PDA

View Full Version : Vọng vân vấn thiết.

timdehoc
01-04-2003, 15:53
Mình có một cái máy thuộc loại hàng độc (của Hàn quốc, không thể gắn sang máy thường được, bị mất driver màn hình), hôm trước mình cài lại, thế là hôm sau xuất hiện những đường sọc thẳng đứng, đưa chuột càng nhiều càng bị, quét virus không có, mình nghi lỏng card màn hình, cắm lại nhưng không được. Ai đã từng kinh qua hiện tượng này xin chỉ giúp. Gấp.
Thanks!

Fantasymc
01-04-2003, 19:24
Có thể chi tiết hơn được không bạn ? ko thể gắn sang máy thường nghĩa là sao ? muốn gắn cái gì vào cái gì ? Thường thì card màn hình dựa vào chip đồ họa, mà chip đồ hoạ thì chỉ có một số hãng sản xuất thôi. Bạn thử cài WinXP xem, nó support phần lớn các card màn hình hiện tại.

timdehoc
02-04-2003, 08:59
Như thế này, mình đem ổ cứng củ nó gắn qua máy khác không được. (tất cả các chân cắm data trong HDD và CD R đều lớn hơn máy thường 4 hàng chân). Máy PII chạy XP không nổi.

Fantasymc
03-04-2003, 23:43
PII cũng chạy XP được, bác cứ cắm cho nó nhiều RAM thì ok hết. Tốt nhất là >= 256MB. Nếu cài win thường mà thiếu drv thì khoai nhỉ, bác đọc cái tên con vga card lên đây xem có ai giúp được gì không ?

timdehoc
06-04-2003, 21:14
Mình sửa được rồi, bị hư card màn hình. Thay cái khác rồi.