PDA

View Full Version : Lập trình viên quốc tế - học qua Net có được không ?

red_kitty
01-09-2002, 16:26
Các bạn có bít ở đây cho phép học Lập trình viên quốc tế qua Net không ? Mình không có điều kiện đến trung tâm đâu, ở xa lém

tn136
04-09-2002, 15:51
Cung co mot vai dia chi nhung toan phai tra tien thoi ma lai con doi thanh toan bang Card nua bon minh khong hoc duoc dau.

quairungxanh
12-09-2002, 17:15
Học lập trình viên quốc tế hình như chỉ dành cho nhưng ai có điều kiện tốt mà thôi thì phải!Mà nghe nói bằng đó chỉ có tác dụng trong 1 đến 2 năm gì đó thôi phải không vậy?

deptraichuabo
18-10-2002, 19:30
Đã mất tiền mà chỉ được một hai năm, thế thì tớ ko học đâu

BHC
04-12-2002, 15:15
Ai nói bạn bằng đó có giá trị một hai năm. Nếu vạy mấy trung tâm nó ế hết à.

nguyenanhtuan1305
29-01-2003, 17:26
ua vay la sao ai noi ro coi

dangly
22-05-2003, 11:05
Tôi xin trả lời cho bạn.,
Hoc Lập trình Viên Quốc Tế hiện tại không thể học trên mạng được. Và giá trị của nó không phải là 1-2 năm gì đâu. Theo tôi được biết, nếu bạn học 2 năm lập trình viên quốc tế, khi đó bằng cấp của bạn sẽ có giá trị quốc tế. Tuy nhiên tuỳ vào chương trình học. Hiện tại có rất nhiều chương trình cũng gọi là Lập trình viên quốc tế trên thị trường, do đó bạn phải nghiên cứu thật kỹ trước khi học.
Nến bạn học theo hướng "phiên bản phần mềm" thì sau khi ra trường bạn chỉ có thể biết trong hạn hẹp của ngôn ngữ lập trình bạn đang học thôi.
Theo tôi, bạn nên chọn chương trình được xây dựng trên những kiến thức căn bản về IT do đó bạn sẽ không bị ảnh hưởng những phiên bản phần mềm hiện tại (vì tốc độ thay đổi trong lĩnh vực này rất nhanh), ngoài ra chương trình củng nên có thêm những kiến thức tổng hợp khác như: kế toán, ngân hàng, bảo hiểm... thì bạn sẽ rất dễ thích nghi với sự thay đổi công nghệ hiện nay và dễ tìm việc hơn sau khi ra trường.

Tôi được biết hiện tại chỉ có chương trình G-Tech 360 của Trung tâm đào tạo Lập Trình Viên Quốc Tế CSC-TATA mới đáp ứng được, còn những chương trình khác bạn sẽ dễ bị hụt chân sau khi ra trường.

binhlx
31-05-2003, 16:27
Bạn có thể nói rõ hơn về Chương trình G-Tech 360 của Trung tâm đào tạo Lập Trình Viên Quốc Tế CSC-TATA, địa chỉ của trung tâm , hay giáo trình học phí được không?xin cám ơn bạn rất nhiều

dangly
02-06-2003, 12:32
G-Tech 360 là chương trình được đút kết từ quá trình sản xuất phần mềm của TATA infotech. Tức là ban đầu bạn phải học những kiến thức nền cho vững đã, sau đó người ta mới cho bạn học tiếp những ngôn ngữ chuyên sâu. Làm như vậy, bạn sẽ không bị hụt chân khi có 1 công nghê mới ra đời (mà bạn biết rồi đó, IT là luôn luôn mới mà). Ngoài ra, G-Tech 360 còn chú trọng cho bạn học những kiến thức khác nữa như : ngân hàng, bảo hiểm, tài chính... (có thể là không ăn nhập gì đến IT phải không bạn... nhưng nó là vũ khí lợi hại cho quá trình lập trình của bạn đó...).... có nhiều điều muốn nói lắm... thôi bạn tư gọi điện thoại lên 8 206 716 hỏi cho rõ hơn.
Học phí cũng không mắc lắm đâu (nếu so với các trung tâm khác)

Theo tui biết, đây là trung tâm được liên kết giữa tập đoàn CNTT hàng đầu của ấn Độ và trường Đại Học Khoa Học tự Nhiên Tp HCM đó (mà trường DHKHTN thì không cần phải nói nữa....)

phamsongtoanvnvt
08-06-2003, 11:07
He`y ! thế chã nhẽ toan này khôngbao giờ học được tin hoc hay sao? Tui khôngcó tiền , cũng không có điều kiện vì thế có ai biết được có trang nào free học tin học trực tuến online thì làm ơn mà chỉ cho tui hen , cảm ơn rất nhiều!

phamsongtoanvnvt
08-06-2003, 11:08
À quên ! học gì cũng được miễn là free và có mảnh bằng giấy lộn để lận lưng đi làm thế là đủ gùi !

maichuong
14-06-2003, 14:32
phải học cật lực chứ lại

steaven28us
14-06-2003, 22:28
Có www.vovisoft.com dạy cho bạn co kiến thức còn về cái bằng lận lưng thì hình như...ko có.

trti
17-06-2003, 00:15
www.vovisoft.com có thu học phí o?

chipma
29-06-2003, 09:32
Trùi, học mà đòi mảnh bằng lận lưng lại không tốn tiền, xuống địa ngục mà học ấy.

chep_chep
15-07-2003, 17:12
:batman: Theo mình biết, hiện nay ở công viên Công nghệ Phần Mềm Quang Trung, Saigontech là một chi nhánh của truờng cao đẳng cộng đồng HOuston của ban Texas ở Mỹ đó. Trường này cũng đào tạo dân lập trình theo hệ .NET và JAVA. Sau khi học xong 2,5 năm ở đây là có trong tay bằng chứng nhận của quốc tế đó. Hầu hết chương trình học ở đây đều được gảng dạy bằng tiếng Anh(đương nhiên là do giáo viên người nước ngoài dạy rùi) và bao gồm khoảng 65 chỉ cho .NET và 62 chỉ cho JAVA. Mỗi môn học bao gồm 3 chỉ. (Lưu ý là chẳng những các bạn sẽ được dạy những môn rất hay khác như luận văn, kinh tế, giao tế, ...)

romance86
24-07-2003, 11:16
Nhung chi thi lya bang thoi co duoc khong
o Aptech ay

jiasheng2717
19-02-2010, 12:34
Theo mình biết, hiện nay ở công viên Công nghệ Phần Mềm Quang Trung, Saigontech là một chi nhánh của truờng cao đẳng cộng đồng HOuston của ban Texas ở Mỹ đó. Trường này cũng đào tạo dân lập trình theo hệ .NET và JAVA. Sau khi học xong 2,5 năm ở đây là có trong tay 0bằng chứng nhận của quốc tế đó. Hầu hết chương trình học ở đây đều được gảng dạy bằng tiếng Anh(đương nhiên là do giáo viên người nước ngoài dạy rùi) và bao gồm khoảng 65 chỉ cho .NET và 62 chỉ cho JAVA. Mỗi môn học bao gồm 3 chỉ. (Lưu ý là chẳng những các bạn sẽ được dạy những môn rất hay khác như luận văn, kinh tế, giao tế, ...)

Khuyên các bạn suy nghĩ kĩ ( tài chính, IQ của bạn) trước khi vào trường này. Vì trường này rất khó. Và thực tế thì khác xa so với quảng. Mình nói ra những điều này vì mình cũng từng là sinh viên trường này. Nếu thật sự bạn muốn vào trường này khuyên bạn lấy bằng toefl trước rồi mới vào trường này học chuyên ngành luôn.