PDA

View Full Version : Học ở đâu thì tốt

caydua
31-08-2007, 12:35
Bạn đã có bao giờ từng suy nghĩ rằng tại sao mình phải đi học CNTT?!

Đối với một số người chưa tiếp cận với lĩnh vực này Đi HỌC là điều nên làm, bởi vì nếu mày mò nghiên cứu thì có thể bạn sẽ không bao giờ theo kịp sự phát triển nhanh chóng trong lĩnh vực này!

Còn đối với một số bạn có kiến thức nhất định thì sao?! HỌC là một cách để ta có thể rút ngắn được quá trình nghiên cứu: thời gian, công sức! (và nếu có thể bạn nên tự học! điều này sẽ giúp bạn rất nhiều bởi vì công nghệ luôn thay đổi, bạn sẽ học đến bao giờ?!)

So với trước kia các chứng chỉ QT còn quá mới mẻ thì các trung tâm học bạn nên lựa chọn kỹ càng vì không phải trung tâm nào GV cũng nắm được những kiến thức trong lĩnh vực đó

Đối với hiện nay, các chứng chỉ QT gần như rất gần gũi với mọi người, kiến thức đã dần nâng lên đồng đều (đương nhiên cũng có trường hợp một só người dạy còn non kém) nhưng mỗi trung tâm đều có người giỏi. Do đó việc còn lại của bạn là chọn trung tâm sao cho có sự hỗ trợ tốt nhất, điều kiện vật chất học tập tốt nhất..và việc còn lại là ở Bạn! Nếu gv dạy tốt mà bạn không kiên nhẫn ham học hỏi thì cũng không có kết quả gì :)

Lên diễn đàn tôi thấy chê bai lẫn nhau, không biết đây có phải là cuộc đấu khẩu của các "Môn phái?!"

meotrang7x
01-09-2007, 10:39
Vậy là bác này theo môn phái tự học nhỉ?

khoabeo108
01-09-2007, 11:43
Vậy là bác này theo môn phái tự học nhỉ?

Có những thứ cho dù có năng lực đến đâu cũng ko thể tự học được.
Lấy 1 ví dụ đơn giản, có ai lại mua về nhà 1 dàn lab 40.000 $ để "tự học" CCNA ko? :D

@caydua: Vẫn chưa thực sự hiểu mục đích bài viết của bạn

meotrang7x
01-09-2007, 12:02
Lấy 1 ví dụ đơn giản, có ai lại mua về nhà 1 dàn lab 40.000 $ để "tự học" CCNA ko? :D

Dùng phần mềm giả lập xài đỡ đi bác.

Ý của bác ấy là không có nơi nào là tốt nhất hết, cho nên đừng tranh cãi về những vấn đề như vậy.

meotrang7x
01-09-2007, 12:03

Dùng phần mềm giả lập xài đỡ đi bác.

Ý của bác ấy là không có nơi nào là tốt nhất hết, cho nên đừng tranh cãi về những vấn đề như vậy.