PDA

View Full Version : Champions League 2007 - 2008

WaZzA
31-08-2007, 00:23
Kết quả bốc thăm vòng đấu bảng nè, người quen cũ gặp nhau nhiều ghê :D Chelsea vs Valencia, MU vs Roma, Milan vs Celtic :w00t:

Bình luận nào :detective

jollibee
31-08-2007, 15:51
CLB Anh thì chỉ có bảng của Arsenal tương đối nhẹ

'OR''='
31-08-2007, 16:10
Theo em những đội này sẽ vào vòng knock out
A: Liverpool, Porto
B: Chelsea, Valencia
C: Real Madrid, Lazio
D: AC Milan, Celtic
E: Barca, Lyon
F: Man Utd, Roma
G: Inter, CSKA
H: Arsenal, Sevilla

Lord_of_monsters
31-08-2007, 17:33
nói tóm lại năm nay lại cả 4 đội của Anh vô được knock out rồi ngon quá đi mất toàn hàng dễ nuốt cả

babylearnit
31-08-2007, 17:41
mấy thằng Anh đá bóng ngu vật, vào thì vào đó, nhưng vô địch thì toàn nhường Ý với TBN, năm ngoái 3 thằng vào, tưởng nuốt đc milan, ai dè nhục cả lũ :D
Có ai bình lựng gì nữa hem!!?

redhorse
31-08-2007, 17:54
Hổng bình luận gì nhưng ngu mà tới 3 đội vào bán kết. Còn trước đố thì AC thua ai để mất cup zậy:D

ongtre63
01-09-2007, 01:56
chửi người ta ngu thì không chứng tỏ là mình khôn hơn đâu :D

babylearnit
01-09-2007, 10:22
ối vời, cả 5 năm nay, bóng đá anh rót vào ko biết bao nhiêu tiền, cầu thủ chất lượng, HLV tài năng; thế nó làm đc gì, chỉ mỗi bác LIV dạo ấy là rùa thôi, chứ vừa rồi gặp lại sao ko thắng nó để chứng tỏ đẳng cấp đi :D

Bóng đá Anh ngu thì nói nó ngu, cũng giống như thằng học sinh thôi, cha mẹ bỏ tiền ăn học cho nhiều mà cái đầu thì rỗng ko, ví dụ đấy :D
Nói thế để hiểu tại sao một thằng dik ra cái giống gì như Beckham mà nó lại vào đá tuyển Anh, vào đó làm người mẫu kiếm tiền cho FA và cho nó thì có lol
Bây giờ thử kiếm một thằng HLV Anh tài năng xem nào, mỗi thằng gà Mc Claren chơi đội hình 352 bị bọn croatia đập bét nhè hô hô

Em thì chả thik đội nào, nhưng em ăn ti mấy thằng cầu thủ Anh đầu to óc như trái nho lol

security_plus
01-09-2007, 11:05
ối vời, cả 5 năm nay, bóng đá anh rót vào ko biết bao nhiêu tiền, cầu thủ chất lượng, HLV tài năng; thế nó làm đc gì, chỉ mỗi bác LIV dạo ấy là rùa thôi, chứ vừa rồi gặp lại sao ko thắng nó để chứng tỏ đẳng cấp đi :D

Bóng đá Anh ngu thì nói nó ngu, cũng giống như thằng học sinh thôi, cha mẹ bỏ tiền ăn học cho nhiều mà cái đầu thì rỗng ko, ví dụ đấy :D
Nói thế để hiểu tại sao một thằng dik ra cái giống gì như Beckham mà nó lại vào đá tuyển Anh, vào đó làm người mẫu kiếm tiền cho FA và cho nó thì có lol
Bây giờ thử kiếm một thằng HLV Anh tài năng xem nào, mỗi thằng gà Mc Claren chơi đội hình 352 bị bọn croatia đập bét nhè hô hô

Em thì chả thik đội nào, nhưng em ăn ti mấy thằng cầu thủ Anh đầu to óc như trái nho lol

Đọc thấy kinh thiệt. :)

Đổ tiền vào là như thế nào? Ai đổ vào, nó có lấy được tiền ra hay không? Ví dụ như bản quyền truyền hình VTC mua bao nhiêu tiền? Quảng cáo thì như thế nào? :)

jollibee
01-09-2007, 14:18
AC Milan chứng tỏ đẳng cấp của mình khi vượt qua MU và Liv để đoạt CL (và mới thắng Sevilla), nhưng nếu gặp Chelsea của Mourinho thì chưa biết kết quả ra sao.

Giải vô địch Anh, Ý, TBN đều là những giải vô địch hàng đầu. Serie A thiên về chiến thuật, chặt chẽ về đấu pháp. La Liga lôi cuốn nhờ có các cầu thủ kỹ thuật đến từ Nam Mỹ. English Premier League thì tốc độ cao, mang tính cống hiến, thu hút khán giả. Việc được tăng thêm suất dự Champions League (từ 3 lên 4) đã chứng tỏ đẳng cấp của giải ngoại hạng Anh. Hai lần liên tiếp vào tứ kết Worldcup (2002+2006) cho thấy đội tuyển Anh là đội bóng mạnh.

Bạn babylearnit nhục mạ đội bóng mà những người khác hâm mộ là không nên, hơn nữa bạn babylearnit dùng từ ngữ không thích hợp khi post bài lên ddth.

disk
01-09-2007, 21:03
mu năm nay vô đối ngay

amida
01-09-2007, 21:44

Đúng là nói ở những góc nhìn thiếu ánh sáng :D . Đá bóng thì chỉ có thắng và thua, không có ngu hay không ngu.

Nghe bác nói chắc có vẻ bác không được am hiểu bóng đá lắm nhỉ. Đá bóng đâu phải rót tiền vào là mạnh đâu, sức mạnh của 1 đội bóng nằm ở sự ăn ý và đồng điệu của các cá nhân cầu thủ trong đội bóng đó. Tôi vd như bác có 2 tay và 1 khối tiền to để đi mua 4 thanh gươm đệ nhất thiên hạ. Đó là 1 trận chiến nào đó và bác cần 1 trận thắng, bác lấy 4 thanh gươm ra và vào trận. Đối thủ của bác chỉ có 2 tay và 1 thanh kiếm đủ bén, thế bạn sẽ thắng hay thua? Câu trả lời sẽ đc xét ở nhiều trg` hợp và mức độ khác nhau:
- TH1: Bác không đủ khả năng cầm hay tận dụng 4 thanh gươm mạnh trên 2 tay, điều đó sẽ dẫn đến việc bác thảm bại trong vài giây của trận đấu.
- TH2: Bác đủ khả năng lĩnh hội 4 thanh kiếm trong tay nhưng thời gian để hạ đc đối thủ quá lâu, đơn giản vì để vung 2 thanh kiếm có sức mạnh lâu hơn nhiều so với 1 kẻ cầm 1 thanh kiếm hèn bằng cả 2 tay, chưa kể việc bác còn vướng bận 2 thanh kia.
Cho dù là TH nào thì những người chứng kiến vẫn cho rằng bác thiếu tư duy lẫn chuyên môn.

Bây giờ xét lại 2 TH:
- TH1: Nếu bác quá yếu thì bác cần khá nhiều thời gian để luyện tập với 4 thanh kiếm bằng 2 tay. Thời gian để bác kết hợp hài hoà, ăn ý và đồng điệu 4 thanh gươm đó sẽ đủ để bác ăn no những bài báo hay lời chỉ trích từ phía nhiều người.
- TH2: Bác đã mạnh rồi, nhưng thời gian để thủ tiêu đối thủ còn quá chậm. Nếu như chia trận đấu đó thành 90' sân cỏ thì bác sẽ ghi bàn trong phút 90+ hay xét ở mức độ 1 giải đấu bóng đá, bác sẽ đứng đầu bảng trong khoảng 1/10 thời gian còn lại của 1 mùa giải. Điều này cũng khả dĩ làm cho các giới chuyên môn và fan của bác chỉ trích hoặc không tin tưởng ở lần sau.

Ở môi trường bóng đá Anh cũng vậy. Họ đã tốn quá nhiều chi phí và có được khá nhiều lực lượng mạnh. Tuy nhiên vẻ bề ngoài hào nhoáng của họ quá cao so với khả năng tận dụng thế mạnh đó của họ. Những gì họ cần là tìm ra tiếng nói chung cho 1 đội bóng. Điều đó cần thời gian và cả trí óc. tất nhiên bóng đá Anh là 1 giải đá tiềm năng. Hãy chờ xem torng tương lai thì thế nào. Còn bây giờ nó vẫn ăn khách nhất. Tôi cũng rất ưa chuộng bóng đá Anh :) Xin lỗi nếu có điều gì sai sót.

PS: Ai nói Beckham không có gì? :D Trên đấu trường nào cũng có 1 đấu trường tinh thần cả. Beck thủ vai 1 nhạc trưởng tốt và những cú chuyền dài mang thương hiệu Beckham :D

redhorse
01-09-2007, 22:33
Như 1 cha HLV nào đã nói, để vô địch CL thì chỉ cần đấu với vài đội, còn vô địch quốc gia là quá trình dài, thế nên ở CL chỉ cần 1 trận không gặp may là tiêu hết tất cả. Ngoài ra MU và Chel năm ngoái phải căng sức ra đấu 4 mặt trân, còn AC thì tàn tàn dành sức cho C1 :d. thử xem Inter vô đối ở Seria A năm ngoái, nhưng đầu năm nay thi đấu giao hữu với các đội bóng khác thì sao.

'OR''='
01-09-2007, 23:03
Như 1 cha HLV nào đã nói, để vô địch CL thì chỉ cần đấu với vài đội, còn vô địch quốc gia là quá trình dài, thế nên ở CL chỉ cần 1 trận không gặp may là tiêu hết tất cả. Ngoài ra MU và Chel năm ngoái phải căng sức ra đấu 4 mặt trân, còn AC thì tàn tàn dành sức cho C1 :d. thử xem Inter vô đối ở Seria A năm ngoái, nhưng đầu năm nay thi đấu giao hữu với các đội bóng khác thì sao.

Bác này nói cứ như là AC mới vô địch CL lần đầu í, đầy lần người ta vừa giành CL vừa đoạt scudetto đấy. Đá ở CL thắng vài trận là vô địch nói dễ nghe quá nhỉ, bác không biết phân biệt là ở CL phải đá với các đội hàng đầu châu Âu còn trong nước chỉ đá với mấy đội lèng mèng à? Ở châu Âu cái để phân biệt đẳng cấp giữa các đội bóng không phải là số lần vô địch quốc gia mà là số lần vô địch CL đấy.
Bác nói MU Chelsea căng sức ở 4 mặt trận chứng tỏ bác chẳng tìm hiểu gì về bóng đá Anh cả vì thực chất MU bị loại sớm ở League Cup, hơn nữa League Cup cũng kết thúc xong rồi mới đá FA nên nói là 4 nhưng thực ra cũng chỉ là 3 cup như các nước khác thôi. Mà đá ở FA cup cũng chỉ phải đá 1 trận (hòa thì mới phải đá lại), còn ở các giải khác cúp quốc gia phải đá 2 trận đi về. Lời khuyên cho bác là nên chơi Football Manager đi để hiểu thêm về bóng đá còn hơn là ngồi nói không thế này.
Bọn Inter thì không chấp rồi, từ trước đến nay tiền đổ vào như nước mà có làm nên trò trống gì đâu. Nguyên nhân mùa giải vừa rồi bọn nó vô đối ở serie A là gì thì ai cũng đã biết.

babylearnit
06-09-2007, 14:35
Đổ tiền vào là như thế nào? Ai đổ vào, nó có lấy được tiền ra hay không? Ví dụ như bản quyền truyền hình VTC mua bao nhiêu tiền? Quảng cáo thì như thế nào?
Hehe, năm nay là một tỉ đô la chi vào thị trường chuyển nhượng mùa hè đấy bác. Cái thu lại thì tất nhiên.
Nhưng hiệu ứng về lâu về dài là ko hay tí nào -> đơn cử là các lò đào tạo cầu thủ trẻ của Anh dần dần chết đi, thay vào đó là các hợp đồng để kiếm tiền(đá bóng và kiếm tiền, chung quy là kiếm tiền thôi :D)
Euro 2008 ko biết tuyển Anh có vào đc ko; nhưng với tình hình này, WorldCup 2010 ko có đội Anh trong số 32 đội là điều không lấy gì lạ. Điều này có làm buồn mấy bác không?! Đừng nói mấy bác yêu đội bóng đền từ Anh là mấy bác không yêu đội tuyển Anh nhé :D

Đá bóng thì chỉ có thắng và thua, không có ngu hay không ngu.

Thế àh, vậy mà tôi đọc báo (àh, liếc qua thôi, chứ mấy báo bóng đá giờ giống ấn phẩm cười lắm lol) mấy báo ấy nói trận thua của MU trước AC mùa vừa rồi và mùa trước là "thất bại ê chề và đầy tủi nhục" đấy :D

PS: Ai nói Beckham không có gì? Trên đấu trường nào cũng có 1 đấu trường tinh thần cả. Beck thủ vai 1 nhạc trưởng tốt và những cú chuyền dài mang thương hiệu Beckham
Thế àh, còn tinh thần nữa àh, mà tinh thần gì chứ!? Đá bóng cạnh diễn viên điện ảnh chắc tinh thần lên lắm :D

Hai lần liên tiếp vào tứ kết Worldcup (2002+2006) cho thấy đội tuyển Anh là đội bóng mạnh.
Mạnh vì lọt vào tứ kết!? Năm 2002 thì đúng là mạnh thật, nhưng 2006 vừa rồi bảo tuyển Anh mạnh thì chắc do bác xem báo nhiều quá Việt Nam thôi :D
Chờ sang năm đi, xem tuyển Anh có mạnh hay không. Ờh, mà sắp tới ko biết có bị Israel luộc tái hay ko nữa, chứ nói gì đến việc lọt vào vòng chung kết năm sau lol

Bạn babylearnit nhục mạ đội bóng mà những người khác hâm mộ là không nên, hơn nữa bạn babylearnit dùng từ ngữ không thích hợp khi post bài lên ddth.
Thanks Jo đã nhắc nhở, mà thiết nghĩ ăn ti phải ăn ti cho đáng chớ :D

ongtre63
06-09-2007, 17:20
Euro 2008 ko biết tuyển Anh có vào đc ko; nhưng với tình hình này, WorldCup 2010 ko có đội Anh trong số 32 đội là điều không lấy gì lạ. Điều này có làm buồn mấy bác không?! Đừng nói mấy bác yêu đội bóng đền từ Anh là mấy bác không yêu đội tuyển Anh nhé :D

Chỗ này thì bác... đi chưa sâu rồi, em là fan của 1 CLB Anh nhưng đội tuyển Anh thì chả là cái gì với em cả, đó là 2 điều hoàn toàn khác nhau. Yêu thằng con không có nghĩa bắc cầu là phải yêu thàng bố :D

babylearnit
06-09-2007, 19:04
àh, hiểu rồi, cũng giống như cả trăm quả trứng chỉ có mỗi một trứng nở thôi chứ gì. Cái đó ngoại lệ mà :D

redhorse
06-09-2007, 22:51
Bác này nói cứ như là AC mới vô địch CL lần đầu í, đầy lần người ta vừa giành CL vừa đoạt scudetto đấy. Đá ở CL thắng vài trận là vô địch nói dễ nghe quá nhỉ, bác không biết phân biệt là ở CL phải đá với các đội hàng đầu châu Âu còn trong nước chỉ đá với mấy đội lèng mèng à? Ở châu Âu cái để phân biệt đẳng cấp giữa các đội bóng không phải là số lần vô địch quốc gia mà là số lần vô địch CL đấy.
Bác nói MU Chelsea căng sức ở 4 mặt trận chứng tỏ bác chẳng tìm hiểu gì về bóng đá Anh cả vì thực chất MU bị loại sớm ở League Cup, hơn nữa League Cup cũng kết thúc xong rồi mới đá FA nên nói là 4 nhưng thực ra cũng chỉ là 3 cup như các nước khác thôi. Mà đá ở FA cup cũng chỉ phải đá 1 trận (hòa thì mới phải đá lại), còn ở các giải khác cúp quốc gia phải đá 2 trận đi về. Lời khuyên cho bác là nên chơi Football Manager đi để hiểu thêm về bóng đá còn hơn là ngồi nói không thế này.
Bọn Inter thì không chấp rồi, từ trước đến nay tiền đổ vào như nước mà có làm nên trò trống gì đâu. Nguyên nhân mùa giải vừa rồi bọn nó vô đối ở serie A là gì thì ai cũng đã biết.

Thế bác đá thêm trận ở các đấu trường khác thì được nghỉ ở giải ngoại hạng và C1 chắc, lịch thi đấu thì tất nhiên vẫn nhiều hơn các đội khác, cầu thủ thì căng sức đá => nguy cơ chấn thương tăng cao+ % phong độ giảm xuống,
Thế ở Seria A mùa giải vừa qua (vừa qua) có bao nhiêu đội có khả năng giành cúp ?? trong khi ở Anh có bao nhiêu. với giải Ngoại hạng thì MU+Chel+Liv bỏ ra công sức không phải ít. thử xem Chel đá với đội mới lên hạng Reading, đâu phải vừa đá vừa chơi, căng sức mà đá, mất 2 thủ môn. rồi trận CK kết với Asenal Terry bị ăn 1 cú đá vào mặt. tất nhiên với những việc đó sẻ làm yếu tố con người của họ trở nên kém hơn, trong khi AC thì cứ nhàn nhả ở Seria.
Tất nhiên đấu trường C1 khác hẵn với QGia, kinh nghiệm là một điều rất qua trọng thế nên mùa trước AC với những cựu binh mới có thể qua mặt đươc MU, nhưng bác có nhớ Porto cũng vd C1 đấy chứ.
Chuyện ngoài đời phụ thuôc vào nhiều cái, chứ không phải trong game, cầu thủ nào 90 thì luôn luôn là 90 :D
Thực tế chứng minh theo UEFA thì giải nào được nằm đầu thì ai cũng biết

'OR''='
07-09-2007, 01:20
Trả lời bác redhorse luôn
-Ở serie A mùa vừa rồi, tính đến giai đoạn knock out ở C1, về lý thuyết là có Inter và Roma có khả năng giành scudeto nhưng khi ấy Inter đã hơn Roma chục điểm. Inter gần như chắc chắn vô địch, Roma đã chắc suất thứ 2, thực tế 2 đội này cũng chẳng căng sức đá ở serie A, chỉ tập trung cho C1 nhưng vẫn bị loại như thường (1 bằng chứng cho việc phải căng sức ở nhiều giải hay được nghỉ ngơi không hẳn đã là yếu tố quyết định). Bác nói AC đá nhàn nhã ở serie A là thế nào trong khi đến vòng 37 AC mới có vị trí thứ 4 (vòng 37 là vòng ngay trước trận chung kết C1, tức là còn sau trận thắng MU3-0, AC mới có vé dự C1 mùa sau)
-Ở Anh (cũng tính đến knock out C1) thì thực chất chỉ còn MU+Chel tranh Premier League. Trước trận bán kết lượt về gặp AC, MU đã vô địch ngoại hạng rồi nhá (trận đấy MU thắng Everton em còn nghi là có dàn xếp tỉ số đấy) tinh thần đang lên cao thế mà vẫn thua bục mặt, không tấn công được quả nào ra hồn. AC thắng trận đấy và hầu hết các trận khác không phải là vì hơn thể lực đối thủ.
-Việc Chel mất 2 GK 1 lúc cũng là 1 chuyện không may nhưng mà chel có phải bị loại ở C1 do thủ môn kém đâu. Mà bác nói trận chung kết nào Chel đá với Arsenal ý nhỉ???
-Việc đội mới lên hạng thắng 1 đội bóng mạnh ở serie A cũng không không phải chuyện hiếm đâu.
-Porto vô địch C1 thì sao, đây cũng là 1 đội giàu thành tích ở châu Âu đấy chứ không phải gà đâu bác ạ. Trong 4 đội lọt vào bán kết C1 năm 2004 thì Porto là đội duy nhất đã từng giành cúp C1 trước đấy. Ở tứ kết Porto cũng đã loại MU. Hơn nữa Porto hồi ấy còn có Mourinho chưa bị lộ bài+Deco, Fabiano, Costinha...
-Ai bảo bác trong game cầu thủ 90 thì luôn là 90. Trong game cũng có chấn thương, cấm thi đấu, thể lực, phong độ, tâm lý, sai sót trọng tài, HLV môkích nhau như ngoài đời chỉ không đa dạng bằng thôi (ví dụ như kiểu Berkamp sợ đi máy bay thì chịu rồi), bác cứ thử chơi thì biết (mấy game quản lý bóng đá như Football Manager, CM ý chứ không phải Winning Eleven hay Pro Evolution Soccer mới cả FIFA đâu).
-UEFA xếp hạng các giải chỉ thuần túy theo thống kê mà thôi, việc này còn cứng nhắc hơn cả game đấy.

babylearnit
07-09-2007, 01:46
@redhorse: đúng là ngựa non háu đá, biết mình gà mà vẫn cố cãi :D

Mà bác nói trận chung kết nào Chel đá với Arsenal ý nhỉ???

Hình như là trận chung kết league cup, mà cuối tháng hai 2007 ấy, trận đó nhớ ko lầm là ku Diaby đá ngay mặt Terry, tưởng JT chết, nó khóc nức nở hè hè lol

Chuyện ngoài đời phụ thuôc vào nhiều cái, chứ không phải trong game, cầu thủ nào 90 thì luôn luôn là 90
Đã ko biết chơi FM thì lặng thinh đi, còn bài đặt la lớn, bùn ghê :banana:

redhorse
07-09-2007, 02:08
Đã ko biết chơi FM thì lặng thinh đi, còn bài đặt la lớn, bùn ghê :banana:
Thiệt tình là hổng chơi game :D nhưng trong game của bác chẳng hổng có ba chuyện như Mou và Abram,...
Nhưng thử hỏi người ta coi 1 trận ở anh và 1 trận ở ý thì chắc củng biết bên nào chơi mất sức hơn nhỉ, dù sao thì các club của Anh yếu thì ??? mà có tới 3 đội vào bán kết, bỏ tiền ra mua sắm thì ở giải nào chả có, RM hay Inter chẳng hạn.
Thiệt tình là tuổi nhỏ, hiểu biết nông cạn, ít chơi game, nhưng những lời bác nói quả thật em chẳng thấy vừa tai chút nào, hổng có khiêm tốn + thích đã kích người khác ??? maybe.
Dẩu sao như bác 'OR''=' nói, UEFA xếp hạng các giải chỉ thuần túy theo thống kê mà thôi. Theo em biết thì bảng thống kê này tính điểm của các club của quốc gia thi đấu với nhau rồi cộng điểm lại, tất nhiên thắng nhiều thì được nhiều điểm, và điểm này tính trong 1 khoảng thời gian dài chứ không phải 1 thời điểm phong độ nhất thời.
Sorry nếu sai

walkingalone89
11-09-2007, 22:02
Liverpool No.1
Liverpool!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 1

yuan_xing_heng
13-09-2007, 16:51
Em tin Manchester United sẽ đè bẹp Roma 5-0 như năm ngoái

kids1003
13-09-2007, 17:43
bác chỉ dc cái nói đúng. Cái cup FA thì chỉ có đội hình 2 mới đá cùng lắm khi vào vòng 5 hay 6 gì đó mới có thêm vài cầu thủ ở đội hình 1 vào đá. Tính ra cũng chỉ đá ở có 2 mặt trận thôi chứ làm gì mà 4 nghe thấy sợ thật.