PDA

View Full Version : motrola v3i : làm sao kết nối máy tính ???

mirinda
07-09-2007, 16:26
em đang xài con v3i, em có thắc mắc :
1.em đã quan sát kĩ thên máy, ngoài cái cổng sạc pin nó hổng còn cổng nào hết, vậy sao nó lại bán cáp kết nối với máy tính nhỉ ??? ( hổng lẽ nó chơi luôn cái lỗ sạc pin ?? )
2. sau khi kết nối rùi thì làm sao tải dữ liệu từ máy tính vào dt ???

vuhai1904
07-09-2007, 21:07
Câu hỏi của bạn thực sự làm tui tức cười quá đi mất (không phải chê ngen, nhưng câu văn của bạn viết vui quá haha).
Tất nhiên là nó có khả năng kết nối với máy tình rồi, "nó chơi luôn cái lỗ sạc pin" đó, cắm xong thì giống như bạn kết nối USB, copy, delete gì cũng được (coi chừng mấy file hệ thống nha).
Hồi trước có ở chung phòng với thằng bạn xài V3i, nó cứ cắm vào máy tình của mình rồi copy đủ thứ linh tinh trên trời dưới đất, vô tư hết.

mirinda
08-09-2007, 10:08
Câu hỏi của bạn thực sự làm tui tức cười quá đi mất (không phải chê ngen, nhưng câu văn của bạn viết vui quá haha).
Tất nhiên là nó có khả năng kết nối với máy tình rồi, "nó chơi luôn cái lỗ sạc pin" đó, cắm xong thì giống như bạn kết nối USB, copy, delete gì cũng được (coi chừng mấy file hệ thống nha).
Hồi trước có ở chung phòng với thằng bạn xài V3i, nó cứ cắm vào máy tình của mình rồi copy đủ thứ linh tinh trên trời dưới đất, vô tư hết.

ờ ờ, bác này cứ chê em , em ko rành nên mới phải hỏi chứ :D thanks bác nhìu :D
Nhân tiện cho em hỏi thêm : làm sao biết điện thoại của mình đang xài là loại gì ( có nhìu cái motorola nó cứ dẹp dẹp mỏng mỏng như nhau cả ) , mà dzô mục tên máy thì nó nói gmsv3xx... bố ai hỉu nổi, em tháo pin ra cũng chịu, ko biết nó là cái wá gì :D
àh, cho em hỏi thêm 1 câu nữa : bấm cái gì thì nó hiện ra số IMEI vậy :D
thanks nhìu nha, bác nào trả lời dùm em em xin kiss cái :D !

GSMThườngTín
08-09-2007, 10:43
Xem IMEI : *#06# ( chẳng để làm gì cả , vì Bọn Tôi đổi đc hết )
Chỉ cần biết V3i là đc rồi , mấy thông số SW/FW(HDH) quan tâm chi !
Tặng Bạn mấy thứ để vọc nè !
moto tunes để Bạn tự Up nhạc vô I-tunes nhé !>>>http://www.4shared.com/file/23785538/1ba10dc4/moto_tunes_081_lame_nero.html

mirinda
08-09-2007, 13:17
moto tunes để Bạn tự Up nhạc vô I-tunes nhé !>>>http://www.4shared.com/file/23785538/1ba10dc4/moto_tunes_081_lame_nero.html

thanks bạn !
nhưng bạn nói vậy hổng đúng rùi, lỡ nó nói v3i mà đưa tui cái v3 thường thì sao, hix hix, bạn biết cách kiểm tra thì chỉ tui nha :B !!!

GSMThườngTín
08-09-2007, 14:45
:)) V3 thường no memorycard !:D
V3 : R374
V3i : R479/R47A
Xem R*** trong Thông tin phần mềm ( menu ) or tắt nguồn rồi ấn tổ hợp * + # + Power on
Can I help you ?

Xpro
09-09-2007, 11:51
đúng roài sai P2K đó bác mua cáp cấm vô lổ sạc bin luôn cài driver của nó nửa là ok

mirinda
10-09-2007, 14:38
đúng roài sai P2K đó bác mua cáp cấm vô lổ sạc bin luôn cài driver của nó nửa là ok

driver ???? driver ở đâu ???? máy tui làm gì có driver ????

arsenelupin
10-09-2007, 15:35
cái P2K phía trên chính là Driver để máy tính nhận ra dt đó.còn cái moto tunes là chương trính chép nhạc vào dt. cứ voọc đi rồi khắc biết.bao giờ die luôn cái dt thì lên đây mọi người chỉ tiếp cho he..he....he..

mirinda
11-09-2007, 08:59
bác ơi, cái p2k đó chép vào đâu vậy, vì giải nén ra nó làm gì có file .exe để mà chạy, toàn file gì đâu ko với 1 file p2k.sys ?????

arsenelupin
11-09-2007, 10:06
giải nén ra chép nó vào máy tính thôi, khi cắm cáp kết nối giữa máy tính và dt,nó sẽ hỏi driver,cứ kệ cho nó tự tìm, nếu nó ko thấy thì chỉ đường dẩn đến mấy file đó là dc

Xpro
11-09-2007, 18:25
P2K tool chứ ko phải P2KE đâu nhe bác

vuhai1904
11-09-2007, 19:58

Cái số IMEI tui nhớ đằng sau thân máy có mà (như máy tui thì gỡ pin ra là thấy), cái đó được NSX in trực tiếp vào máy, hổng lẽ cũng làm giả được à?

GSMThườngTín
12-09-2007, 10:21
10k = 2 cái Tem IMEI như vậy , hehe ! Thích IMEI toàn số 9 ko Bạn , hehe ! Đi mua máy đừng xem IMEI , mà xem " nhân trung " người bán hàng í !:)

mirinda
13-09-2007, 09:32
pó tay rùi !!!
em cắm cáp vào máy tính, nó báo đã tìm thấy motorola v3 rùi hiện lên bắt cài driver, em chỉ chỗ cho nó đến chỗ để driver ( cái p2k của bác thuờng tín ) rùi ok.... xong và nó... im luôn, nó đâu có hiện ra là 1 ổ USB bình thuờng để em chép dữ liệu đâu , lúc em nhìn loáng thoáng hình như lúc này cái DT của em là 1 cáo modem thì phải ... hix, ai cứu em ???

GSMThườngTín
13-09-2007, 14:26
Trong phần kết nối >>> cài đặt USB >>> đặt "kết nối mặc định" là " thẻ nhớ " chứ ko phải là "data/fax" ! Hehe !

mirinda
14-09-2007, 09:15
Trong phần kết nối >>> cài đặt USB >>> đặt "kết nối mặc định" là " thẻ nhớ " chứ ko phải là "data/fax" ! Hehe !

hix, bác làm ơn nói rõ dùm em cái, trong phần kết nối nào ??? ở đâu ??? trong điện thoại áh ??? nói rõ dùm em cái, em gà lắm, thuơng bác nhìu :D.
Ah, giờ em mới phát hiện ra máy em là v3 black thường chứ ko phải v3i :((

GSMThườngTín
14-09-2007, 11:06
Hehe , V3 thường lấy đâu ra Removeable disk khi cắm PC đây ? Thôi đừng vọc nữa , chết máy thì khổ !:D

mirinda
14-09-2007, 17:43
chài, dân vọc mà sợ gì chết máy, nó có cáp thì chắc là phải kết nối với mày tính được, bác cứ chỉ em đê :D

vuhai1904
15-09-2007, 19:53
10k = 2 cái Tem IMEI như vậy , hehe ! Thích IMEI toàn số 9 ko Bạn , hehe ! Đi mua máy đừng xem IMEI , mà xem " nhân trung " người bán hàng í !:)

Kiểu này thì pochieu thật luôn, từ nay em chỉ dám tin tưởng mấy cửa hàng lớn (dù sao cũng đỡ hơn nhiều so với mấy cái quán "thường dân" bên ngoài ^^ )

vuhai1904
15-09-2007, 19:55
chài, dân vọc mà sợ gì chết máy, nó có cáp thì chắc là phải kết nối với mày tính được, bác cứ chỉ em đê :D

Đúng là điếc không sợ súng mà...

Mitxixipi
15-09-2007, 22:24
Lấy dây USB mà cắm V3
Em làm mãi
2 năm rồi, chả sao cả, chạy phè phè

mirinda
16-09-2007, 00:36
chài, ông kia bị gạch đỏ kìa, nguy hiểm quá...

zz_nguoiQuang_zz
19-09-2007, 22:57
Kết nối Phone (V3i) với PC để chép nhạc:

- Nếu máy bạn là loại v3i hãng (có nhiều hàng v3i xách tay ko có nút iTunes phải tự càiphần mềm vào để chơi hì hì) thì dễ rùi
vào menu - cai dat - chon ket noi - chon usb - mac dinh - the nho
- download chuong trinh motoiTunes của chú ThuongTin nha (mòa cho tui hỏi cái chú này đặt của hàng ở đâu < yên tâm cứ nói, tui sẽ ko nói là: "nói đi tui tới tui dẹp cho" đâu hề hề )
down driver p2k về máy, giải nén ra ở chỗ nào cũng dc
- Sau đó mở motoITunes
- Cắm phone với PC, sẽ hiện ra thông báo đòi driver, nhấn Browser để chỉ đến thu mục chưa p2k giải nén lúc nãy đó, chờ nó xí (hơi lâu), nếu xong nó sẽ hiện biểu tượng mũi tên màu xanh trên Taskbar :d
- Vào motoiTunes, nhấn vào Scan..
đọi nó xíu nó quét nhạc trong thẻ nhớ đó mòa hề hề
rùi bác nhân nút Add để thêm nhạc từ máy vào
nó list ra 1 danh sách
sau khi chọn xong, nhấn Update....
XOng chờ nó xíu, nó đang đưa music vào phone của bác đó mòa
khi nào xong nhìn xuống bên tay trái, bác sẽ thấy dòng
Safe remove cable...
vậy là bác có thể rút phone ra khỏi cáp rùi
giờ thì nghe nhạc thui

Kết nối v3i với PC để cài chương trình và Games (cái này nhìu bác quan tâm nà)

- Cắm phone vào máy thông qua cáp :D
- CHỉ đến thư mục chứa driver nếu nó hỏi
- Download MidWay 2.8 về (có thể lên FPTmobile mà down )
- thao tác với phone nè
vào menu - cài đặt - kêt nối - usb - mặc định - Data/ Fax
- Mở midway 2.8 lên
- rút phone ra khỏi cáp, xong cắm vào lại (cứ làm theo tui cho chắc hề hề )
- nhấn vào Open, chọn game là đuôi *.Jad nha
- nhấn download, nó sẽ tải, chờ nó báo 100% là ok
trên máy nó sẽ báo là có muốn tải ko, nhấn ok, để tải
à, quên, phải thiết lập thêm trong máy, vào cài đặt - java - chọn enable... gì gì đó, quên cha nó rùi hề hề, đại loại thê, các bạn có thể mở file readame trong midway để xem hướng dẫn kết nối cụ thể
tui ítkhi làm mấy cái này, mấy chuyện này để cho đám đệ nó làm, tui chủ yếu là sửa phần cứng và chạy chương trình, unlock mạng cho máy cái máy đem từ nước ngoài về hê hê... vậy nhé, có gì ko hiểu hỏi tiếp

mirinda
23-09-2007, 20:27
thế máy v3 thuờng thì sao ????

Mitxixipi
23-09-2007, 20:47
chài, ông kia bị gạch đỏ kìa, nguy hiểm quá...

Vip đấy :D
Có mấy ai có gạch đỏ đâu

meoden8x
23-09-2007, 21:26
V3i thì tôi không biết, chứ V3 thường thì tôi ra chợ Trời mua một cái cổng BlueTooth, về cắm vào cổng USB của máy tính, kết nối ầm ầm mà.

meoden8x
23-09-2007, 21:29
thanks bạn !
nhưng bạn nói vậy hổng đúng rùi, lỡ nó nói v3i mà đưa tui cái v3 thường thì sao, hix hix, bạn biết cách kiểm tra thì chỉ tui nha :B !!!

V3i thì có thẻ nhớ, V3 thường thì làm gì có:D.

meoden8x
23-09-2007, 21:37
pó tay rùi !!!
em cắm cáp vào máy tính, nó báo đã tìm thấy motorola v3 rùi hiện lên bắt cài driver, em chỉ chỗ cho nó đến chỗ để driver ( cái p2k của bác thuờng tín ) rùi ok.... xong và nó... im luôn, nó đâu có hiện ra là 1 ổ USB bình thuờng để em chép dữ liệu đâu , lúc em nhìn loáng thoáng hình như lúc này cái DT của em là 1 cáo modem thì phải ... hix, ai cứu em ???

V3 thường có BlueTooth, thì chắc V3i không thể không có nhỉ:D. Ra chợ Trời mua một cái cổng BlueTooth (ngoài Hà Nội gọi là cổng BlueTooth, không biết trong SÀi Gòn thì gọi thế nào:D), cắm cổng BlueTooth vào cổng USB vào cài Driver cho cái cổng BlueTooth đó, sau đó bật BlueTooth của V3i lên, để nó tìm thiết bị. Nó tìm được là coi như OK, transfer file bình thường.

mirinda
24-09-2007, 15:34
cæng bluetooth chợ trời bán nhiu bác nhỉ, chứ tiệm bán mắc wá, 200k, mà chợ trời bán co kèm đĩa driver ko bác ????

duong van hien
30-05-2008, 12:12
mọi người ơi có ai biết cách cài thời gian cho con V3i dê khổi mỗi lần tháo pin ra nó lại bắt cài lại không. chỉ mối vấn đề đó thôi mà làm tớ bực mình với nó quá ạ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em ới khi máy đã tìm thấy V3i của em tức là nó đã nhận rồi và hệ thống sẽ tự tim tới máy của em mà không cần hiển thi đâu

em cứ bật chương trinh driver len và tim đến loại máy phù hợp là nó tự cài cho em thui

ngocrbc@yahoo.co
18-06-2008, 12:08
Xin chào diễn đàn tin học.
mình muốn hỏi cách kết nối từ đỉ65n thoại di động motorola V3i với máy tính như thế nào?
xin hãy chỉ cách làm chi tiết vì mình sử dụng máy này lần đầu. cảm ơn.

vanhh
18-06-2008, 12:41
cần có cáp nối dữ liệu, cắm cáp vào lỗ sạc và usb máy tính, cài đặt driver v3i, trên điện thoại chọn phần kết nối thẻ nhớ. là ok

Yuris_revenge
18-06-2008, 14:17
Cài driver này vào thì máy tính nhận được các đời máy P2k
http://hongvinh.org/Support/Downloads/MOTOROLA/SOFTWARE/Motorola_End_User_Driver_Installation_3.4.0.rar