PDA

View Full Version : Sách giúp học tập hiệu quả " Tôi tài giỏi, bạn cũng thế"

Cutataxoa
05-09-2007, 21:31
Học sinh, sinh viên, công nhân viên chức,… và tất cả những ai luôn mong muốn tăng cường khả năng tận dụng não bộ hoặc phát huy tối đa tiềm năng trí tuệ của mình! Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! là quyển sách dành cho bạn.

Các nhà giáo, các bậc phụ huynh,… và tất cả những ai luôn mong muốn giúp đỡ học sinh, con em, người thân, bạn bè… của mình tăng cường khả năng tận dụng não bộ hoặc phát huy tối đa tiềm năng trí tuệ! Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! chính là món quà vô giá mà bạn có thể dành cho họ.

Đối với các bạn học sinh, sinh viên, quyển sách Tôi Tài giỏi, Bạn Cũng Thế! chính là câu trả lời cho những câu hỏi mà bạn nung nấu bấy lâu nay khi đang còn “dùi mài kinh sử” dưới mái trường.

Mình muốn học giỏi như bạn mình?
- Học giỏi không khó như bạn nghĩ đâu. Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế chính là bí quyết học giỏi! Bí quyết này đã được chính tác giả và hàng chục ngàn học sinh, sinh viên tại Singapore cũng như nhiều nước khác áp dụng và thành công vượt bậc. Họ chính là những bằng chứng sống. Đó cũng là lý do tại sao quyển sách này là một trong những quyền sách bán chạy nhất tại Singapore và một số nước khác.

Mình đã học giỏi rồi thì cần đọc sách này không?
- Khi bạn càng học giỏi, bạn càng có những mục tiêu cao hơn để vươn tới. Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! sẽ giúp bạn đạt được điều đó. Có thể trong một thời gian nhanh hơn là bạn nghĩ đó.

Các bí quyết trong sách có dễ áp dụng không? Hay lại chỉ là lý thuyết suông?
- Bạn yên tâm! Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! được dịch bằng ngôn ngữ dễ hiểu, gần gũi, đơn giản nhất có thể, để độc giả có thể áp dụng ngay khi đọc xong mỗi chương. Bên cạnh đó, trong sách còn có rất nhiều hình ảnh với màu sắc sinh động (in 4 màu trên giấy đẹp), và nhiều ví dụ rõ ràng để giúp bạn nắm bắt được nội dung một cách dễ dàng, nhanh chóng nhất. Được dịch ra nhiều ngôn ngữ, với gần 100.000 bản của quyển sách đã được bán ra, hàng chục ngàn học sinh, sinh viên ở các bậc học của Singapore và các nước khác đã áp dụng và thành công trong học tập. Bạn cũng sẽ thành công!

Bài càng ngày càng nhiều mà mình lại không có đủ thời gian để học? Làm sao bây giờ?
- Đây đúng là nỗi trăn trở của các học sinh sinh viên hiện nay. Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! sẽ hướng dẫn bạn cách giảm thời gian học nhưng lại tăng khả năng nhớ bài của bạn. Tuyệt vời!

Trí nhớ mình kém quá, không thể nhớ bài nổi?
- Đừng lo, ở Chương 8 và 9 của Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế!, bạn sẽ được hướng dẫn cụ thế bí quyết nhớ từ và nhớ số một cách dễ dàng, nhanh chóng. Bạn sẽ thuộc nằm lòng các công thức hóa học, toán học, ngày tháng lịch sử,… mà không phải mất nhiều công sức.

Mình cực kỳ ghét môn Toán, Lý, Hóa, khó nhai quá!
- Sơ Đồ Tư Duy sẽ giúp bạn trị các môn khó ưa này. Bạn sẽ được học cách vẽ Sơ Đồ Tư Duy ở Chương 7: Sơ Đồ Tư Duy - Công Cụ Ghi Chú Tối Ưu. Vừa thú vị, vừa hiệu quả! Lại tiết kiệm thời gian! Bảo đảm bạn không còn ghét mấy môn học đó nữa khi bạn đạt toàn điểm 9, 10 nhé.

Mình học thì được nhưng đến lúc thi mình lại bị điểm thấp, chẳng hiểu tại sao? Có phải do số mình xui xẻo?
- Không phải do xui xẻo đâu bạn ơi. Tất cả nằm ở phương pháp. Hai chương cuối Tăng Tốc Về Đích và Chiến Thắng Vinh Quang sẽ hướng dẫn bạn cách học thi không cần phải thức đêm thức hôm mà vẫn đạt điểm tối đa. Thế mới sành điệu! ;)

Mình biết là việc học rất quan trọng nhưng sao mình vẫn chán học quá, không muốn học chút nào.
- Việc học đôi khi cũng chán chường thật. Nhất là khi chúng ta học không đúng phương pháp dẫn đến hậu quả “học nhiều mà chẳng được bao nhiêu”. Bởi thế, Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! được viết ra để giúp bạn tìm được niềm vui trong việc học. Với các mẹo trí nhớ, cách vẽ Sơ Đồ Tư Duy đầy màu sắc, bạn sẽ đạt được điểm cao, và cảm thấy việc học rất thú vị cho mà xem.

Còn đối với những bậc phụ huynh, thầy cô giáo,… thì sao? Một câu hỏi thường được đặt ra chính là:

Tôi không còn đi học nữa thì quyển sách này có ích gì với tôi?
- Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! là quyển sách dành cho tất cả những ai muốn tăng cường năng lực học tập và khả năng tận dụng sức mạnh não bộ của mình, không những trong học tập mà còn trong công việc và cuộc sống. Khi đọc sách, bạn sẽ phát hiện ra rằng khả năng trí tuệ có thể được rèn luyện và phát huy chứ không phải hoàn toàn phụ thuộc vào… gen di truyền.
- Bên cạnh đó Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! đặc biệt hữu ích cho các nhà giáo luôn tìm tòi các phương pháp dạy học hiệu quả, hoặc các bậc phụ huynh luôn quan tâm đến việc học của con em. Quyển sách này sẽ là nguồn trợ giúp đắc lực của bạn trong việc giúp đỡ học sinh hoặc con em của mình đạt được những thành tích cao hơn.

Còn rất nhiều điều thú vị Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! đang đợi bạn khám phá. Hãy ghé vào trang Đọc Thử Sách để tải về và đọc miễn phí hai chương đầu nào!
http://vuontoithanhcong.wordpress.com/
Posted in Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế!.

meotrang7x
05-09-2007, 23:57
Bác này có cái nick dễ thương quá.
Cubacbacxoa - Sachbacbacdoc
:D:D:D

Beach_Long
06-09-2007, 08:14
Quyển sách này bán ở đâu vậy Bạn ?

meotrang7x
06-09-2007, 11:50
Quyển sách này bán ở đâu vậy Bạn ?

Vô spam quảng cáo một phát vậy thôi chứ chẳng quay lại mà trả lời bác đâu.

Cutataxoa
06-09-2007, 21:21
http://vuontoithanhcong.wordpress.com/

vttcblog
06-09-2007, 23:35
Vô spam quảng cáo một phát vậy thôi chứ chẳng quay lại mà trả lời bác đâu.

Chào bạn meotrang7x và các bạn đọc thread này,

Tôi tên là Đăng Khoa, là dịch giả của quyển sách Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế!

Tôi thấy link của thread này trong referrers list của http://vuontoithanhcong.wordpress.com nên mới tò mò vào đọc thử. Và phải đăng kí một nick để nói rõ rằng tôi không phải là tác giả của thread này và càng không phải là chủ nhân của nick cttx.

Tôi cũng không hề có ý định spam quảng cáo ở đây. Còn lý do bạn cttx tạo thread này thì tôi cũng không rõ, nhưng tôi đoán bạn cttx cũng chỉ muốn giới thiệu quyển sách thôi.

Dù sao, cũng xin gởi lời cảm ơn bạn cttx đã cắt/dán bài giới thiệu qua đây giùm (lần sau bạn nhớ để lại link :D). Btw, nick tiếng Việt không dấu của bạn "nhiều ý nghĩa" quá ;)

Cutataxoa
07-09-2007, 17:27
Tôi thấy quyển sách đó cần cho những ai muốn thành công hơn trong cuộc sống. Tôi cũng chỉ muốn giới thiệu cho mọi người biết mà thôi, chứ làm gì nghĩ đến chuyện Quảng Cáo ( Spam gì gì).

Cutataxoa
07-09-2007, 17:30
Cái níck này tôi có tham khảo trong những cái tên hay nhất thời đại. Và lập nó cho nó hài hước ấy mà. Chứ thực ra thì nó có ý nghĩa gì đâu.

vttcblog
12-10-2007, 10:54
Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! đã được chuyển ra Hà Nội. Trong thời gian tới cũng sẽ được phát hành rộng rãi tại các nhà sách của Công ty Văn Hóa Phương Nam (Phuong Nam Corp - PNC).

Ngoài ra, trang web chính thức cung cấp thông tin và hỗ trợ Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế! đã chuyển sang tên miền chính thức tại http://www.vuontoithanhcong.com

Mời các bạn ghé thăm.