PDA

View Full Version : Em có mấy thắc mắc về GA nhờ các cao thử giúp ạ

namicc
07-09-2007, 11:59
Em có hỏi ở topic dính nhưng chắc ko ai để ý em lập topic mới hỏi vậy ạ.
Các bác ơi cho em hỏi là mình reg GA từ blogspot rồi lấy code dán vào site khác, nếu site kia bị invalid click và Google ban tài khoản thì nó sẽ ban cả blog và site kia hay chỉ ban tài khoản blog thôi?
Thứ 2 là em muốn hỏi các bác có dùng chương trình theo dõi click nào không ạ, xin chỉ giùm em với, không thì làm sao biết mình bị "chơi" để mà tránh ạ?
Cám ơn các bác nhiều.

Cho em hỏi thêm tỉ lệ CRT của em là ~25% thì có nguy hiểm quá không (em không hề click vào ads ạ).
Cám ơn các bác nhiều

khoa1984
07-09-2007, 13:17
Các bác ơi cho em hỏi là mình reg GA từ blogspot rồi lấy code dán vào site khác, nếu site kia bị invalid click và Google ban tài khoản thì nó sẽ ban cả blog và site kia hay chỉ ban tài khoản blog thôi?
Thứ 2 là em muốn hỏi các bác có dùng chương trình theo dõi click nào không ạ, xin chỉ giùm em với, không thì làm sao biết mình bị "chơi" để mà tránh ạ?
Cám ơn các bác nhiều.

Cho em hỏi thêm tỉ lệ CRT của em là ~25% thì có nguy hiểm quá không (em không hề click vào ads ạ).
Cám ơn các bác nhiều

Câu 1: Sau khi bạn bị GA ban th2i chỉ blog bị ban thui và bạn hãy đăng ký GA khác đặt lên site vẫn oke. Và bạn đừng bao h lấy domain chính của mình dùng để đăng ký GA thì GA sẽ banned luôn domain và về sau mặc dù acc còn live nhưng bạn gắn lên site thì ads cũng ko hiện.
Câu 2: Hiện nay thấy rất ít ai dùng chương trình theo dõi click và chủ yêu ngày login vào tài khoản 1 lần để theo dõi tình hình thui.
Tỷ lệ Page CTR 25% là quá nguy hiểm bạn nên đặt Ads ít lại để hạn chế page CTR nên hạn chế dưới 5 % là oke.

namicc
07-09-2007, 13:55
Site của em hầu như ai vào cũng phải bấm một phát vào ads bác ạ, thế mới đau, dù có hạn chế ads thì tỉ lệ vẫn cao ạ, em chỉ để có 1 ads text 728*90 và 1 ads link unit 200*90 thế mà CRT là 22% rồi, hic.
Nếu chỉ bị ban blogspot thì về lý thuyết là mình cứ kiếm được địa chỉ thanh toán là còn chơi được phải không bác?

ganewbies
07-09-2007, 16:37
theo tôi biết thì khi bị dis, sau đó vẫn đặt ad lên site đó được với điều kiện là bạn phải mua adworlds, để nó quảng cáo dùm bạn, lúc đó nó sẽ đưa ra khỏi danh sách ban

namicc
08-09-2007, 22:49
Các bác ơi làm thế nào để biết thằng nào rẻ mà filter, ví dụ thằng vietnamworks nó trả bao tiền 1 click mà em thấy bác nào cũng chê nó rẻ, làm thế nào để biết ạ?

vnads
09-09-2007, 00:25
Các bác ơi làm thế nào để biết thằng nào rẻ mà filter, ví dụ thằng vietnamworks nó trả bao tiền 1 click mà em thấy bác nào cũng chê nó rẻ, làm thế nào để biết ạ?

0.01usd/1 click. Nói chung có còn hơn ko hì

dxtdn
09-09-2007, 01:51
Ngủ hết rồi, dạo này QCTT ko thấy nhiều anh em thức đêm.
vẫn có nhưng vấn đề này ko mới lắm bỏ thời gian ra tìm đi bạn đúng ko bác de...

BoTayConGaQuay
09-09-2007, 02:30
Site của em hầu như ai vào cũng phải bấm một phát vào ads bác ạBác làm gì mà ai vào cũng phải click 1 phát thế?

RAIBA
09-09-2007, 08:17
Tất nhiên trong lúc box QCTT đang hot mà quản trị đóng mất thì mở ra lại nó sẽ nguội thôi.
Hơn nữa, sau vụ google adsense nó mở máy chém xử một loạt webmaster VN thì hứng thú với GA cũng vơi đi. Anh em lên mạng lại phải tìm hiểu cái gì đó mới mẻ hơn đề phòng trường hợp google adsense nó lock.
Bác desdevlover cũng tham gia các hình thức QCTT phải không ?

tranhaanh
09-09-2007, 09:11
Cám ơn các bác nhiều.

Cám ơn các bác nhiều

c1: bạn chỉ bị ban nick GA thôi còn mấy cái khác ko sao.
c2:Củng tùy thôi. Nếu bạn ko chơi gian lận,hack gì cả. Thì bạn ko lo. Nếu nó ban bạn ko lý do cứ raply cho bọn nó rùi lại lên đây ta bàn tiếp

namicc
09-09-2007, 11:50
Từ đầu em không optimized CTR < 2%, mỗi ngày kiếm được < 1$, sau khi em Optimized CTR tăng vọt lên 20-25%, mỗi ngày làm 5-8$, đang lo ngay ngáy sợ nó ban đây, khéo phải bỏ Op 1 thời gian :D

tui_là_tiamo
09-09-2007, 13:00
Từ đầu em không optimized CTR < 2%, mỗi ngày kiếm được < 1$, sau khi em Optimized CTR tăng vọt lên 20-25%, mỗi ngày làm 5-8$, đang lo ngay ngáy sợ nó ban đây, khéo phải bỏ Op 1 thời gian :D
Tối ưu giỏi quá ta..
Bày với :D
Mình giờ mỗi ngày được có 20-40 click nhưng mà bèo lắm
Toàn 0.1$/click :D

namicc
09-09-2007, 14:11
À tối ưu thì em cũng học trên này cả thôi mà, em đang sợ bị ban đây, nếu bị ban thì em sẽ kể kn cho mọi người :D. 0.1$/click là cao rồi mà bác, em chỉ được ~0.05 thôi ạ.

tham_tu_conan
09-09-2007, 14:15
Có gì thì hướng dẫn bà con học hỏi với đi.
Tui kiếm tiến thất thường lắm có ngày được 0.50cent có ngày là hơn 1$.
Đúng là giá cả của thằng GA này thất thường thật!

tui_là_tiamo
09-09-2007, 14:49
À tối ưu thì em cũng học trên này cả thôi mà, em đang sợ bị ban đây, nếu bị ban thì em sẽ kể kn cho mọi người :D. 0.1$/click là cao rồi mà bác, em chỉ được ~0.05 thôi ạ.
Mỗi ngày tớ những vài chục click, giá trị mà được 1 như pro trên kia cũng sướng nhỉ
Làm site về forex thôi, credit card cũng ok. có pro nào biết site nào về 2 chủ đề kia post cho e cái để e copy phát cho nó nhanh :D

BoTayConGaQuay
09-09-2007, 15:31
Từ đầu em không optimized CTR < 2%, mỗi ngày kiếm được < 1$, sau khi em Optimized CTR tăng vọt lên 20-25%, mỗi ngày làm 5-8$, đang lo ngay ngáy sợ nó ban đây, khéo phải bỏ Op 1 thời gian :DOạch, optimized CTR mà được 20-25% thì bác đúng là cao thủ rồi, bày cho anh em với.

namicc
09-09-2007, 15:47
Oạch, optimized CTR mà được 20-25% thì bác đúng là cao thủ rồi, bày cho anh em với.

Đây em tối ưu gần giống thằng này các bác ạ:
http://www.adwords-pro.com/design/_forum-images/presentation-5.jpg

namicc
09-09-2007, 17:17
Các bác cho em hỏi là em thấy trên website của VCB hay BIDV nó bảo chỉ nhận thu hộ cheque tối đa 150$ thế thì cheque >150$ thì làm thế nào ạ?

BoTayConGaQuay
09-09-2007, 19:04
Đây em tối ưu gần giống thằng này các bác ạ:
http://www.adwords-pro.com/design/_forum-images/presentation-5.jpgỪ, nhìn cũng có lý lắm, thanks bác đã share cái link.

tui_là_tiamo
09-09-2007, 22:45
Ừ, nhìn cũng có lý lắm, thanks bác đã share cái link.
Khá ổn đó nhỉ
Mình cũng làm "gần giống" cách này mà sao vẫn thế vầy ta :D

BoTayConGaQuay
10-09-2007, 11:09
Còn yếu tố traffic nữa bác :D, high CTR design nhưng ko có traffic thì hơi bị mệt.

tui_là_tiamo
10-09-2007, 12:30
Traffic thì nói làm gì
Cái đó tất nhiên, cứ có traffic cao thì chẳng cần tối ưu làm quái gì, cứ để đó là sẽ có $

VIP_Online
10-09-2007, 13:09
oke Trafic nhiều cũng mệt mà trafic việt th2i còn kinh hơn

namicc
10-09-2007, 16:50
Ặc, các bác trả lời em câu này với: "Các bác cho em hỏi là em thấy trên website của VCB hay BIDV nó bảo chỉ nhận thu hộ cheque tối đa 150$ thế thì cheque >150$ thì làm thế nào ạ?"

RAIBA
10-09-2007, 19:09
trên website của VCB hay BIDV nó bảo chỉ nhận thu hộ cheque tối đa 150$ thế thì cheque >150$ thì làm thế nào ạ?"

Thì nó sẽ trả cho bác $150, còn lại... phần nó. lol

Trinitro Toluen
10-09-2007, 20:50
Cho em cái link trên 4rum này tìm hiểu về GA dc ko ? Cái này cần có Website riêng hay blog mới làm dc hả các bác ?

tinhbanitn
12-10-2007, 16:06
Ga là gì thế!tui đọc maĩ mà chẳng thâý ai noí cụ thể về ga cả (Xin lôĩ nhé: mơí tham gia mà) heeeeeeee
http://1088.net.vn

myclip
12-10-2007, 16:13
nói chúng nó vẫn ban, oan hay không thì không ai biết