PDA

View Full Version : Câu hỏi cũ! Nhưng chưa có đáp án! ...

thanhvienmoi1987
29-08-2007, 16:19
Là một câu hỏi rất nhiều lần gặp, nhưng em thấy có quá nhiếu ý kiến lẫn lộn. Nên muốn tham khảo một lần nữa trước khi quyết định. Em cần sự giúp đỡ của các bác "từng trải"
------------------------------------------------------------
Em là sinh viên khoa CNTT, nhưng kì tới mới bắt đầu học về mạng. Em muốn đi học thêm để lấy chứng chỉ về mạng. Nhưng giữa CCNA & MCSA vẫn chưa thể tìm được một lựa chọn.

Em muốn hỏi, một ng chưa có kiến thức về mạng như em. Thì nên chọn CCNA học trước, hay MCSA học trước?

Vì em thấy trong chương trình của CCNA ko dạy những điều cơ bản của mạng (Đơn giản nhất như việc bấm cáp mạng là 1 ví dụ). Còn trong MCSA thì lại có. Em phân vân quá

lewang8x
29-08-2007, 16:30
Là một câu hỏi rất nhiều lần gặp, nhưng em thấy có quá nhiếu ý kiến lẫn lộn. Nên muốn tham khảo một lần nữa trước khi quyết định. Em cần sự giúp đỡ của các bác "từng trải"
------------------------------------------------------------
Em là sinh viên khoa CNTT, nhưng kì tới mới bắt đầu học về mạng. Em muốn đi học thêm để lấy chứng chỉ về mạng. Nhưng giữa CCNA & MCSA vẫn chưa thể tìm được một lựa chọn.

Em muốn hỏi, một ng chưa có kiến thức về mạng như em. Thì nên chọn CCNA học trước, hay MCSA học trước?

Vì em thấy trong chương trình của CCNA ko dạy những điều cơ bản của mạng (Đơn giản nhất như việc bấm cáp mạng là 1 ví dụ). Còn trong MCSA thì lại có. Em phân vân quá

Ai bảo với bạn là chương trình CCNA ko dạy bấm cáp. Thường thì người ta học CCNA trước rùi mới học MCSA.

U.F.O
30-08-2007, 06:01
=))
Thường thì học MCSA trước rồi mới CCNA thì có
Nhất là ở VN =))
Nói theo cảm tính vcl

Kha_kha
30-08-2007, 06:30
Hiện tại thì khoan học CCNA, chờ một thời gian sau đi (vì Cisco đang thay đổi giáo trình CCNA). Trong lúc này, hãy học MCSA trước.

U.F.O
31-08-2007, 14:15
CÓ thay hay 0 thì cũng MCSA mà **** bác ạ