PDA

View Full Version : Bưu điện nó lấy mất Check? Bức xúc quá!

thangngo510
08-09-2007, 23:01
Hôm nay bức xúc quá nên mình phải post lên, anh em ai có bị ko? Nhà mình ở HN, mặt đường luôn, thư từ bưu phẩm vẫn nhận bình thường, báo chí phát hàng ngày. Chỉ có điều check được gửi thì ko nhận được. Lần đầu tiên thì đến nhưng phong bì bị bóc trước đó, hỏi nó thì nó bảo ko biết; hai tháng tiếp theo đều mất hút. Tức điên người. Google thì chọn send = DHL được, nhưng mấy thằng affiliate thì toàn chơi mail, ko có DHL. Anh em ta mất bao nhiêu công sức mới kiếm được ít tiền, thế mà bọn bưu điện làm ăn chán quá. Ra hỏi bưu điện thì nó bảo đến đội bưu tá ở ngõ Thông Phong mà hỏi, ra đó thì toàn đóng cửa. Các bác ai làm ở bưu điện hay biết cách thức làm việc của nó cho em hỏi tí: em muốn khiếu nại nó, để lần sau nó ko dám giữ lại sec của anh em mình nữa, có ai biết thủ tục thế nào ko? Thank ! (ai ko biết thì đừng có spam nhé)

namicc
08-09-2007, 23:56
Nó lấy cheque của bác thì nó cũng có rút được tiền đâu nhỉ, không hiểu chúng nó lấy làm gì, chắc nghĩ là đổi được tiền đây :D

thongtinlaptop
09-09-2007, 07:13
Thất lạc thôi bạn ạ, nó lấy thì cũng ko làm ddc gì, bọn chuyển phát nó làm ăn vô trách nhiệm lắm nên dễ bị thất lạc

RAIBA
09-09-2007, 08:12
em muốn khiếu nại nó, để lần sau nó ko dám giữ lại sec của anh em mình nữa, có ai biết thủ tục thế nào ko?

Đem 1 hoặc 2 trái lựu đạn tới bưu điện nói chuyện. lol

tui_là_tiamo
09-09-2007, 09:36
Đầu tiên đến hỏi nhẹ nhàng..
Sau đó bảo thất lạc thư
Rồi nói to giọng 1 chút
Tiếp theo là quát thật to
Và đe dọa.. :D

Thuongtamnhan
09-09-2007, 10:07
khốn nạn thật, thế này thì còn tin ai được nữa

hihihehe
09-09-2007, 10:27
Chia buồn với bác.

Bác viết bài vào mục "Bạn đọc viết" của VnExpress ý, đưa vấn đề của bác ra công luận thì nó mới sợ, mới giải quyết.

tienkhom
09-09-2007, 10:40
Bạn xem có ai quen làm luật sư không, tư vấn trước, có luật sư đi cùng đảm bảo sẽ thành công. Good luck, chúc bạn nhanh chóng nhận được tiền .

tềthiên
09-09-2007, 10:48
Bạn xem có ai quen làm luật sư không, tư vấn trước, có luật sư đi cùng đảm bảo sẽ thành công. Good luck, chúc bạn nhanh chóng nhận được tiền .

Liệu tiền nhận được có đủ trả cho luật sư không ? :lick:

vietgiaitri
09-09-2007, 10:51
thư ko được gửi bảo đảm tôi đố bạn làm gì được tụi bưu điện đấy

temp2
09-09-2007, 11:22
thư ko được gửi bảo đảm tôi đố bạn làm gì được tụi bưu điện đấy

=> bác này chính xác, BĐ có qui định rõ ràng mà, gặp TH này ta chỉ có thể trách người đưa thư mà thôi

HMZ.192
09-09-2007, 11:31
Híc híc, nghe bác nói chắc cái PIN của em nó cũng cỗm đi quá, mẹ kiếp cái tụi Bưu Điện. Cái PIN của mình GA nó send email báo là gửi từ ngày 7/7 kia rồi nhưng bây giờ vẫn chưa nhận được. VN bây giờ đã gia nhập WTO rồi mà giờ tụi bưu điện làm ăn chó má quá. Chán nãn, vô vọng :-s

lyngsat
09-09-2007, 12:19
chắc nhà cậu ở hang cùng ngõ hẻm lắt léo lắm hả, nhà ở HN địa chỉ bây giờ lung tung lắm, những khu đô thị mới thì lại dễ tìm

nhà mình ở Hà Tây, gửi Pin đúng 29 ngày chưa thất lạc cái nào cả, Chequee thì đúng 5 ngày

tui_là_tiamo
09-09-2007, 12:32
Liệu tiền nhận được có đủ trả cho luật sư không ? :lick:
Bên thua sẽ chịu chi phí trong qua trình khởi kiện
Cho hỏi bác lyngsat HT ở huyện nào vầy

lyngsat
09-09-2007, 14:08
ah, mình ơ TX Sơn Tây, cậu cũng ở HT à

namicc
09-09-2007, 14:17
chắc nhà cậu ở hang cùng ngõ hẻm lắt léo lắm hả, nhà ở HN địa chỉ bây giờ lung tung lắm, những khu đô thị mới thì lại dễ tìm

nhà mình ở Hà Tây, gửi Pin đúng 29 ngày chưa thất lạc cái nào cả, Chequee thì đúng 5 ngày

Cheque có 5 ngày là đến nơi hả bác, sao nhanh thế, em tưởng cũng lâu như PIN chứ ạ. Mà VN nó không cho gửi tiền qua W-Union các bác nhỉ, nếu cho gửi qua W-Union thì phí cao em cũng chịu cho an toàn :D

tui_là_tiamo
09-09-2007, 14:46
ah, mình ơ TX Sơn Tây, cậu cũng ở HT à
Hĩ hĩ mình ở gần Sơn Tây
Thỉnh thoảng lên đó chơi thoai
Mình ở Hòa Lạc

khoa1984
09-09-2007, 15:22
Hôm nay bức xúc quá nên mình phải post lên, anh em ai có bị ko? Nhà mình ở HN, mặt đường luôn, thư từ bưu phẩm vẫn nhận bình thường, báo chí phát hàng ngày. Chỉ có điều check được gửi thì ko nhận được. Lần đầu tiên thì đến nhưng phong bì bị bóc trước đó, hỏi nó thì nó bảo ko biết; hai tháng tiếp theo đều mất hút. Tức điên người. Google thì chọn send = DHL được, nhưng mấy thằng affiliate thì toàn chơi mail, ko có DHL. Anh em ta mất bao nhiêu công sức mới kiếm được ít tiền, thế mà bọn bưu điện làm ăn chán quá. Ra hỏi bưu điện thì nó bảo đến đội bưu tá ở ngõ Thông Phong mà hỏi, ra đó thì toàn đóng cửa. Các bác ai làm ở bưu điện hay biết cách thức làm việc của nó cho em hỏi tí: em muốn khiếu nại nó, để lần sau nó ko dám giữ lại sec của anh em mình nữa, có ai biết thủ tục thế nào ko? Thank ! (ai ko biết thì đừng có spam nhé)

Mình cần tụi bưu điện chứ tụi nó dis cần mình.
Như em chỗ làm và nhà em ở đều wen chúng nó.
Nên em bỏ nhỏ chúng nếu có gì cứ phone cho mình hay đem nhanh nhanh dùm chứ làm dữ tụi nó ghét tụi nó phá thì cũng mệt.
Lời nói ko mất gì nên các Bác xem người đưa thư khu vực mình là ai và rủ đi chầu cafe để sau c1o gì họ chuyển nhanh nhanh.
@ Chú Hiệp;: Anh thấy tụi bưu điện khu vực chú hách dịch quá mà chú lại chủ quan send địa chỉ thiếu từa lưa nó ko đưa dc là phải. Nội việcc anh gởi Tiền Cho chú mà phải Ra Bưu Điện 3 lần để sữa chữa họ tên đường, khu phố thì tiêu mịa rùi.

ganewbies
09-09-2007, 15:51
có 2 khả năng :
1 ,người nhà bạn đã bóc ra trước
2,ông bưu tá cũng chơi...adsense,nên ông ấy xơi mất, hehe

thesaint
09-09-2007, 21:49
đúng là VNPT. Hôm trước mình định mua một món hàng của thằng seller ở Úc nó bắt mình phải có giấy tờ nhập khẩu linh tinh lằng bà nhằng gì đó nó mới chịu gửi hàng cho. hỏi nó sao cần vậy?
Híc: "Bưu điện việt nam làm việc thật kinh khủng" nó sợ có vấn đề ko an toàn cho hàng của nó > cancel!
đúng là potayvnpt.com potaybuudien.com potuchi lun!

thangngo510
09-09-2007, 23:38
có 2 khả năng :
1 ,người nhà bạn đã bóc ra trước
2,ông bưu tá cũng chơi...adsense,nên ông ấy xơi mất, hehe

Ko phải adsense, mà là CJ bác à, cũng chỉ 380$ và một cái chuẩn bị gửi tiếp, tiếc đứt ruột, mà nhà em ở trên mặt đường Láng luôn, thư từ bưu phẩm khác vẫn nhận bình thường. Kiểu này sáng mai phải qua chỗ nó xem sao. Mình làm gì có chứng cứ, chỉ có thằng CJ ở tận US nó gửi thông báo đã send thôi, cái đó ở VN sao chấp nhận được. Chán bọn VNPT quá trời, hic!