PDA

View Full Version : Chương trình nén?

ktcatson84
01-09-2002, 17:22
Có ai biết chương trình nào có thể tạo được file nén dạng TAR ko? WinZip chỉ mở được file dạng này thui...

tachen
11-07-2003, 09:08
Quái, làm gì có file *.TAR, tui chỉ nghe nói có *.RAR thôi, you thử chương trình WinRar chưa. Hãy cài nó ngay nhé

Nicholaspopup
11-07-2003, 09:12
file *Rar thì Winzip sao mở

tengtengvn
11-07-2003, 09:19
Quái, làm gì có file *.TAR
Ai nói không có, ko biết đừng phát biểu lung tung
Trang chủ của nó đây nè:
http://www.gnu.org/software/tar/tar.html#introduction
Để tạo file tar bạn ktcatson84 thử dùng WinACE.
Bản RC2 download tại: http://217.172.186.102/files/wace25rci2.exe

Ghost1982
11-07-2003, 10:04
Đúng rồi WinAce đó nén rất nhiều chuẩn cả Cab cũng được, tôi biết cái này lâu rồi : CT nén mạnh nhất, tuy nhiên không thông dụng lắm vả lại khá nặng 2,2 M lận . Nếu chỉ đọc và giải nén Tar thì WinRar cũng đáp ứng được .

Andi_Kit
11-07-2003, 11:02
Mấy you không biết thật hay giả ngu vậy, file nén dạng TAR là file nén của Linux và Unix, mấy you nén theo kiểu đó làm gì: Cabinet Manager: nén file CAB, WinRAR: RAR, WinZIP: ZIP, WinACE: ACE, WinACE mạnh nhất (Mạnh ở đây không phải là nén nhỏ hơn mà là hỗ trợ nhiều chuẩn nén) cũng khùng nhất, vì dùng một thời gian thì báo chưa có Liscense mặc dù ***** rồi, WinZIP thì chỉ nén được một dạng thôi, WinRAR là trung gian thì mình nên dùng.

Nicholaspopup
11-07-2003, 20:37
Thế mình nén theo *.rar hay *.zip thì file nén xong sẽ nhỏ hơn lúc chưa nén nhiều

tengtengvn
11-07-2003, 21:02
Thế mình nén theo *.rar hay *.zip thì file nén xong sẽ nhỏ hơn lúc chưa nén nhiều
Chỉ có hai dạng file nén .rar và .ace là nén cao nhất gần như là hết mức rồi.

WinACE mạnh nhất (Mạnh ở đây không phải là nén nhỏ hơn mà là hỗ trợ nhiều chuẩn nén) cũng khùng nhất, vì dùng một thời gian thì báo chưa có Liscense mặc dù ***** rồi,
Ai nói vậy. Tui cài cả ACE và RAR dùng lâu nay có sao đâu. Cái ***** của bác khùng thì có.

tinhta
16-07-2003, 15:30
Mấy you không biết thật hay giả ngu vậy, file nén dạng TAR là file nén của Linux và Unix, mấy you nén theo kiểu đó làm gì: Cabinet Manager: nén file CAB, WinRAR: RAR, WinZIP: ZIP, WinACE: ACE, WinACE mạnh nhất (Mạnh ở đây không phải là nén nhỏ hơn mà là hỗ trợ nhiều chuẩn nén) cũng khùng nhất, vì dùng một thời gian thì báo chưa có Liscense mặc dù ***** rồi, WinZIP thì chỉ nén được một dạng thôi, WinRAR là trung gian thì mình nên dùng.

==============================================
Ở đây ko ai giõi hơn ai cả,bạn giõi hơn người khác thì cũng sẽ có người khác nữa giõi hơn bạn thôi.Tôi rất bức xúc với câu trả lời đầu tiên cũa bạn ??? (có lẽ tôi ko giõi hơn bạn)