PDA

View Full Version : cứu giùm em cái sound di mấy bro ????

0983344474
03-09-2007, 22:36
không hỉu sao hôm nay bật máy tính lên thì ko thấy có nhạc khi start up ..
hơi cảm thấy bất an ..
theo thói quen hỡ khi nào bật máy tinh thì bật winđowsmedia lên nghe nhạc thì dính ngay cái thông báo Windows Media Player cannot play the file because there is a problem with your sound device. There may not be a sound device installed on your computer, it may be in use by another program, or it may not be functioning properly.
tức quá dô volume control thì nó lại hiên ra cái thông báo there are no active mixer devices available . To install mixer devices,goto Control Panel, Click Printers and orther hardware, and then click add hardware .

this program will now close. va` button Ok , bấm vào thì tắt lun .
mình nghi ngờ nó không nhân ra sound devices tui đã add nó lại rui~ mà vẫn vậy
mở sound and audio devices properties thì nó báo no audio devices các button và các hiệu chỉnh trong đó đều bị tắt hết ( hiden < tưc" là bị làm mờ đi không click đc-)
không hỉu bị hư cái gì mong mọi người chỉ giúp

thanhtung_phm
08-09-2007, 11:20
uh bài biết này hay.Tui cũng bị giống như bạn mong có người giải thích giùm

huygia
08-09-2007, 12:19
Dùng CD Driver kèm theo Mainboard ban cài lại driver Chip Audio .

Bop
09-09-2007, 16:11
bạn mở ổ cứng ra xem,mainboard của mình loại gì rồi ra tiệm tin học mua đĩa Drive của main ( nhớ là xem máy bạn đang xài Intel gì), hoặc mua đĩa chương trình 3D-CMedia về và cài đặt bình thường. còn hỏi chi tiết thêm thì ép nick này vào:theghosthelp2010@yahoo.com

Ly_Hoang
13-09-2007, 10:39
máy bạn bị mất đriver card sound rồi bây giờ bạn cần mở lắp thùng máy ra, rồi xem tên main của mình là gì. Sau đó vào google.com đánh tên main vào để tìm ra trang web của hãng sản suất main rồi bạn vào mục support hoặc dowload tìm đúng tên main của bạn vào mục sound (audio) dowload nó về và cài. Nếu bạn còn đĩa đi kèm theo máy thì cho nó vào ổ CD nó sẽ tự động chạy bạn chọn mục sound (audio) để cho nó tự động cài là ok.

ivyqueeny
25-10-2007, 11:35
Máy của mình cũng báo lỗi như vậy. và mình cũng đã cài đặt như vậy nhưng ko hiểu sao vẫn kô đựoc bạn ơi. Bây giờ mình cũng kô hiểu sound bị gì nữa. Nhờ anh chị nào hướng dẫn giúp với. )Mình đã cài lại win và cài đặt đầy đủ drive luôn rồi)
Cám ơn nhiều.

toanan308
25-10-2007, 11:45
trời bạn tháo thùng máy ra lấy đèn sáng xem lại coi con chip âm thanh của bạn chắc chắn bị thằn lằn tè vào rồinên mới bị6 lỗi sử lý phần âm thanh dùng ÁITON LAU SẠCH khò cho bay hết chất dịch của nó rồi remove driver am thanh cài lại là ok.nếu ko đựoc thì mang tiới mình thay chip âm thanh cho nếu ko thì mua cạc âm thanh pci mà gắn vào là ok m.muốn biết thêm thì add nick này hỏi cho kỹ: vuxuantien_bp@yahoo.com.vn

tranmen
20-02-2008, 23:26
Hiện nay ở các hàng bán đĩa CD co đĩa loại 25 ngàn driver, bạn có thể dùng scan. Nếu muốn biết driver gi? có thể dùng đĩa LHT để tìm. Chúc thành công

tungtv83
29-02-2008, 13:42
Câu hỏi này rất hay tui cũng muốn biết rõ về lỗi này!Túm lại là sao?Có phải bị hỏng con chipset Audio không?