PDA

View Full Version : Fpt Aptech và Liên Thông Đại Học Quốc Tế ???????

thuongtham
30-08-2007, 16:22
Các bro cho em hỏi một vài vấn đề với. Em muốn vào học trung tâm này nhưng còn nhiều thứ vẫn chưa biết chưa hiểu .Mong các bậc đàn anh đi trước chỉ dạy.
1. Nếu em thi rớt ĐH thì vào trung tâm này học có được miễn NVQS ko và miễn bao nhiêu năm ?
Em thấy trong lịch học của FPT Aptech là học 2 năm sau đó học liên thông lên ĐH RMIT để lấy bằng cử nhân CNTT. Vì em không có điều kiện học liên thông ĐH vì học phí quá đắt 7870 USD(tương đương cả 126 triệu lận hix học hết 2 năm 2300 USD là thấy khủng lắm roài). Học hết FPT Aptech là 2 năm lúc đó em mới 20 tuổi mà tuổi tuyển NVQS tới 25 mới hết. Không lẽ học ra trường lại phải đi NVQS.
2. Học trong đó thì chung giáo trình với nhau hết hay là ai muốn học môn gì thì học.Học FPT Aptech ra thì cái chứng chỉ đó có giá hay ko. Hay chỉ vứt vào sọt rác.
3. Việc làm! Cái này là chính học ra mà ngồi nhà chat chít thì có mà khổ thân vợ con.
4. Em học lập trình thì nên vào đâu để làm. VD: Ngân Hàng hay Công Ty Phần Mềm.

Mong sự giúp đỡ từ các anh/chị .

thuongtham
30-08-2007, 18:40
Hix sao hẻm ai giúp em hết vậy cà .Các Bro Pro ơiiiiiiii !

vn.disable
30-08-2007, 21:41
Góp ý với bạn 1 tí :
1. Bằng Aptech cấp cho bạn sau 2 năm học là bằng Trung cấp nghề chuyên nghiệp (đối với VN), còn đối với nước ngoài là Diploma ( Cao đẳng ), bằng này mang giá trị quốc tế, dc thế giới công nhận. Còn bạn dc gọi là lập trình viên chuyên nghiệp.
2. Bạn đã có bằng, đi xin việc làm thì không ai bắt bạn đi NVQS cả.
3. Liên thông hay không thì tùy bạn vì hoàn tất 2 năm bạn đã có thể đi làm rồi.
4. Bạn học lập trình, dĩ nhiên là làm lập trình viên. viết các phần mềm,code web.... trong các công ty chuyên về sx phần mềm...

conank
30-08-2007, 21:54
Hix sao hẻm ai giúp em hết vậy cà .Các Bro Pro ơiiiiiiii !

Bạn chưa search đã hỏi rồi.
Bạn đọc hết 28 trang ở đây. Đầy đủ câu trả lời cho bạn, có thể trực tiếp hoặc gián tiếp:
http://www.ddth.com/showthread.php?t=22603&page=28&highlight=s%E1%BB%B1+th%E1%BA%ADt+aptech

baochau183
31-08-2007, 11:19
a bác conank cho mình xin cái slide ppt để thuyết trình project HK2, để xem cái sườn trình bày như thế nào ... thank?

xucpotter
31-08-2007, 11:34
bác FPT làm ăn kinh quá, đào tạo chưa chắc đã ra chất gì cũng nên

thuongtham
31-08-2007, 19:28
Em thấy công ty FPT làm ăn ngon quá thì nghĩ là cơ sở vật chất cũng vậy. Hix còn Bách Khoa Aptech thì sao ta em phân vân giữa Bách Khoa Aptech và FPT Aptech.

thuongtham
31-08-2007, 19:29
Bạn chưa search đã hỏi rồi.
Bạn đọc hết 28 trang ở đây. Đầy đủ câu trả lời cho bạn, có thể trực tiếp hoặc gián tiếp:
http://www.ddth.com/showthread.php?t=22603&page=28&highlight=s%E1%BB%B1+th%E1%BA%ADt+aptech

Hix em cũng muốn tìm lắm chứ bộ mà cái đó nói ra ngoài hơi nhiều ko có nói vào trọng tâm gì hết. Vả lại muốn mọi người trả lời nhanh thì phải vậy thui

caomanhhieu
31-08-2007, 19:37
ban nao` muon hoa` mang FPT rẻ nhất Ha`Nội thi` liên lạc với minh` nha
vi` minh` lam` o' FPT ma` hi`
sô nha` 6624016
sô DDDDD: 0902157815
yahoo:::: hoamangFPT

thuongtham
31-08-2007, 20:14
ban nao` muon hoa` mang FPT rẻ nhất Ha`Nội thi` liên lạc với minh` nha
vi` minh` lam` o' FPT ma` hi`
sô nha` 6624016
sô DDDDD: 0902157815
yahoo:::: hoamangFPT

Sax lại có làm ăn ở đây nữa à .

conank
31-08-2007, 23:30
Hix em cũng muốn tìm lắm chứ bộ mà cái đó nói ra ngoài hơi nhiều ko có nói vào trọng tâm gì hết. Vả lại muốn mọi người trả lời nhanh thì phải vậy thui

Nếu từ lúc bạn post đến giờ mà đọc hết bên ấy thì có lẽ đã có câu trả lời rồi :)

Mình trả lời bạn câu 1 thôi, những câu khác bạn đọc sẽ hiểu rõ hơn. Trong vài dòng mà giải thích tường tận để hiểu thì khó lắm. Topic ấy tuy ngoài lề một tí, nhưng vì ngoài lề nên có đủ thông tin cần thiết đấy :)

Về việc nghĩa vụ quân sự. Cứ theo đúng luật thì có lẽ là không được. Nhưng FPT Academy (FPT-APTECH)đã chuyển về trực thuộc FPT University, nên có lẽ sẽ được tính khi FPT-APTECH đóng mộc tròn đỏ chói vào giấy chứng nhận sinh viên.

Việc còn lại là "ngoại giao" :)

conank
31-08-2007, 23:33
a bác conank cho mình xin cái slide ppt để thuyết trình project HK2, để xem cái sườn trình bày như thế nào ... thank?

Em học FPT-APTECH HCM bác ạ.
Ở đó thì bảo vệ ko có slide gì cả. Cứ bật chương trình rồi thì demo thôi :)

thuongtham
01-09-2007, 06:26
Trùi đóng mộc vào giấy chứng nhận sinh viên rùi mà còn phải "ngoại giao" nữa hả. Hix sao hẻm có gì chắc chắn hết dza.Mà sao anh conank học bên đó à. Anh học ở đâu thế Nam Quốc Cang quận 1 hay CMT8 vậy chỗ nào good hơn nhỉ.

conank
03-09-2007, 15:08
Trùi đóng mộc vào giấy chứng nhận sinh viên rùi mà còn phải "ngoại giao" nữa hả. Hix sao hẻm có gì chắc chắn hết dza.Mà sao anh conank học bên đó à. Anh học ở đâu thế Nam Quốc Cang quận 1 hay CMT8 vậy chỗ nào good hơn nhỉ.

Vấn đề "ngoại giao" đang check lại thông tin. Vì mình chưa bao giờ bị gọi cả. Bạn khác đang gửi về để xác nhận. Chắc là OK, vì đã có có mộc tròn đỏ rực của ĐH FPT đóng vào rồi.

Còn về trung tâm thì... như nhau. Oài, cái này nói hoài rồi, thôi nói lại lần nữa cho rõ.

Ở CMT8 thì chờ lâu hơn mới có lớp. Nhưng bù lại các chị tư vấn và giáo vụ dễ chịu hơn tí (Nam Quốc Cang nắng mưa thất thường, khó chịu lắm)

Giáo viên thì cũng các thầy cô ở Nam Quốc Cang qua dạy thôi, ko có gì khác biệt.

Nói chung thì gần ở đâu thì học ở đó cho đỡ tốn tiền xăng. (Quên nữa, CMT8 thì 2K gửi xe, còn Nam Quốc Cang 1K, bù lại CMT8 có các loại lẩu.. :))

thuongtham
04-09-2007, 11:40
Sax em đi qua CMT8 kiếm trường rùi. Má ui lúc đầu đi ko kiếm dc tại ko biết nó trong hẻm (tưởng ngoài đường). Đi 1 hồi thấy cái hẻm để bảng FPT Aptech chạy dzô tự nhiên thấy Aptech rùi lại nhìn lên thì thấy cái bảng trung tâm kĩ thuật và cái bảng trường ngoại ngữ gì đó. Sao kì vậy cà hình như vào chung 1 trường luôn thì phải. Tưởng FPT Aptech là 1 trường riêng nữa chứ chắc làm vậy đỡ tốn tiền vật chất. Qua chỗ Nam Quốc Cang thì thấy trung tâm là 1 cái nhà riêng thiệt. Nhưng mà bé tí teo đứng kế cái nhà to đùng. Chưa vào bên trong xem sao dc vì đi vào lễ 2/9 trường hẻm mở cửa. Em thấy trung tâm như FPT Aptech đóng nhiều tiền vậy mà mấy cái chi phí nhỏ ko bỏ qua dc à chẳng hạn như gởi xe và hùi bữa nghe anh nào nói đóng tiền sách hay thư viện gì gì đó. Để qua lễ em đi thực tế một lần nữa xem sao. CÒn về NVQS cái đó thì hỏi cho biết thui chứ em có rớt và ko đi học em cũng vẫn... không đi vì đã "ngoại giao" ^_^ rùi nên không sợ. *_*
Anh Conank ơi anh cho em nick chat yahoo để có gì hỏi anh cho nhanh dc ko ạ.

thuongtham
04-09-2007, 17:00
Nói chung thì gần ở đâu thì học ở đó cho đỡ tốn tiền xăng. (Quên nữa, CMT8 thì 2K gửi xe, còn Nam Quốc Cang 1K, bù lại CMT8 có các loại lẩu.. :))
Làm ăn kiểu này ko giàu mới là lạ. Cái gì cũng tiền với tiền. HIX .

conank
04-09-2007, 19:08
Sax em đi qua CMT8 kiếm trường rùi. Má ui lúc đầu đi ko kiếm dc tại ko biết nó trong hẻm (tưởng ngoài đường). Đi 1 hồi thấy cái hẻm để bảng FPT Aptech chạy dzô tự nhiên thấy Aptech rùi lại nhìn lên thì thấy cái bảng trung tâm kĩ thuật và cái bảng trường ngoại ngữ gì đó. Sao kì vậy cà hình như vào chung 1 trường luôn thì phải. Tưởng FPT Aptech là 1 trường riêng nữa chứ chắc làm vậy đỡ tốn tiền vật chất. Qua chỗ Nam Quốc Cang thì thấy trung tâm là 1 cái nhà riêng thiệt. Nhưng mà bé tí teo đứng kế cái nhà to đùng. Chưa vào bên trong xem sao dc vì đi vào lễ 2/9 trường hẻm mở cửa. Em thấy trung tâm như FPT Aptech đóng nhiều tiền vậy mà mấy cái chi phí nhỏ ko bỏ qua dc à chẳng hạn như gởi xe và hùi bữa nghe anh nào nói đóng tiền sách hay thư viện gì gì đó. Để qua lễ em đi thực tế một lần nữa xem sao. CÒn về NVQS cái đó thì hỏi cho biết thui chứ em có rớt và ko đi học em cũng vẫn... không đi vì đã "ngoại giao" ^_^ rùi nên không sợ. *_*
Anh Conank ơi anh cho em nick chat yahoo để có gì hỏi anh cho nhanh dc ko ạ.

Oài, đã nói là search cho kỹ. Những thông tin này nói nhiều lần rồi mà :)
Nick mình PM rồi, có điều phân vân quá, tư vấn cho nhiều người học Aptech, cũng chưa hẳn là lựa chọn tốt.

Aptech chỉ là lựa chọn tốt nhất để đi du học Úc

MaiSatThanhKim
04-09-2007, 19:37
Aptech chỉ là lựa chọn tốt nhất để đi du học Úc

chứ trường nào mới là lựa chọn tốt bây giờ conank(khi ko đậu ĐH)

conank
04-09-2007, 20:55
chứ trường nào mới là lựa chọn tốt bây giờ conank(khi ko đậu ĐH)

Cái này ở VN thì mình chịu, mình học Toán - Tin KHTN HCM 2 năm còn bỏ của chạy lấy người.

Chiụ, một câu hỏi ko có lời giải :)

thuongtham
06-09-2007, 13:05
Sax vậy anh bỏ KHTN để vào Fpt Aptech học à .Kì vậy chắc tại trong đó dạy mấy cái cũ rích.

tinhoi_2
06-09-2007, 13:29
không thì nhảy vào NIIT đi đc đấy

thuongtham
06-09-2007, 16:34
NIIT thì nghe người ta nói ít hơn rất nhiều so với FPT Aptech .

nddung88
18-03-2008, 18:25
-nghia vụ quân sự thì tùy thuộc nơi,,có bắt bẻ bạn hay không,,<mình hoc fpt-aptech,có dấu của đại học fpt nhưng vẫn bị bát bẻ,,>
-liên thông thì phải bằng khá mới được liên thông bạn nhé.
-cơ hội việc làm thì tùy thuộc vào khả năng của bạn thôi,
-

chimcutcanh
20-03-2008, 14:09
FPT, Aptech đó mà học hành gì. toàn quang cáo bóc phéc cho những người ko biết mới vào đó học. Mây thằng Aptech di xin việc làm vào hỏi vài câu là cứng họng. Tui đánh fail ko biết bao nhiêu thăng Aptech apply vào PSV nêu muốn học chịu đầu tư thì học RMIT, nó đao tạo tốt mà ra truong cũng đc english kha khá, nói chung thang đó thi OK