PDA

View Full Version : Các thành tựu công nghệ nổi bật của tập đoàn công nghệ trong nước

phamcongcoc
21-04-2022, 18:58
Trong bối cảnh cuộc Cách mạng công nghiệp 4.0, việc ứng dụng nền tảng số là xu thế tất yếu, nâng cao lợi thế cạnh tranh và tối ưu hóa quản trị doanh nghiệp.

Là 1 trong những tập đoàn hàng đầu về công nghệ- Công nghiệp, Phenikaa đã phát triển thành công các công nghệ lõi thiết yếu trong thời đại công nghệ 4.0 như:

+ Công nghệ tự hành (Phenikaa-X): Thiết bị thỏa mãn cấp độ 4 trên thang đo 5 tiêu chuẩn tự lái của Hiệp hội Kỹ sư Xe hơi (SAE), thân thiện với môi trường dựa trên những công nghệ tiên tiến như trí tuệ nhân tạo, bản đồ số hóa 2D/3D, cảm biến Lidar, SLAM, học máy, học sâu... cùng gần 40 tính năng thông minh, tiện ích cho người dùng.

+ Công nghệ bản đồ (BusMap – Phenikaa MaaS): Phenikaa cũng sử dụng công nghệ lõi của tập đoàn để phát triển các sản phẩm và giải pháp công nghệ giúp giảm tải về nguồn lực, tăng hiệu quả, an toàn trong chiến dịch đẩy lùi Covid-19. Tiêu biểu là robot khử khuẩn thông minh và bản đồ số dịch tễ Covid-19 (bản đồ CovidMap) - top 10 Giải pháp sáng tạo, công nghệ ứng phó dịch Covid-19 theo ghi nhận của Sở Khoa học và Công nghệ TP HCM.

- Tập đoàn Phenikaa công bố việc nghiên cứu phát triển và ứng dụng thành công “Công nghệ chiếu sáng tự nhiên – Phenikaa Natural TrueCircadian” – công nghệ nền tảng cho phép tạo ra các nguồn sáng chất lượng hàng đầu thế giới với phổ ánh sáng tự nhiên như ánh sáng mặt trời, vùng phổ ánh sáng sinh học được tăng cường và tối ưu cho sự hấp thụ của mắt người.

Với cách đi bền vững này, tương lai Tập đoàn Phenikaa kỳ vọng sẽ tiếp tục cho ra đời nhiều sản phẩm có ý nghĩa hơn trong cuộc sống với hàm lượng công nghệ và đổi mới sáng tạo cao, đặc biệt gắn với công nghệ chuyển đổi số vì một cuộc sống thông minh và tốt đẹp.

cdg
21-04-2022, 21:45
Bác chủ thớt có link bài nói sâu thêm về công nghệ chiếu sáng tự nhiên Phenikaa nghiên cứu thành công share em với. Em muốn biết công nghệ này có ứng dụng gì trong thực tế?

phamcongcoc
21-04-2022, 21:46
Bác chủ thớt có link bài nói sâu thêm về công nghệ chiếu sáng tự nhiên Phenikaa nghiên cứu thành công share em với. Em muốn biết công nghệ này có ứng dụng gì trong thực tế?

Bác đọc thêm thông tin ở link này nha https://vnexpress.net/phenikaa-phat-trien-duoc-nguon-sang-voi-pho-anh-sang-tu-nhien-4448706.html công nghệ chiếu sáng tự nhiên được ứng dụng vào sản xuất đèn LED thông minh đó bác.

cdg
21-04-2022, 21:59
Tks bác chủ thớt share link. Đọc link bác gửi em mới biết Phenikaa có cả nhà máy điện tử.

duongantam
26-04-2022, 22:03
Công ty này bắt trend công nghệ nhanh phết, nhìn mấy công nghệ mà công ty này nghiên cứu thành công toàn là công nghệ hot hit nhất hiện nay.

phamcongcoc
26-04-2022, 22:08
Công ty này bắt trend công nghệ nhanh phết, nhìn mấy công nghệ mà công ty này nghiên cứu thành công toàn là công nghệ hot hit nhất hiện nay.
Quan trọng là Phenikaa là tập đoàn lớn, họ có nhiều nhà máy để ứng dụng luôn các công nghệ họ đã nghiên cứu thành công vào sản xuất.

duongantam
26-04-2022, 22:09
Quan trọng là Phenikaa là tập đoàn lớn, họ có nhiều nhà máy để ứng dụng luôn các công nghệ họ đã nghiên cứu thành công vào sản xuất.

Mình nghĩ việc đồng bộ nghiên cứu & sản xuất ko phải công ty nào cũng làm được. Từ nghiên cứu đến thực tế sản xuất thương mại là cả hành trình, nói chung giờ các Tập đoàn lớn Việt Nam càng ngày càng đầu tư rồi.

phamcongcoc
26-04-2022, 22:11
Mình nghĩ việc đồng bộ nghiên cứu & sản xuất ko phải công ty nào cũng làm được. Từ nghiên cứu đến thực tế sản xuất thương mại là cả hành trình, nói chung giờ các Tập đoàn lớn Việt Nam càng ngày càng đầu tư rồi.
Đầu tư cho nghiên cứu khoa học là đầu tư đường dài mà bạn, ko phải cứ trồng cây là thu hoạch quả luôn đc đâu. Từ mấy năm trước mình đọc tin tức đã thấy tin tập đoàn Phenikaa này đầu tư gần 1600 tỷ đồng cho trường ĐH Phenikaa, con số đầu tư quá ấn tượng cho 1 trường ĐH nên đến giờ mình vấn nhớ.

duongantam
26-04-2022, 22:13
Đầu tư cho nghiên cứu khoa học là đầu tư đường dài mà bạn, ko phải cứ trồng cây là thu hoạch quả luôn đc đâu. Từ mấy năm trước mình đọc tin tức đã thấy tin tập đoàn Phenikaa này đầu tư gần 1600 tỷ đồng cho trường ĐH Phenikaa, con số đầu tư quá ấn tượng cho 1 trường ĐH nên đến giờ mình vấn nhớ.

1600 tỷ đầu tư cho 1 trường đại học, con số này làm mình chóng mặt quá

haihoho
26-04-2022, 22:14

Bảo sao đại học Phenikaa đứng đầu các cơ sở giáo dục Việt Nam trong bảng xếp hạng Nature Index năm ngoái.

xebotho
11-05-2022, 10:41
Dã man con ngan quá. Con số 1600 tỷ làm mình ấn tượng quá.

xebotho
11-05-2022, 10:41
Bảo sao đại học Phenikaa đứng đầu các cơ sở giáo dục Việt Nam trong bảng xếp hạng Nature Index năm ngoái.

Thì đầu tư 1600 vào đó phải đẹp chứ bác

djmoon
11-05-2022, 10:43
Phenikaa nghiên cứu thành công nhiều công nghệ mới ha.

xebotho
11-05-2022, 10:46
Phenikaa nghiên cứu thành công nhiều công nghệ mới ha.
Mà toàn công nghệ thiết yếu áp dụng đc vào c/s bác nhỉ. Từ công nghệ tự hành, công nghệ bản đồ tới công nghệ chiếu sáng tự nhiên.

tintuc.vn
11-05-2022, 12:53
Tks bác chủ thớt share link. Đọc link bác gửi em mới biết Phenikaa có cả nhà máy điện tử.

Nhà máy điện tử của Phenikaa ở Hòa Lạc, quy mô cũng lớn lắm đó bác.

tintuc.vn
11-05-2022, 12:55

Em họ mình cũng học trường đại học Phenikaa này. Nó hi vọng ra trường sẽ xin vào làm tại các công ty thuộc tập đoàn Phenikaa.

mai3008
11-05-2022, 13:18
Hóa ra Phenikaa là tập đoàn về công nghệ, công nghiệp. Biết tới Phenikaa qua trường đại học Phenikaa mình còn tưởng tập đoàn hoạt động trong lĩnh vực giáo dục.

tintuc.vn
11-05-2022, 13:22
Hóa ra Phenikaa là tập đoàn về công nghệ, công nghiệp. Biết tới Phenikaa qua trường đại học Phenikaa mình còn tưởng tập đoàn hoạt động trong lĩnh vực giáo dục.

Em thì biết đến Phenikaa khi mua đá vicostone về ốp bàn bếp & tường bếp, tìm hiểu mới biết đá vicostone này do tập đoàn Phenikaa sản xuất.

bibianhtra
11-05-2022, 13:47
Em thì biết đến Phenikaa khi mua đá vicostone về ốp bàn bếp & tường bếp, tìm hiểu mới biết đá vicostone này do tập đoàn Phenikaa sản xuất.
Bác biết chọn đá đó, đá ốp bếp chọn đá vicostone là lí tưởng nhất rồi bác.

djmoon
11-05-2022, 13:52
Ồ đá vicostone cũng do Phenikaa sản xuất luôn ah? Giờ em mới biết vicostone của Phenikaa

tintuc.vn
11-05-2022, 14:05
Bác biết chọn đá đó, đá ốp bếp chọn đá vicostone là lí tưởng nhất rồi bác.

Khu bếp nhà em nhờ ốp đá vicostone màu trắng mà nhìn sang chảnh hẳn, ai tới nhà cũng khen gian bếp đẹp.

GoogleAd
11-05-2022, 14:17
Mấy ông ấy ăn gì mà giỏi thế nhỉ. Nghiên cứu ra cái này cái kia. Nể thật.

djmoon
11-05-2022, 14:19
Mấy ông ấy ăn gì mà giỏi thế nhỉ. Nghiên cứu ra cái này cái kia. Nể thật.

Ăn canh rau muống với cà dầm tương đó bác :))

haihoho
11-05-2022, 14:56
Em họ mình cũng học trường đại học Phenikaa này. Nó hi vọng ra trường sẽ xin vào làm tại các công ty thuộc tập đoàn Phenikaa.

Được học tại trường đại học đc đầu tư 1600 tỷ thích thật. Trường đại học của em "cổ" lắm mà học phí vẫn tăng đều đều.

maingoclan
11-05-2022, 15:05
Like mạnh cho Phenikaa.

phamcongcoc
11-05-2022, 18:06
Khu bếp nhà em nhờ ốp đá vicostone màu trắng mà nhìn sang chảnh hẳn, ai tới nhà cũng khen gian bếp đẹp.

Đá vicostone màu trắng có nhiều mẫu vân đá to nhìn đẹp như đá tự nhiên.

trongveo
11-05-2022, 19:01

Chu choa đầu tư nhiều quá. Giờ thì em đã hiểu tại sao đại học Phenikaa là một trong số ít trường đại học dân lập đứng top đầu về chất lượng đào tạo rồi.

cdg
11-05-2022, 19:10
Chu choa đầu tư nhiều quá. Giờ thì em đã hiểu tại sao đại học Phenikaa là một trong số ít trường đại học dân lập đứng top đầu về chất lượng đào tạo rồi.
Đầu tư đáng đồng tiền bát gạo bác nhỉ

trongveo
11-05-2022, 19:24
Đầu tư đáng đồng tiền bát gạo bác nhỉ
Với số vốn đầu tư 1600 tỷ cho 1 trường đại học thì Phenikaa chọn đi đường dài, phát triển bền vững. Em cũng mong muốn có ngày càng nhiều trường đại học dân lập được đầu tư xứng đáng để giáo dục bậc đại học cải thiện chất lượng chứ như thời bọn em học đại học nặng về lí thuyết giáo điều.

phamcongcoc
11-05-2022, 19:29
Với số vốn đầu tư 1600 tỷ cho 1 trường đại học thì Phenikaa chọn đi đường dài, phát triển bền vững. Em cũng mong muốn có ngày càng nhiều trường đại học dân lập được đầu tư xứng đáng để giáo dục bậc đại học cải thiện chất lượng chứ như thời bọn em học đại học nặng về lí thuyết giáo điều.
Thực tế là ĐH Phenikaa nổi tiếng với chương trình đào tạo chú trọng thực hành đó bác.

trongveo
11-05-2022, 19:31
Thực tế là ĐH Phenikaa nổi tiếng với chương trình đào tạo chú trọng thực hành đó bác.

Được vậy thì hay quá. Mấy trường ĐH dân lập như Phenikaa, FPT hay Thăng Long khiến mọi người có cái nhìn khác về ĐH dân lập. ĐH dân lập nếu được đầu tư xứng đáng có thể bằng thậm chí hơn chất lượng đào tạo của ĐH dân lập.

hocon866
11-05-2022, 23:13
Hôm nay em mới biết Phenikaa cũng là một trong những tập đoàn hàng đầu về công nghệ - công nghiệp.

hocon866
11-05-2022, 23:15
Được học tại trường đại học đc đầu tư 1600 tỷ thích thật. Trường đại học của em "cổ" lắm mà học phí vẫn tăng đều đều.

Trường "cổ" nên phải đóng học phí đắt là đúng rồi bác =))

haihoho
11-05-2022, 23:17
Trường "cổ" nên phải đóng học phí đắt là đúng rồi bác =))
Nếu trường đẹp theo kiểu cổ kính thì em đã ko than.

xuanbachdo
11-05-2022, 23:20
Hôm nay em mới biết Phenikaa cũng là một trong những tập đoàn hàng đầu về công nghệ - công nghiệp.

Trong lĩnh vực công nghệ, công nghiệp Phenikaa có tiếng lắm đó bác. Có thể do tập đoàn này ít lên truyền thông PR nên nhiều người ko biết.

xuanbachdo
11-05-2022, 23:22
Được vậy thì hay quá. Mấy trường ĐH dân lập như Phenikaa, FPT hay Thăng Long khiến mọi người có cái nhìn khác về ĐH dân lập. ĐH dân lập nếu được đầu tư xứng đáng có thể bằng thậm chí hơn chất lượng đào tạo của ĐH dân lập.

Bác liệt kê đúng 3 trường đại học dân lập em đánh giá cao

laochanga
11-05-2022, 23:28
Phenikaa có nhiều công nghệ hot ta.

haihoho
11-05-2022, 23:31
Trong lĩnh vực công nghệ, công nghiệp Phenikaa có tiếng lắm đó bác. Có thể do tập đoàn này ít lên truyền thông PR nên nhiều người ko biết.
Kiểu nói ít làm nhiều, kín tiếng nên ít người biết.

laochanga
11-05-2022, 23:40
Mà toàn công nghệ thiết yếu áp dụng đc vào c/s bác nhỉ. Từ công nghệ tự hành, công nghệ bản đồ tới công nghệ chiếu sáng tự nhiên.

Mình rất ấn tượng với công nghệ tự hành & công nghệ chiếu sáng tự nhiên mà Phenikaa đã nghiên cứu thành công.

xebotho
11-05-2022, 23:43
Mình rất ấn tượng với công nghệ tự hành & công nghệ chiếu sáng tự nhiên mà Phenikaa đã nghiên cứu thành công.

3 công nghệ giới thiệu trong thớt này đều là những công nghệ hot trend & có tính ứng dụng cao trong đời sống. Hi vọng trong tương lai Phenikaa và các tập đoàn công nghệ trong nước càng có nhiều nghiên cứu thành công.

laochanga
11-05-2022, 23:45
3 công nghệ giới thiệu trong thớt này đều là những công nghệ hot trend & có tính ứng dụng cao trong đời sống. Hi vọng trong tương lai Phenikaa và các tập đoàn công nghệ trong nước càng có nhiều nghiên cứu thành công.

Anh em mình cứ lạc quan tin tưởng về tương lai tươi sáng đi bác.