PDA

View Full Version : chút cảm xúc với IT việt nam

allmylovevn
28-08-2007, 23:11
Các bạn ạ có lẽ làm web thực sự khó phải ko .Nhưng làm sao mà giữ được nó mới là khó hơn.allmylovevn ước mơ làm webmaster cách đây 6 năm Nhưng sau khi đã xây dựng được VNF (www.vannho.info) sau bao đêm thức trắng làm việc ko dám nghỉ cuối cùng mình cũng xây dựng được một mái nhà nho nhỏ với một vài thành viên tuy ko đông nhưng rất vui vẻ và đó là niềm hạnh phúc mình ấp ủ 6 năm khi mới bắt đầu tiên tiếp xúc với internet .Một mái nhà ảo những thành viên ảo nhưng họ rất yêu thương nhau đó cũng là niềm động viên sau khi gia đình allmylovevn chia tay .Nhưng có lẽ niềm vui thường ko được kéo dài tiếp đó VNF liên tục bị tấn công ddos suốt 3 tuần liền mặc dù đã cố hết sức Nhưng cuối cùng mình cũng đã gục mình ko còn sức nữa ,kèm theo đó là một căn bệnh đó cũng là cái giá phải trả cho những đêm thức trắng căng thẳng .Nhưng có một điều allmylovevn ko hiểu là tại sao mọi người lại phá diễn đàn mình .allmylovevn chưa từng gây thù oán với ai tại sao họ lại làm vậy .Dù sao họ có thể nói thẳng với allmylovevn mà sao họ lại làm thế họ có thể cười mà nói:
cái diễn đàn đó tao phá 5 phút là xong .nhưng họ có hiểu họ đã phát đi tâm huyết và cuộc sống của một con người.Nhưng điều đáng buồn hơn cho dân công nghẹ thông tin việt Nam .Sao chúng ta lại Làm thế !!
các bạn nói allmylovevn quảng cáo web hay là nói bậy hay là sao cũng được nhưng đó là những lời thật lòng của mình .

The Old Man
28-08-2007, 23:41
Tại vì vẩn có người mù quáng tin rằng Hacker giúp phát triển kiến thức về Tin học, đặc biệt về bảo mật.
Và vẩn còn người IT với bộ óc thật phát triễn nhưng trái tim vẩn thối nát.

Xin chia sẻ nổi đau của bạn.

vechaichamcom
28-08-2007, 23:51
điều đáng buồn là cậu ra "giang hồ" rồi mà còn lăn tăng chuyện "được mất". Cậu phải tôi luyện tinh thần, để có thể vượt qua được tất cả. Admin diễn đàn này đã mất cái "tưởng như không thể" (domain diendantinhoc.com). Nhưng DVK vẫn lầm lũi bước đi như cổ xe tăng. Tớ chẳng thík VK cũng như ghét ông cậu DNK của cậu í (vì mê BĐ), nhưng phải nể. Cậu "phải chịu thôi"! Lắm khi mình cũng chẳng ưa mình.

Những bác pro sẻ bảo tớ tào lao!

Cố lên!

*Dimension*
29-08-2007, 01:41
Chỉ muốn cảnh báo bạn đang lao vào một vòng xoáy đấy. Có nhiều người rất dễ dàng lao vào những vòng xoáy khác nhau, như kiếm tiền, hay xây dựng một cái gì đó thật đẹp và hoàn hảo, hay chăm bón, vun trồng một đứa con tinh thần, một hình ảnh của mình.. và coi những cái đó như cuộc sống của mình. Đam mê một cách có thể điều khiển được thì rất tốt, vì làm cái gì cũng nên có niềm đam mê thì mới làm tốt đc. Nhưng khi niềm đam mê trở nên quá lớn tới mức người ta vì nó mà quên đi cái quan trọng nhất - cuộc sống của bản thân mình thì đó là niềm đam mê chết người ..

Cũng như con người ta có thể mù quáng đi tìm cái chết khi tình yêu tan vỡ vậy...

P/s: mình cũng đã từng thức trắng nhiều đêm trong hàng tháng trời để phát triển một đứa con tinh thần của mình nên mình hiểu chuyện này rất rõ :)

knowdienow2007
03-09-2007, 13:58
Các bạn ạ có lẽ làm web thực sự khó phải ko .Nhưng làm sao mà giữ được nó mới là khó hơn.allmylovevn ước mơ làm webmaster cách đây 6 năm Nhưng sau khi đã xây dựng được VNF (www.vannho.info) sau bao đêm thức trắng làm việc ko dám nghỉ cuối cùng mình cũng xây dựng được một mái nhà nho nhỏ với một vài thành viên tuy ko đông nhưng rất vui vẻ và đó là niềm hạnh phúc mình ấp ủ 6 năm khi mới bắt đầu tiên tiếp xúc với internet .Một mái nhà ảo những thành viên ảo nhưng họ rất yêu thương nhau đó cũng là niềm động viên sau khi gia đình allmylovevn chia tay .Nhưng có lẽ niềm vui thường ko được kéo dài tiếp đó VNF liên tục bị tấn công ddos suốt 3 tuần liền mặc dù đã cố hết sức Nhưng cuối cùng mình cũng đã gục mình ko còn sức nữa ,kèm theo đó là một căn bệnh đó cũng là cái giá phải trả cho những đêm thức trắng căng thẳng .Nhưng có một điều allmylovevn ko hiểu là tại sao mọi người lại phá diễn đàn mình .allmylovevn chưa từng gây thù oán với ai tại sao họ lại làm vậy .Dù sao họ có thể nói thẳng với allmylovevn mà sao họ lại làm thế họ có thể cười mà nói:
cái diễn đàn đó tao phá 5 phút là xong .nhưng họ có hiểu họ đã phát đi tâm huyết và cuộc sống của một con người.Nhưng điều đáng buồn hơn cho dân công nghẹ thông tin việt Nam .Sao chúng ta lại Làm thế !!
các bạn nói allmylovevn quảng cáo web hay là nói bậy hay là sao cũng được nhưng đó là những lời thật lòng của mình .

hix bác này tính giống đàn bà thế..Chơi mà chơi kể lể vang xin=))
Với cái thế giới internet đầy hiểm hoa và xấu xa này.Thiết nghĩ khi ban click connect vào internet thì đã châp nhận vào cuộc chơi rùi chứ đừng nói đến là cái diễn đàn....
Thui làm lại cái khác đi=))

radiofm
14-09-2007, 19:35
Tôi thực sự chia buồn với anh, tôi cũng mới biết và bắt đầu tìm hiểu về internet và điều dễ nhận thấy là ở trên mạng rất nhiều hiểm họa mà virus là một điển hình đek gì phải ở việt nam mới có nhiều người xấu ngó ra ngoài cũng chẳng thiếu đâu

ngocthanh03
14-09-2007, 20:53
thành thật chia buồn với bác . nhưng chuyện này có lẽ là quá quen thuộc với những ai online roài ( kể cả những người chỉ biết lên mạng chơi game ) virus và cá vụ tấn công wed chắc pác cũng bít nhìu roài.
cuộc sống online la thế mà phải cóa tai nạn nghề nghiệp.

tenkuu
14-09-2007, 20:58

Chào mừng bạn đến với Internet, kêu bạn không buồn cũng khó, internet hay ngoài đời cũng vậy bạn ơi, khi bạn có thành tựu, sẽ có người phá đám, vì vậy muốn giữ, bạn phải biết cách giữ, hy vọng bạn học được điều khôn qua lần này :)

goldensea80
14-09-2007, 21:18
Mình thì mới bắt đầu nên chưa gặp tình huống như vậy. Nhưng mình chia sẻ với bạn. Mình cảm thấy buồn, không phải vì bạn hoặc mình bị phá, mà mỗi khi thấy những dịch vụ đưa Việt Nam và black list vì những trò lừa gạt của thiểu số.

dai-gai
14-09-2007, 22:49

chia buồn cùng bạn.....Việt Nam là thế.....dân việt mình là vậy....nòi giống tiên rồng là như thế đấy....bởi vậy VN chẳng bao giờ phát triển nỗi bởi còn những loài sâu bọ ý thức kém thế đấy.... hãy những dịch vụ, trang web trên mạng đã đưa Việt Nam và black list.....thấy mà buồn....
ai nói Hacker là tài giỏi gì chứ ....những kẻ như vậy như loài sâu bọ mạt hạng, một thứ thối nát cặn bã của thế giới mạng.... những sinh vật bật thấp hạ đẳng.....còn thua cả súc vật nữa.

Bỏ công sức ra xây dựng là rất khó khăn và vất vả, phá, đạp đổ là điều dễ dàng....phá không phải là giỏi mà xây dựng mới là hay

hoang188
14-09-2007, 23:33
chia buồn cùng bạn.....Việt Nam là thế.....dân việt mình là vậy....nòi giống tiên rồng là như thế đấy....bởi vậy VN chẳng bao giờ phát triển nỗi bởi còn những loài sâu bọ ý thức kém thế đấy.... hãy những dịch vụ, trang web trên mạng đã đưa Việt Nam và black list.....thấy mà buồn....

Nghe ngứa không chịu nổi. Cậu chửi bản thân cậu (là người Việt) thì cứ việc, nhưng làm ơn chừa những người khác ra nhé. x-)

ai nói Hacker là tài giỏi gì chứ ....những kẻ như vậy như loài sâu bọ mạt hạng, một thứ thối nát cặn bã của thế giới mạng.... những sinh vật bật thấp hạ đẳng.....còn thua cả súc vật nữa.

Hacker là ai?
"Những kẻ như vậy" là ai?

Chửi mà không biết chửi ai à cậu?

nmd
15-09-2007, 10:19
Mong dai-gai đừng lôi tất cả vào nhé. Vậy là dân VN mình cặn bã. Còn dân các nước khác dù có bọn hacker thì kô phải cặn bã ư?

mtt333
15-09-2007, 10:37
Hehehe nếu là mình thì bên cạnh việc khôi phục và xây dựng lại mình sẽ la làng thật to, nhờ cả cảnh sát giúp đỡ, tóm lại là phải khuếch trương thành một cái scandal thật lớn.
Nhờ đó tiếng tăm web site của bạn sẽ nổi như cồn và hehe ...

Klacks
20-09-2007, 01:14
Xin lỗi nói thẳng góp ý với ông này luôn nhá. Mỗi lần post bài góp ý bên diễn đàn ổng là bị chờ kiểm tra hoặc ngày hôm sau thấy bài biến mất >"<
1.Cũng vì cái kiểu thích "xóa bài" của ổng nên chắc cũng gây nhìu thù oán hay bức xúc với ai đó (tớ có bức xúc nhưng ko có phá đâu nhá :d)
2. Đúng như bác nào đã nói ở trên, các bác admin của vannho này hơi bị "đàn bà" (sự thật mất lòng ;)) mấy bài post trong diễn đàn của bác ấy theo quan điểm của tớ là "sến"

mh_61_mh
21-09-2007, 12:12
thế giới thật hay thế giớ ảo cũng có người này người kia thôi, xã hội mà, phải có người ăn nên làm ra mới có kẻ cướp, phải có kẻ cướp mới có công an ...