng cấp là 1 lợi thế, nếu bạn không có bằng đẹp thì bạn phải nỗ lực gấp đôi gấp ba về kiến thức vì xét cho cùng người ta tuyển người để làm việc chứ không phải tuyển về trưng.
Bạn cứ học theo khả năng của mình (mỗi người đều có ưu điểm riêng không thể nói ai giỏi hơn ai) nhưng luôn luôn nỗ lực phát huy ưu điểm hạn chế khuyết điểm rồi bạn sẽ thành công.
Ps: Bill Gates mới lấy bằng đại học mấy tháng nay thôi.

hongphong89
11-09-2007, 13:59
cả nhà cho em hỏi câu nữa học lập trình này có cần nhiều kiến thức môn toán ko ạ vì em mất gốc môn toán rùi từ giờ cố gắng học ko biết có vào đâu ko nữa hix hix

mrdzung
11-09-2007, 15:59

Nếu em có ý định vào nhà nước thì chắc không được. Nhưng các khối kinh tế còn lại thì còn nhiều lắm. Cái chính là minh tinh thông nghiệp vụ.
-------------
Kế toán - 1 phần tất yếu của doanh nghiệp
www.ketoanthue.vn

mrdzung
11-09-2007, 16:01
cả nhà cho em hỏi câu nữa học lập trình này có cần nhiều kiến thức môn toán ko ạ vì em mất gốc môn toán rùi từ giờ cố gắng học ko biết có vào đâu ko nữa hix hix

Thế thì học sẽ hơi vất vả. Nhưng không phải là không làm được.
----------------------
Kế toán - một phần tất yếu của Doanh nghiệp
www.ketoanthue.vn

#empty#
11-09-2007, 20:32
Đâu có cần thiết phải nhào vô mấy môn thời thượng như lập trình viên, hay mấy nơi nhu APTECH mới tốt đâu, tui có người bạn học điện lạnh sau khi tốt nghiệp, giờ thu nhập và công việc của nó ko tệ 1 chút nào cả...

utilcaster
04-11-2007, 10:40
khá giống tớ đấy..........nhưng rất tiếc là tớ còn tệ hại hơn cậu nhìu..... và tình hình có thễ là còn tệ hơn thế nữa.Cậu còn dc vào trung cấp , còn dc sự tài trợ từ bố mẹ, ỡ nhà chắc cũng có 1 cái PC chứ hẽm. còn tớ thì ko có bất cứ 1 cái gì. nhưng vẫn vui vẽ nhu chã có gì .Và tham gia forum này gần 2 năm tất nhiên là chĩ đễ tìm thông tin và ko có đăng kí thành viên.. mới đăng kí gần đây ^^

utilcaster
04-11-2007, 10:42
à cũng như cậu tớ cũng đang tìm hướng di nhưng e là.....