PDA

View Full Version : hỏi về wallpaper

JACKYTRSON
08-09-2007, 05:29
sao win của em khởi động xong hết thì không còn hình nền mà chỉ là một màn hình trắng xóa ...khi em click chuột phải > properties > deskop thì not browse và danh sách hình bị ẩn ??? không nhấn vo được .....ai biết lỗi này chỉ giúp em với ?? màn hình máy tính giớ trắng bóc chán wa :((

mjst4k3
11-09-2007, 16:35
Vào C:\Windowns\Web\Wallpaper xem còn cái hình nào nữa ko?Ko còn cái nào thì copy vào chắc là được liền thôi.

'OR''='
11-09-2007, 17:05
Mấy cái wallpaper có sẵn của WinXp chán òm, mất cũng chẳng có gì đáng tiếc. Bác dùng ACDSee mở 1 file ảnh ra rồi set as wallpaper là được thôi.

hieubm
11-09-2007, 21:54
Mấy cái wallpaper có sẵn của WinXp chán òm, mất cũng chẳng có gì đáng tiếc. Bác dùng ACDSee mở 1 file ảnh ra rồi set as wallpaper là được thôi.
Tiện đây cho mình hỏi cái chương trình ACDSee làm cái gì mà mọi người cứ dùng thế nhỉ. Theo mình biết thì nó để xem ảnh. Nhưng mình thấy chương trình có sẵn của Windows cũng tạm được rồi sao phải cài thêm một chương trình vừa chậm vừa nặng vào làm gì.

'OR''='
11-09-2007, 22:05
ACDSee dùng để xem, quản lý và xử lý ảnh đơn giản (chức năng xử lý ảnh thì không thể bằng photoshop nhưng dễ dùng hơn, nếu chỉ cần resize, add text, crop... thì không cần cài photoshop cho nặng, dùng ACDSee là đủ). Ngoài ra còn 1 số tính năng khác như tìm file trùng nhau...

hieubm
18-09-2007, 19:14
ACDSee dùng để xem, quản lý và xử lý ảnh đơn giản (chức năng xử lý ảnh thì không thể bằng photoshop nhưng dễ dùng hơn, nếu chỉ cần resize, add text, crop... thì không cần cài photoshop cho nặng, dùng ACDSee là đủ). Ngoài ra còn 1 số tính năng khác như tìm file trùng nhau...
Có thế mà phải cài cả một chuơng trình nặng trịch đó ư ?
Xem ảnh thì dùng chuơng trình trên Windows cũng ko phải quá tệ.
Còn xử lý ảnh thì dùng Photoshop có phải hơn không ?