PDA

View Full Version : Lỗi: - Chuột và bàn phím "đơ" - ???

ga_mai_nho
07-09-2007, 17:22
Các bác, các cô, các chú, anh chị ơi giúp em với!!!
Cháu gặp lỗi này mãi mà không biết xử lý thế nào cả.
Nhà cháu làm quán NET, có 1 máy với cấu hình:
- Main 845 sk 478
- Cpu: 2.26 Gz
- ram: 256 M
- HDD 40 G
- Card màn hình On : 64 Mb
...
Cháu ko biết làm sao mà no cứ bị-- "Đơ" BÀN PHÍM VÀ CHUỘT--.
Cháu đã: + format , cài win, cài lại game -> chạy được 1-2 hôm lại bị đơ
+ vệ sinh máy, cho keo vào làm mát CHÍP
+ thay Ram khác
+ rồi tưởng là hỏng Main-> mang đi sửa -> họ bảo không hỏng
Cháu format ổ, cài lại từ đầu đến cuối, nhưng chạy được 1 -2 hôm, vào Win được 1 lúc lại bị "đơ" bàn phím va chuột.
Cháu đã tạo File Ghost, cứ mỗi lần đơ lại Ghost lại -> chay vài hôm lại bị như cũ.
Ôi cháu mệt quá, giúp cháu với!!!!!!!!!!
Cháu xin chân thành cảm ơn!

Lord_of_monsters
07-09-2007, 17:30
lỗi trên main, do cổng chuột và bàn phím cách thử tốt nhất mượn chuột bàn phím công usb về thủ biết liền

hoahongbetong
07-09-2007, 19:08
có lý bác lord nói chí phải ,nếu còn hỏng nữa thì do main

ga_mai_nho
07-09-2007, 23:11
ôi có câu trả lời nhanh thật.
Cảm ơn các bác nhiều nhé, em sẽ thử và báo tin với các bác sau nhé.
1 lần nữa cảm ơn các bác nhiều nhé!

kelsano
07-09-2007, 23:35
Đừng có mừng vội, vô ich thôi. Em cũng bị lỗi này và làm thử mọi cách rồi đủ mọi cách rồi nhưng ko hiệu quả. Đang hy vọng và chờ đợi một phương án tối ưu hơn.

Max13
08-09-2007, 00:49
thì cứ thử chuột và bàn phìm cổng USB như bác lord bị xem có gì kô? gamainho đã đem main sửa và nói kô bị gì rồi.

ga_mai_nho
08-09-2007, 00:52
Bác KELSANO ơi, sao vậy hả bác? Có vấn đề gì ạ?
Bác cũng bị như vậy rồi ạ? Thế bác đã có cách nào chưa ạ?
Em định mai mượn bạn em chuột quang... về thử... mà mừng hụt...
Thế bây giờ em phải làm sao các bác ơi giúp em vơi!!!
Khi nào bác có "tin" gì thì dạy em khắc phục với nhé, em cảm ơn bác trước nha! Em gà quá...
Cảm ơn các bác rất nhiều!

phamhongle84
08-09-2007, 09:30
Lại Quảng cáo.Đây đâu phải khu vực để ông quảng cáo đâu .nhầm chuồng rồi

dinh_nk
08-09-2007, 10:30
Tôi cũng đã từng bị giống như các bạn, sau những ngày khổ sở vì thử mọi cách thì cũng thoát được bệnh này sau khi thay Cạc Mạng, xin các bạn hãy thử, cám ơn vì đã đọc những dòng này .

kelsano
08-09-2007, 10:44
Hiện giờ thỉnh thoảng máy của tôi lại bị hiện tượng này. Tôi cũng đã thử thay card mạng nhưng thỉnh thoảng vẫn bị hiện tượng như vậy. Còn mỗi nước thay quạt Chip và main là chưa thay thôi.

Lord_of_monsters
08-09-2007, 10:52
lol vậy sao không thay chuột và bàn phím usb nếu vẫn lỗi thì do xung đột phần cứng bạn tháo hết những phần phụ cắm thêm váo sau đó cài lại wwin để kiểm tra nếu vẫn bị xin bác mang main đi bảo hành , stop here is ok ??

webisforlife
08-09-2007, 11:09
lol vậy sao không thay chuột và bàn phím usb nếu vẫn lỗi thì do xung đột phần cứng bạn tháo hết những phần phụ cắm thêm váo sau đó cài lại wwin để kiểm tra nếu vẫn bị xin bác mang main đi bảo hành , stop here is ok ??

Bác chỉ nhưng người ta chưa làm xong mà. Giúp đến cùng đi!

ga_mai_nho
15-09-2007, 01:16
Em cảm ơn các bậc tiền bối rất nhiều!!!!
Em đã thử dùng chuột quang (cong usp ) rồi thì thấy chuột vẫn chạy, còn bàn phím đơ các bác ạ (trước thì cả 2 cùng đơ). Như vậy chắc là do cổng bàn phím và chuột trên main phải không các bác.
Mai, hay vài hôm nữa em mói đi sửa được (em bị ốm), em sẽ báo tin cho các bác sau nha.
Một lần nữa cảm ơn các bác rất nhiều đã giúp đỡ em trong thời gian qua!!!!!!

ga_mai_nho
15-09-2007, 01:19
Vui quá các bác ạ, khi mà mọi người đều hết lòng giúp đỡ. Một thành viên chưa đóng góp đựoc gì cho diễn đàn mà lại được mọi người giúp đõ nhiệt tình như vậy, em cảm động quá!
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn các bậc tiền bối!!!

thanh_o2
26-10-2008, 00:50
Hì mình đã từng bị qua, chuột phím đơ, tất cả đơ chỉ nhấn dc mỗi nút reset thui. Lúc thì 5p bị 1cái , 10p bị lúc mấy t6iếng bị. lỗi này do main và ko có cách chữa trrị, dù thay chip bios, trừ kkhi sàng tụ ngon của main khác