PDA

View Full Version : Xin đề thi Aptech

NhocBuon
09-09-2007, 14:41
Anh chị nào có thể cho em xin một số đề thi môn tiếng anh và toán vào Aptech những năm gần đây được không ?
Em cảm ơn nhiều !

gamerchina
09-09-2007, 15:57
Anh chị nào có thể cho em xin một số đề thi môn tiếng anh và toán vào Aptech những năm gần đây được không ?
Em cảm ơn nhiều !

Sao không đến mấy trung tâm đó mà xin !

conank
09-09-2007, 19:22
Em cảm ơn nhiều !

Chắc đến 99% là ở ngoài ko có.
Vì thi dễ lắm :)

Lên thẳng trung tâm hỏi xin xem, nhưng chắc cũng ko cho đâu :)

ggm_26_1
09-09-2007, 21:18
Đề ko khó đâu bạn ah . Nó yêu cầu làm toán trắc nghiệm bằng tiếng Anh , nhưng chỉ cần tinh ý là đã hiểu được đầu bài rùi , còn độ khó cũng ko cao lắm đâu :D . Nhưng đến phần đọc hiểu bằng Tiếng Anh thì ... cũng hơi tanh :)

herolong
09-09-2007, 21:22
phần đọc hiểu đấy dài nhưng dễ, tiếng anh thi đại học được khoảng 5 điểm là làm ngon thôi.có điều dài lắm

conank
09-09-2007, 22:27
Có điều tỉ lệ trượt cũng không ít, đợt nào cũng thấy khoảng trên dưới 50%.

Dạo này mod rảnh, "trực" thường xuyên:)

Nếu bạn trượt, tức bạn chưa đủ năng lực (Anh văn hoặc logic) để học khóa lập trình.

Một số bạn may mắn, hay... "sao đó" mà đậu, nhưng học rồi thì ko nổi, vì một bài trong giáo trình tiếng Anh cũng ko đọc hết được. Có khi học xong mà giáo trình còn mới tinh.

Như vậy trượt thì tốt hơn là thi đậu, vì biết năng lực của mình đến đâu để cố gắng.

Đừng căng thẳng quá, tháng nào cũng có đợt thi mà. Ở HN thì ko rõ, nhưng HCM, đóng 50K được thi đến 4 lần lận :)

nickkenshin
09-09-2007, 22:29
Em cảm ơn nhiều !

He he he, may mắn là mình có tài liệu ôn thi tiếng Anh của Aptech, nhưng đề thi đầu vào của Aptech không khó đâu. Hình như nó có nâng điểm cho đậu thì phải. Điểm thi ko bao giờ niêm yết, chỉ có thông báo cho từng học viên. Đa số là đậu hết

conank
09-09-2007, 22:35
He he he, may mắn là mình có tài liệu ôn thi tiếng Anh của Aptech, nhưng đề thi đầu vào của Aptech không khó đâu. Hình như nó có nâng điểm cho đậu thì phải. Điểm thi ko bao giờ niêm yết, chỉ có thông báo cho từng học viên. Đa số là đậu hết

Ở FPT-Aptech HCM thì có niêm yết, chỗ khác thì ko rõ

ngocquang19877
09-09-2007, 23:06
Đề ko khó đâu bạn ah . Nó yêu cầu làm toán trắc nghiệm bằng tiếng Anh , nhưng chỉ cần tinh ý là đã hiểu được đầu bài rùi , còn độ khó cũng ko cao lắm đâu :D . Nhưng đến phần đọc hiểu bằng Tiếng Anh thì ... cũng hơi tanh :)

Vô thì dễ rùi mà ra thì khó đó bạn à. Càng ngày thi càng khó, phước ba đời cho tui là tui tốt nghiệp trước khi nó áp dụng chương trình cải cách :helpsmili:helpsmili:helpsmili. Hồi đó trước khi cải cách thì khỏi học bài cũng lấy 80 điểm dễ ẹt, bây giờ thì phải cày nát cuốn giáo trình của nó thì may ra mới được > 80 :crying::crying::crying: (thi lý thuyết).

Cũng chẳng phải khó khăn gì cho cam, nhưng cách đặt câu hỏi của nó **** lắm.

chipro
09-09-2007, 23:37
Ở HN_Aptech có còn ở FPT_ Aptech thì ko. Các trung tâm khác mình ko biết thế nào. Nhưng tiếng Anh trình độ B. Toán thì dạng năm nay bố 40 vậy x năm trước bỗ bao nhiêu tuổi nhưng bằng tiếng Anh.
FPT_Aptech có tỷ lệ trượt cao nhất.

conank
09-09-2007, 23:49
Vô thì dễ rùi mà ra thì khó đó bạn à. Càng ngày thi càng khó, phước ba đời cho tui là tui tốt nghiệp trước khi nó áp dụng chương trình cải cách :helpsmili:helpsmili:helpsmili. Hồi đó trước khi cải cách thì khỏi học bài cũng lấy 80 điểm dễ ẹt, bây giờ thì phải cày nát cuốn giáo trình của nó thì may ra mới được > 80 :crying::crying::crying: (thi lý thuyết).

Bác ra trường sớm, giờ em lóp ngóp ở lại.
Hồi đó tàng tàng 80 - 90
Giờ đang lo ko được trên 80
Cáu.

Cái cuốn giáo trình của nó em đọc nát ra + luyện thêm cả bùa mới lóp ngóp 75 nè.
Cả một lớp thi, ko ai trên 78.5, đa số lóp ngóp 5x :(

Cái cách ra đề chết tiệt, hồi đó thi 20 câu lý thuyết trắc nghiệm đã cáu rồi. Sai 1 câu mất 5/100 điểm. Giờ còn 15 câu cho cách thi mới, sai 1 câu mất 6.67/100 :(

Câu hỏi thì cứ là... bó tay. Cứ gọi là... bốc chỗ nào trong sách ra được thi bốc cái đó, đi vào những cái chi li.

--
Chưa kể đang nghi ngờ đáp án thi lý thuyết sai. Hồi năm I đã có rồi.
Sắp tới thi phải nhớ đề ghi câu hỏi + đáp án lại cho chắc :)

ngocquang19877
10-09-2007, 07:29
Hồi đó tàng tàng 80 - 90
Cáu.

Cái cuốn giáo trình của nó em đọc nát ra + luyện thêm cả bùa mới lóp ngóp 75 nè.

Cái cách ra đề chết tiệt, hồi đó thi 20 câu lý thuyết trắc nghiệm đã cáu rồi. Sai 1 câu mất 5/100 điểm. Giờ còn 15 câu cho cách thi mới, sai 1 câu mất 6.67/100 :(

Câu hỏi thì cứ là... bó tay. Cứ gọi là... bốc chỗ nào trong sách ra được thi bốc cái đó, đi vào những cái chi li.

--

Ôi giời, bác còn may chán. Đề thi XMJ của em có 12 câu nè lol lol lol. Cơ mà cũng chẳng làm bùa được, ngân hàng đề thi của nó gần 1000 câu, nó bốc ra có 12 câu lol.

greenhope
10-09-2007, 11:57
Mấy đề thi đầu vào hình như bên Aptech phải đóng 100k-150k lệ phí thi mới cho xem đề thì phải :D Nếu thích xem đề thế nào thì cách đơn giản là phóng xe đến 1 trung tâm NIIT nào đó xin đề vô ngồi thi thử miễn phí luôn !!! Đề của Aptech và NIIT tương tự nhau thôi.

NhocBuon
10-09-2007, 13:23
Hix em đang cần đề thi để có thể định hướng, mấy anh chị thi qua rồi cũng hok có sao.
Mà học phí tại Aptech với chương trình đạo tạo 3 năm là bao nhiêu vậy ?

chipro
10-09-2007, 13:27
Mấy đề thi đầu vào hình như bên Aptech phải đóng 100k-150k lệ phí thi mới cho xem đề thì phải :D Nếu thích xem đề thế nào thì cách đơn giản là phóng xe đến 1 trung tâm NIIT nào đó xin đề vô ngồi thi thử miễn phí luôn !!! Đề của Aptech và NIIT tương tự nhau thôi.
Không đâu. Đề NIIT dễ hơn nhiều :|

chipro
10-09-2007, 13:28

Trên 80 cơ á. Giỏi thế. Em cày đến mất cả sách mà chưa bao giờ được 90.

nickkenshin
10-09-2007, 20:51
Hồi đó tàng tàng 80 - 90
Cáu.

--

Hic, nghe nói mà thấy buồn, chắc ko hy vọng đựoc trên 80 roài

conank
10-09-2007, 21:41
Ôi giời, bác còn may chán. Đề thi XMJ của em có 12 câu nè lol lol lol. Cơ mà cũng chẳng làm bùa được, ngân hàng đề thi của nó gần 1000 câu, nó bốc ra có 12 câu lol.

Rồi tới khi em thi còn được 10 câu :D

Hình như Aptech đang cố vớt hết các chú lóp ngóp thi đậu ko nổi thì phải. Càng ít câu trắc nghiệm, xác suất đánh đại trúng càng cao, chỉ cần đúng 40% là đậu. Tính ra thi 12 câu như bác ngocquang thì trúng 5 câu là đậu rồi.

--
Aptech càng ngày càng tệ, mới lên coi điểm, rõ ràng thi thực hành có ký tên, đến hồi xem bảng điểm thì báo là vắng. Cáu thật

MaiSatThanhKim
10-09-2007, 22:51
cố lên, cố lên, cố lên

ngocquang19877
10-09-2007, 23:31
Rồi tới khi em thi còn được 10 câu :D

Hình như Aptech đang cố vớt hết các chú lóp ngóp thi đậu ko nổi thì phải. Càng ít câu trắc nghiệm, xác suất đánh đại trúng càng cao, chỉ cần đúng 40% là đậu. Tính ra thi 12 câu như bác ngocquang thì trúng 5 câu là đậu rồi.

--
Aptech càng ngày càng tệ, mới lên coi điểm, rõ ràng thi thực hành có ký tên, đến hồi xem bảng điểm thì báo là vắng. Cáu thật

Trời ạ! Bác có nói ngược kô vậy, làm như đánh đại trúng là dễ lắm đấy. Nếu dễ như vậy lớp em đâu có tới 75% là rớt đâu trời!

hoang188
11-09-2007, 00:18
Á, sao các bác thi bị hỏi ít câu vậy? Kỳ lạ ghê.

Đề thi lý thuyết của tụi này toàn >= 60 câu á :( Bực nhất là trong câu hỏi có nhiều lựa chọn, chọn sai một đáp án là mất điểm luôn.

(FPT - Aptech Hanoi)

Computerboy87
11-09-2007, 01:29
hic các bác toàn bàn tán đề thi , lạc đề quá , ai có đề thi hoặc tài liệu ôn thi ko cho em xin với , đọc trước mà còn lượng sức xem có đủ trình thi ko :emlaugh:

renkoino
11-09-2007, 01:36
theo như kinh nghiệm thi cử Aptech cua đệ cho thấy la`, thi lý thuyết bao giờ cũng dễ hơn thực hành, dễ ở đây nghĩa là dễ pass hơn.
cả 2 bài đều tính điểm trên 25, cu' lam` đc 10/25, 40% la` pass.
nhưng thường thi` lớp nao` cũng có 4,5 nguoi fail.
riêng thi môn Java thì tỉ lệ "nộp đơn xin học lại" là cao nhất.
có lớp rủ nhau hoc lai ráo. thầy bảo "chắc tại các bạn lười nên mới mới trượt".
....
lớp đệ, "trượt ít nhất" (4 cháu, trong đấy có 1 nữ, 2 cháu dứới 10 tuôi, 1 không rõ danh tính)là vì có 1 vài thành viên nhiệt tình tham gia luyện thi, kiểu như lò ý. để nắm bắt rõ cái "thần" của bài thi để làm cho tốt. chuyện thi cử mà "trót lọt" thì học hành cũng thoái mái hơn. không khí trong lớp cũng "dễ thở hơn", vì vậy cũng vui hơn.

conank
11-09-2007, 20:32
Á, sao các bác thi bị hỏi ít câu vậy? Kỳ lạ ghê.

Đề thi lý thuyết của tụi này toàn >= 60 câu á :( Bực nhất là trong câu hỏi có nhiều lựa chọn, chọn sai một đáp án là mất điểm luôn.

(FPT - Aptech Hanoi)
Vậy là ở FPT-APTECH Hanoi khác. Sướng, thi 60 câu trắc nghiệm mới là thi thật sự, đánh giá đúng trình độ của học viên.
Bên em cũng vậy thôi, sai là sai hết
Bác cho em xin YM, em muốn tìm hiểu thêm về FPT-Aptech Hanoi để có "đối sách" hợp lý

Trời ạ! Bác có nói ngược kô vậy, làm như đánh đại trúng là dễ lắm đấy. Nếu dễ như vậy lớp em đâu có tới 75% là rớt đâu trời!
Hic, đánh trúng 5/12 câu thì dễ hơn là 9/20 câu :(
Lúc khác em xin phân tích kỹ hơn. Giờ em gấp vụ IELTS quá rồi :(

---

hic các bác toàn bàn tán đề thi , lạc đề quá , ai có đề thi hoặc tài liệu ôn thi ko cho em xin với , đọc trước mà còn lượng sức xem có đủ trình thi ko :emlaugh:
Oài, cái đề nó ko khó quá đâu, đừng căng thẳng thế. Hồi mình thi cũng căng thẳng tẹo, thi xong mới thấy căng thẳng là vô ích. Search lại bài trên forum mình, nhiều người thi rồi :)

---

theo như kinh nghiệm thi cử Aptech cua đệ cho thấy la`, thi lý thuyết bao giờ cũng dễ hơn thực hành, dễ ở đây nghĩa là dễ pass hơn.
cả 2 bài đều tính điểm trên 25, cu' lam` đc 10/25, 40% la` pass.

nhưng thường thi` lớp nao` cũng có 4,5 nguoi fail.
riêng thi môn Java thì tỉ lệ "nộp đơn xin học lại" là cao nhất.
có lớp rủ nhau hoc lai ráo. thầy bảo "chắc tại các bạn lười nên mới mới trượt".
....
lớp đệ, "trượt ít nhất" (4 cháu, trong đấy có 1 nữ, 2 cháu dứới 10 tuôi, 1 không rõ danh tính)là vì có 1 vài thành viên nhiệt tình tham gia luyện thi, kiểu như lò ý. để nắm bắt rõ cái "thần" của bài thi để làm cho tốt. chuyện thi cử mà "trót lọt" thì học hành cũng thoái mái hơn. không khí trong lớp cũng "dễ thở hơn", vì vậy cũng vui hơn.

Bác học ở đâu ạ. Ko phải FPT-APTECH HCM rồi. Ở đó tính trên thang 20.
Nhưng mà ở đâu cũng giống nhau, rớt Java như rạ.

Lớp em hồi đó cũng có "luyện" kiểu này, nhưng luyện đề là chính, chứ ko luyện kiến thức, nên em ko tham gia :D

Giá mà họp nhóm luyện kiến thức thì hay hơn :)

hoang188
12-09-2007, 10:32
Á, có cả cái vụ luyện thi này sao? Vui ghê :)

newbie86
12-09-2007, 11:20
Học phí 3 năm cũng khoảng 28 chai đó bác a`.

hieubm
13-09-2007, 10:46
phước ba đời cho tui là tui tốt nghiệp trước khi nó áp dụng chương trình cải cách . Hồi đó trước khi cải cách thì khỏi học bài cũng lấy 80 điểm dễ ẹt, bây giờ thì phải cày nát cuốn giáo trình của nó thì may ra mới được > 80
Cho mình hỏi trước đó thì thế nào. Bây giờ thì thế nào. Bây giờ mình mới nhập học, chắc là dính quy chế mới rồi. :-(

RAIBA
13-09-2007, 12:27
Học phí 3 năm cũng khoảng 28 chai đó bác a`.

Em thấy nó ghi hình như hơn $2000 tức là hơn 32 chai đó bác. Mà 2 năm thôi sao ấy chứ.

NhocBuon
13-09-2007, 13:17
Trời mấy bố đều hok biết à ?

lyquyvn
19-09-2007, 14:40
đề thi Java ở FPT-Aptech HN dễ ợt như thế mà còn kêu. Ngày trước thỉnh thoảng có ông tự ra đề, thì còn có đề khoai, chứ bây giờ họ dùng đề của FPT-Aptech HCM, toàn đề dễ, thi toàn trên 20

conank
22-09-2007, 00:59
đề thi Java ở FPT-Aptech HN dễ ợt như thế mà còn kêu. Ngày trước thỉnh thoảng có ông tự ra đề, thì còn có đề khoai, chứ bây giờ họ dùng đề của FPT-Aptech HCM, toàn đề dễ, thi toàn trên 20
Dạ, FPT-APTECH HCM bọn em đang bàn đề thi năm 2 ạ.
Với lại đề lý thuyết bọn em cũng 20 là max, rồi đổi ra thang 100, hay là bác đang bàn đề thực hành Java. Đề này thì hên xui, có 6 đề chua lắm. May mà thi cải thiện em lại trúng cái đề dễ :)

ngocquang19877
22-09-2007, 11:16

Hố hố, chưa thi online bao giờ nên chưa biết sợ lol.

danhuyen90
11-06-2008, 07:46
cho em xin de thi di nao Bac nao co giup de voi

ohisee oh i see
11-06-2008, 09:19
phần đọc hiểu đấy dài nhưng dễ, tiếng anh thi đại học được khoảng 5 điểm là làm ngon thôi.có điều dài lắm

Thi ĐH Ngoại Thương, Ngoại Ngữ ... mà English 5 đ là khủng lắm rồi đấy :D

Nói chung tư duy tốt, tiếng Anh ko tệ thì ko có gì để lo :D

Còn nếu tư duy tồi, tiếng Anh tệ nhưng nhiều tiền thì cũng ko cần lo :D

dovanhunghs
30-07-2008, 10:07
ai có biết đề thi nàm ở web nào không chỉ cho em với ? tìm hoài mà không thấy đâu cả

tinyghost
30-07-2008, 10:39
Tôi có một số đề thi đầu vào của Bách Khoa Aptech đây:
http://www.ziddu.com/downloadlink/1791302/English1.doc
http://www.ziddu.com/downloadlink/1791327/English2.doc
http://www.ziddu.com/downloadlink/1791329/Gmat1.doc
http://www.ziddu.com/downloadlink/1791331/Gmat2.doc
http://www.ziddu.com/downloadlink/1791332/Gmat3.doc
http://www.ziddu.com/downloadlink/1791335/Gmat4.doc

hieukieng
30-07-2008, 12:04
Không biết bạn đã đọc ebook trong linh vực IT bằng tiếng Anh chưa? Nều mà bạn đọc mà thấy ok rồi thì mình chắc chắn đề thi đối với bạn rất đơn giản. Theo mình thì chỉ cần bạn có tiếng Anh cơ bản một chút là có thể theo học được rồi. Học bằng tiếng Anh và tiếng Việt trong Aptech chỉ khác nhau về giáo trình thôi, còn giáo viên là người việt và tất nhiên là hướng dẫn mình bằng tiếng việt rồi.

Kể cả bạn không học khóa tiếng Anh thì nếu bạn đã vào học aptech rồi việc kiếm giáo trình tiếng Anh của aptech cũng không khó đâu :D

Alibalon
14-08-2008, 09:31
ai co sourse de cuong on thi nam 2 cua aptech share minh voi , thanks truoc nha
thu goi ve nttuc@cusc.ctu.edu.vn

miopro
14-08-2008, 11:40
Oi' Roi` De Aptech Lam gi Re~ Bo? ME nhung em con` thi truot ne ha ha
nhung khoai mon ra phet

nxt88
12-07-2010, 20:51
Link http://hnaptech.co.cc or http://hn-aptech.tk

nguyendinhdong
12-07-2010, 22:06
bác chủ topic hỏi đề thì đầu vào aptech, sao về sau toàn bàn luận đề thi trong chương trình học aptech thế.