PDA

View Full Version : Thắc mắc trong visual Basic [https://drive.google.com]

kutelatao1001
29-10-2019, 15:53
Hiện e đang có làm một bài tập trong môn học không mong muốn, e học kinh tế nhưng có 1 phần nhỏ trong ngành em dính vào IT nên em lên đây nhờ mọi người giúp em một chút.
Tình hình là em đang muốn truy xuất 1 field tại 1 dòng của bindingsource khác ví dụ như hình:
Cụ thể là hiện tại Textbox.[MANGANH] em lấy từ Database của SINHVIEN thuộc Database LOP, Còn Combobox.[TENNGANH] thì em lại lấy ở trong Database NGANH, em muốn MANGANH chạy theo Database em chọn ở trên (cái này em làm được rồi), thì TENNGANH sẽ phụ thuộc vào MANGANH để truy xuất đúng TENNGANH trong Database NGANH
Em muốn đưa hình lên không biết sao, trên tiêu đề e có đề phần cắt bớt của link anh chị thêm vào đầu/file/.... là ra cái hình

/file/d/1MlMiY6UOvRtJ1o-n8YjpHA8DQoHlQ4vH/view?usp=sharing

Thầy em có chỉ dùng code như vậy, nhưng e có làm theo và không ra và không biết lỗi là ở đâu. Mong anh chị chỉ giáo. Nếu được giới hạn giúp em trong thầy chỉ càng tốt nha, Thầy em cũng không được hiền lắm

/file/d/1C0CSYm34R4lLUWqK8bLP0nI31Ixe8ljz/view?usp=sharing

Cảm ơn anh chị nhiều.

kutelatao1001
29-10-2019, 15:55
Help...Help...Help....2 Tuần nữa em thi rồi, em mail thầy mà thầy không trả lời em, buồn ghê anh chị à (tại em hỏi nhiều quá đấy,kakakakak)