PDA

View Full Version : Vấn đề khó hiểu? nhờ các cao thủ góp ý!

thien_loi
01-09-2007, 22:09
Mình có thuê một host win! ở nhà mình code asp.Net(C#). Khi chạy ở localhost thì ko chê vào đâu được! khi lên host báo lỗi là sao vậy các bác! mình đã config kỹ càng rồi! mà cứ báo lỗi file config nửa chứ! thông thường thì nó không tìm được file! mà file thì nằm một đống ở đó! như dòng này

Configuration Error
Description: An error occurred during the processing of a configuration file required to service this request. Please review the specific error details below and modify your configuration file appropriately.

Parser Error Message: It is an error to use a section registered as allowDefinition='MachineToApplication' beyond application level. This error can be caused by a virtual directory not being configured as an application in IIS.

cái này là lỗi do hót hay lỗi do em vậy! hix hix

tien bac
02-09-2007, 08:13
Có nhiều lý do, có thể là :
Bạn không tạo Virtual Directory(VT) cho WebApplication(WA) của bạn. Lỗi này thông thường xảy ra khi ứng dụng web không chưa khởi tạo VD trong IIS Server. WA cần tạo VD để đăng kí chạy. Nếu bạn tạo VD trên windows2003 bạn phải "RunScript(Such as ASP)" trong Virtual Directory Creation wizard!

Bạn kiểm tra .NET Framework của bạn đã đúng version bạn đang sử dụng chưa ? Vào Vitrual Directory settings để xác lập lại nếu chưa xác lập

Sub folder:
Ví dụ: Root folder được xác định như sau
C:\inetpub\wwwroot và bạn cài đặt ứng dụng web có đường dẫn là C:\inetpub\wwwroot\MyApp và nó cũng chứa file Web.config, giả sử bên trong MyApp bạn có 1 sub folder tên là Admin có đường dẫn là MyApp\Admin. Bên trong sub folder này bạn cũng có 1 file web.config. Nghĩa là file web.config nằm trong Sub folder Admin này lồng hoặc gọi là kế thừa các elements của file web.config cha nằm trong MyApp. Nó không được chứa các elements ví dụ như
<authentication mode=...>, <httpHandlers> and <httpModules> parameters. Tốt nhất bạn Config tất cả trong 1 file web.config ở trong MyApp là tốt nhất!

Windows 2003 Application Pool configuration

Nếu bạn đang chạy windows2003 lỗi này có thể do bạn chưa kích hoạt virtual directory đẻ RunScripts hoặc là chưa tạo Application Pool cho ứng dụng

Trong Windows server 2003, bạn phải chắc là Application Pool bạn đang sử dụng chỉ ra là .NET version. Ví dụ nếu web root của bạn đang sử dụng Default App Pool và cấu hình sử dụng .net framework 1.1 trong khi ứng dụng bạn .net framework 2.0, thì bạn không thể sử dụng cùng Application pool được. Và tất nhiên là phải tạo mới một Application pool cho .Net Framwork 2.0 và chỉ định pool khi xác lập các thuộc tính của Virtual Directory cho ứng dụng của bạn

thien_loi
02-09-2007, 14:20
xin lỗi làm phiền bạn lần nửa! cái phía trên mình cũng đã khắc phục được! cảm ơn bạn! nhưng không hiểu sau khi vào thì xuất hiện mội lỗi khác!

Parser Error
Description: An error occurred during the parsing of a resource required to service this request. Please review the following specific parse error details and modify your source file appropriately.

Parser Error Message: The file '/home.master' does not exist.

Source Error:

Line 1: <%@ Page Language="C#" MasterPageFile="~/home.master" AutoEventWireup="true" CodeFile="Default.aspx.cs" Inherits="_Default" Title="Untitled Page" %>
Line 2: <asp:Content ID="Content1" ContentPlaceHolderID="ContentPlaceHolder1" Runat="Server">
Line 3: <table width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0">

mà rỏ ràng site home.master còn nằm đó! là sao vậy bạn!

tien bac
03-09-2007, 07:26
Mình không biết khi hosting webapp của bạn, bạn sắp xếp thế nào nhưng cứ thỏa mãn file Home.master ở trong root folder là được ví dụ là wwwroot/home.master

thien_loi
03-09-2007, 15:34
ah! mình làm đc rồi cảm ơn bạn nhiều! do mình làm project mới mà không taok subdomain mà chỉ tao fonder. vì mình chỉ mới sử dụng host win lần đâu!
Cảm ơn cậu nhiều!