PDA

View Full Version : Mình muốn biết về backup ??

NGUYENHUYQUYEN
03-09-2007, 17:07
Mình không biết nhiều về máy tính.Mình muốn biết tác dụng của backup và tạo file backup nhu thế nào.
Gíp mình nha.

trandinhtrung
04-09-2007, 12:41
+ Nguyên văn của Backup:
"The Backup utility helps you create a copy of the information on your hard disk. In the event that the original data on your hard disk is accidentally erased or overwritten, or becomes inaccessible because of a hard disk malfunction, you can use the copy to restore your lost or damaged data"
"Tiện ích backup giúp người sử dụng tạo bản sao các thông tin trên đĩa cứng. Trong trường hợp dữ liệu gốc trên đĩa cứng vô tình bị xóa hoặc ghi đè, hoặc trường hợp không thể truy cập được do đĩa cứng không hoạt động, người sử dụng có thể dùng bản sao lưu để phục hồi các dữ liệu đã bị mất hoặc bị hư đó."
+ Để sử dụng được tiện ích backup của windows, bạn có thể vào mục Start --> Programs --> Accessories --> System Tools --> Backup.
+ Để hiểu rõ hơn về các thông số khi sử dụng tiện ích backup, bạn có thể sử dụng phần trợ giúp của Windows với keyword là "Backup".

Thân!

NGUYENHUYQUYEN
07-09-2007, 19:29
CẢm Ơn BẠn NhiỀu.mÌnh MuỐn TẠo 1 File Backup ThÌ PhẢi LÀm Sao?

vuhai1904
07-09-2007, 20:56
Thì phải khởi động chương trình BackUp lên chứ sao ^^, cứ làm theo như Wizard nó hướng dẫn, đơn giản quá mà ( trừ khi bạn không thể đọc tiếng Anh hihi)

hmanh_88
07-09-2007, 22:32
hic, mình thử backup file, dung lượng file bao nhiêu dung lượng backup bấynhiêu, ---> tạo file backup bạn fải có một cái ổ cứng có dung lượng very big --> mệt ---> mình ko dùng đến tính năng này :D

trandinhtrung
09-09-2007, 05:56
Ngoài tiện ích backup cho sẵn của Windows, bạn có thể tìm chương trình Acronis TrueImage. Chương trình này có thể backup cả partition với mức nén cao hơn, backup khi windows đang chạy và có thể làm được đĩa Recovery.
Nhiều tính năng hơn nên phải nghiên cứu nhiều hơn! :D